ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้มั้ย dmax 1.9 4dr hilander mt วิ่งระยะทางเกือบ600กม.น้ำมันหมดขีดเดียว  (อ่าน 10280 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
คนใช้รถยี่ห้อนี้ ชอบขี้โม้ครับ

:-[ ผมก็ใช้นะ แต่ไม่โม้จร้า อิ อิ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ผมคนนึงที่ไม่เชื่ิอ แต่ถ้าบอกว่าน้ำมันถังเดียวเที่ยวรอบโลกผมเชื่อ เพราะรถผมวิ่งมาสองแสนกว่าโลก็ใช้น้ำมันถังเดียว 555

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าบอกว่าขับไป 600 กิโล เหลือขีดเดียวผมเชื่อนะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
คนใช้รถยี่ห้อนี้ ชอบขี้โม้ครับ
เหรอครับ..??
นี่ผมกลายเป็นคนขี้โม้ไปแล้ว 55+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ focus2012

บอกว่าใช้ 1 ขีดที่ 600 โล แล้วลองเติมน้ำมันกลับสิครับ ว่าใช้ไปกี่ลิตร -*-

แล้วคำนวนจากถังครับ ว่าถังจุเท่าไหร่

ออฟไลน์ demo2

320d เติมเต็มถังที่แถวอัมพวา ขับถึงขอนแก่น ระยะทางจาก GPS 553 km มาถึงขอนแก่นนำ้มันลงไปขีดเดียวจริงๆครับ ขับความเร็วประมาณ 90-130 แล้วแต่ช่วงจราจร  อัตราสิ้นเปลืองจากหน้าจอ 25.3 km/L  ดังนั้น dmax ก็น่าจะได้ครับ
ปล เคยขับสั้นๆ สองร้อยกี่โลเมตรกว่า ทดลองขับเน้นประหยัด ประมาณ 80-90 km/h ได้อัตราสิ้นเปลือง 28.1 km/L
ลืมบอกไป 320d เต็มถังมี 4 ขีดนะครับ
ขอความรุ้320 d คันที่คุณพูดถึง

เวลาเติมเต็มถัง. Dashboard บอกว่าวิ่งได้อีกกี่กิโล??
ตอนขับ 80 มันบอก 1300 กม   จริงๆผมใช้รถมาหลายคันแล้วตั้งแต่คันแรกในชีวิตคือโซลูน่า ทุกคัเนหมือนกันคือครึ่งถังบนเข็มลงช้า ครึ่งถึงล่างเข็มลงไวกว่าชัดเจน จะด้วยเหตุผลใดก็ไม่รู้ เอาไว้มีโอกาสจะลองจนหมดถังดูว่าได้กี่กีโลเมตร
ปล.ยังไงมันก็ประหยัดกว่าทุกคันในชีวิตผมที่เคยใช้มา ไม่ว่าจะเป็น โซลูน่า แจ๊สตัวแรก อัลติสตัวที่สอง ซีวิคFD  CRV gen3  lancer EX1.8   x3 ตัวแรก เทียน่า L33 2.0 เจ้า320d F30 LCI ประหยัดสุดครับ
ปล.เพื่อนผมมันขับเที่ยวหัวหิน ขับจากอุดรถึงหัวหิน ขีดนำมันเหลือครึ่งมันพอดี มันว่างั้นนะ อันนี้ไม่เห็นกับตา

อืม. คันนี้ปนะหยัดดีครับ.
แต่เพื่อความปลอดภัย เชคกับศุนย์เพื่อชัวร์อีกที

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับใจคนขับครับ ใจร้อนก็เปลือง ผมขับไปกับลูก2คน เมึย1 ขับไปเรื่อยๆ ไม่รีบไปไหน ใครอยากแซงก็ให้แซง ปลอดภัยดีครับ ไม่ต้องวุ่นวายกับตำรวจ แล้วไม่ต้องเป็นห่วงว่าเกจวัดนำ้มันจะเสียครับ มันก็ค่อยๆลงตามปกติครับ ผมไม่ได้บอกให้คุณเชื่อผมนะครับ คุณน่าจะลองเองตอนแรกผมก็ไม่คิดว่ามันจะประหยัดขนาดนั้นเห็นในรีวิวคุณจิมมี่ว่าได้21กม/ลิตรผมยังไม่อยากเชื่อเท่าไหร่ แนะนำให้ลองเองครับเดี๋ยวหาว่าผมโม้อวยรถเวอร์ๆ

ออฟไลน์ Darkart

1.9 4dr hilander mt วิ่งระยะทางเกือบ600กม.น้ำมันหมดขีดเดียว
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 20:46:48 »
ดูตรงเกจช่องน้ำมันดีๆ มันมีขีดเล็กแบ่ง 4 ช่องใหญ่ เท่ากับว่า 4 ขีดเล็กเท่ากับ 1 ช่องใหญ่
คงเป็นน้ำมันหมดไป 1 ช่องใหญ่มากกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ขึ้นรถสไลด์มาป่าวครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ต่อให้ไม่เจอไฟแดงเลย ก็ยังเชื่อยากครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

