ผู้เขียน หัวข้อ: *Review 1Day Trip กินๆ นอนๆ ที่เขาใหญ่ จังหวัดนครราชสีมา By Ford EVEREST  (อ่าน 92712 ครั้ง)

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: *Review Ford EVEREST 2.2L Titanium4x2AT เครื่องเล็กในรถใหญ่ Size Doesn't Matter!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2016, 13:05:14 »
สอบถามความรู้สึกหลังลงจาก XV มาขับ 2.2 ตัวนี้ครับ ว่ามีความรู้สึกแตกต่างกันมากมั้ย

feeling การขับขี่ ความมั่นใจ ช่วงล่าง

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: *Review Ford EVEREST 2.2L Titanium4x2AT เครื่องเล็กในรถใหญ่ Size Doesn't Matter!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2016, 13:42:06 »
สอบถามความรู้สึกหลังลงจาก XV มาขับ 2.2 ตัวนี้ครับ ว่ามีความรู้สึกแตกต่างกันมากมั้ย

feeling การขับขี่ ความมั่นใจ ช่วงล่าง

XV ขับแล้วจะออกวัยรุ่นครับ เฟิร์มกว่า เข้าโค้งมันใจกล้าใช้ความเร็วมากกว่า เจอหลุมเจอบ่อรถดีดน้อยกว่า พวงมาลัยมั่นใจมากกว่า อัตราเร่งพอๆกัน

Everest ออกผู้ใหญ่กว่าขับสบายกว่าช่วงล่างนุ่มนวลกว่า พวงมาลัยเบากว่า เจอหลุมเจอบ่อรถดีดมากกว่า เข้าโค้งมีโคลงกว่า

คร่าวๆประมาณนี้ครับผม

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 12:49:40 »
นึกว่า รีวิว รีสอรท
เห็นแล้ว Fin :-*
One Day.

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 14:19:49 »
ที่พักดีงามมากครับ

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 09:49:04 »
ฟินเลยครับ ได้ทั้งข้อมูลการใช้รถ ที่พัก ที่กิน ขอบคุณครับ
ปล.ถ่ายรูปสวยครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 17:29:04 »
ขอบคุณที่นำข้อมูลมาให้ความรู้ครับ ขอตินิดหนึ่งครับ ถ้าผมไม่เปิดหน้าสอง เลื่อนไปจนเกือบหมดหน้า คงไม่เห็น เอเวอร์เรต ที่นำมารีวิว
ควรจะรีวิวรถก่อน แล้วค่อยเล่าเรื่อง ส่วนตัว จะดีกว่าครับ ไม่รู้สิครับ ผมติดตามรีวิวของคุณมากตลอด
แต่รู้สึกว่ารีวิวครั้งนี้ ด้อยกว่าทุกๆครั้ง ที่เคยนำเสนอมาให้ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2016, 17:34:18 โดย kittiphat123 »

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 10:56:32 »
ขอบคุณที่นำข้อมูลมาให้ความรู้ครับ ขอตินิดหนึ่งครับ ถ้าผมไม่เปิดหน้าสอง เลื่อนไปจนเกือบหมดหน้า คงไม่เห็น เอเวอร์เรต ที่นำมารีวิว
ควรจะรีวิวรถก่อน แล้วค่อยเล่าเรื่อง ส่วนตัว จะดีกว่าครับ ไม่รู้สิครับ ผมติดตามรีวิวของคุณมากตลอด
แต่รู้สึกว่ารีวิวครั้งนี้ ด้อยกว่าทุกๆครั้ง ที่เคยนำเสนอมาให้ชมครับ

น้อมรับและจะปรับปรุงในครั้งต่อๆไปครับ 

ขออนุญาต แยกกระทู้เลยนะครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2016, 11:50:57 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ ZenoNick

• Newbie
  • *
ภาพสวย รีวิวดี ทำให้อยากกลับไปพักผ่อนที่เขาใหญ่อีกครั้ง  :D :D :D

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 14:46:59 »

XV ขับแล้วจะออกวัยรุ่นครับ เฟิร์มกว่า เข้าโค้งมันใจกล้าใช้ความเร็วมากกว่า เจอหลุมเจอบ่อรถดีดน้อยกว่า พวงมาลัยมั่นใจมากกว่า อัตราเร่งพอๆกัน

Everest ออกผู้ใหญ่กว่าขับสบายกว่าช่วงล่างนุ่มนวลกว่า พวงมาลัยเบากว่า เจอหลุมเจอบ่อรถดีดมากกว่า เข้าโค้งมีโคลงกว่า

คร่าวๆประมาณนี้ครับผม

โห! ที่ตอบมาก็ครบละครับ ไม่คร่าวแล้วครับ เต็มๆเลย เข้าใจได้ดีครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ชอบเลยครับขอบคุณครับบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ sukhontha

ขอบคุณครับ  อิ่มแปล้  ภาพสวย ๆ ทั้งนั้น

เดี๋ยวจะลองหาเวลาว่างไปชิมกุ้งป่าที่ปักฯ