320d เติมเต็มถังที่แถวอัมพวา ขับถึงขอนแก่น ระยะทางจาก GPS 553 km มาถึงขอนแก่นนำ้มันลงไปขีดเดียวจริงๆครับ ขับความเร็วประมาณ 90-130 แล้วแต่ช่วงจราจร  อัตราสิ้นเปลืองจากหน้าจอ 25.3 km/L  ดังนั้น dmax ก็น่าจะได้ครับ
ปล เคยขับสั้นๆ สองร้อยกี่โลเมตรกว่า ทดลองขับเน้นประหยัด ประมาณ 80-90 km/h ได้อัตราสิ้นเปลือง 28.1 km/L
ลืมบอกไป 320d เต็มถังมี 4 ขีดนะครับ
ขอความรุ้320 d คันที่คุณพูดถึง

เวลาเติมเต็มถัง. Dashboard บอกว่าวิ่งได้อีกกี่กิโล??
ตอนขับ 80 มันบอก 1300 กม   จริงๆผมใช้รถมาหลายคันแล้วตั้งแต่คันแรกในชีวิตคือโซลูน่า ทุกคัเนหมือนกันคือครึ่งถังบนเข็มลงช้า ครึ่งถึงล่างเข็มลงไวกว่าชัดเจน จะด้วยเหตุผลใดก็ไม่รู้ เอาไว้มีโอกาสจะลองจนหมดถังดูว่าได้กี่กีโลเมตร
ปล.ยังไงมันก็ประหยัดกว่าทุกคันในชีวิตผมที่เคยใช้มา ไม่ว่าจะเป็น โซลูน่า แจ๊สตัวแรก อัลติสตัวที่สอง ซีวิคFD  CRV gen3  lancer EX1.8   x3 ตัวแรก เทียน่า L33 2.0 เจ้า320d F30 LCI ประหยัดสุดครับ
ปล.เพื่อนผมมันขับเที่ยวหัวหิน ขับจากอุดรถึงหัวหิน ขีดนำมันเหลือครึ่งมันพอดี มันว่างั้นนะ อันนี้ไม่เห็นกับตา

อืม. คันนี้ปนะหยัดดีครับ.
แต่เพื่อความปลอดภัย เชคกับศุนย์เพื่อชัวร์อีกที

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับใจคนขับครับ ใจร้อนก็เปลือง ผมขับไปกับลูก2คน เมึย1 ขับไปเรื่อยๆ ไม่รีบไปไหน ใครอยากแซงก็ให้แซง ปลอดภัยดีครับ ไม่ต้องวุ่นวายกับตำรวจ แล้วไม่ต้องเป็นห่วงว่าเกจวัดนำ้มันจะเสียครับ มันก็ค่อยๆลงตามปกติครับ ผมไม่ได้บอกให้คุณเชื่อผมนะครับ คุณน่าจะลองเองตอนแรกผมก็ไม่คิดว่ามันจะประหยัดขนาดนั้นเห็นในรีวิวคุณจิมมี่ว่าได้21กม/ลิตรผมยังไม่อยากเชื่อเท่าไหร่ แนะนำให้ลองเองครับเดี๋ยวหาว่าผมโม้อวยรถเวอร์ๆ
ความเห็นผม. ไม่ได้ว่าอะไรคุณ. สบายใจได้ครับ
ความเห็นคนอื่น ผมไม่มีความเห็น และให้เกียรติทุกท่าน

ส่วน21โลลิต. หลายรุ่น ก็ทำได้ครับ. 
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เวอร์แล้วครับ
ถ้าบอกว่าน้ำมันเต็มถังวิ่ง600 กม. น้ำมันเหลือหนึ่งขีดค่อยว่าไปนั่น

ออฟไลน์ SLuang

Re: 1.9 4dr hilander mt วิ่งระยะทางเกือบ600กม.น้ำมันหมดขีดเดียว
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 09:40:46 »
ดูตรงเกจช่องน้ำมันดีๆ มันมีขีดเล็กแบ่ง 4 ช่องใหญ่ เท่ากับว่า 4 ขีดเล็กเท่ากับ 1 ช่องใหญ่
คงเป็นน้ำมันหมดไป 1 ช่องใหญ่มากกว่าครับ

ถ้าอย่างนั้น 1 ช่องใหญ่ 600 กม.  4 ช่องใหญ่ = 600 X 4 = 2,400 กม. อภิมหาอัศจรรย์แห่งโลกยานยนต์แน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
เป็นไปได้ครับ ว่าเซนเซอร์ในถังวัดมัน........ค้าง

ออฟไลน์ Eddy5659

เป็นไปได้ว่า

1. เซนเซอร์วัดระดับน้ำมันพัง
2. มีคนอื่นไปเติมน้ำมันให้
3. เจ้าของโม้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
มาสด้า 2 1.5 คลานเอายังทำไม่ได้เลยมั๊ง-*-

เพราะผมติดรถพี่ที่ทำงานแกกลับลงไปบ้านที่ยุดยาล่าสุด 300กิโล ยังลงไปเกือบ1/4 ถัง (สัก 10ลิตรได้มั๊ง ถังมัน 44 ลิตร) -*- ขนาดวิ่ง 90-100 เกือบตลอด

ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
ยากมากที่จะหมดแค่ขีดเดียวนะครับ

ออฟไลน์ banch

คนบางคนใส่ไข่จนเป็นนิสัย

โดยเฉพาะพวกที่ชอบพูดเยอะๆในวงเหล้า

พูดอะไรต้องเอาหารสิบก่อน

ออฟไลน์ tierak

ถ้าผมฟังคนแบบนี้พูด ก็จะแค่ฟังแล้วยิ้มที่มุมปาก