ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไปดูรถมือสองแล้วเจอคนขายเหวี่ยงใส่ไหมครับ  (อ่าน 5506 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ผมไปดูรถมือสองมาหลายครั้ง แต่หลายครั้งเลยที่เราดูแล้วไม่จบไม่ใช่เลยต้องประมาณขอกลับไปคิดดูก่อน เจ้าของก็มักจะทำเหมือนไม่พอใจแบบแสดงออกมาอย่างเห็นได้ชัด อยากปิดการขายให้จบให้ได้ หรือไม่ก็อยากให้วางจองก็ยังดี บางทีกว่าจะเอาตัวรอดได้นี่เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน เคยเจอกันบ้างไหมครับกรณีนี้ แล้วเอาตัวรอดออกมากันอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ wa330

Re: เคยไปดูรถมือสองแล้วเจอคนขายเหวี่ยงใส่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 11:08:45 »
ของแบบนี้ก็ใจเข้าใจเราละคับ พอเห็นตัวรถต้องคิดในจัยเลยว่า
ถูกใจไหมก่อนลองอย่างอื่นไปเรื่อยๆ และที่สำคัญอย่าไปติมากนี้ไม่ใช่รถใหม่
ถ้าถูกจัยลองจนพอจัย ต่อลองราคาว่าเขาลดได้ไหมจบ
ลดไม่ได้ยังไม่เอาไม่มีใครว่าหรอก ถ้าเจอคันจิงแล้วไม่โดนก็ดูผิวเผิน
แล้วบอกไปเลยยังไม่โดนจัยจบ แต่ถ้าลองขับหมดแล้วดูนานๆ
แล้วไม่สรุปคนขายเบื่อเป็นธรรมดา เหมือนมาดูเล่นถ้ามีมาแบบนี้10คนคงเลิกขาย

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
Re: เคยไปดูรถมือสองแล้วเจอคนขายเหวี่ยงใส่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 11:12:07 »
ผมตัดปัญหาโดยการที่ถามก่อนเลยว่าคุณสะดวกที่ไหน วันเวลาไหนที่จะไม่ไปเบียดเบียนชีวิตคุณ
ถ้าไปดูแล้วไม่เอาจะได้ไม่ต้องมามีข้ออ้างว่าเสียเวลานู่นนี่ รำคาญเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 11:31:51 »
ไม่เคยไปดูครับ กลัวได้รถย้อมแมว ดูไม่ค่อยเป็นกลัวโดนหลอก แถวเชียงใหม่นี่อณาจักรรถมือ2จริงๆโซนสนามกีฬาเทศบาลนี่ปาเข้าไปคงเป็นพันคันเลือกไม่ถูก กลัวใช้ไปซ่อมไปจะไม่คุ้มเอา "กัดฟัน" ซื้อมือ1เลยดีกว่า(คุ้นๆจังคำนี้)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 11:50:52 »
ไม่เคยเจอเหวี่ยง แต่แค่ทำหน้าเหมือนไม่พอใจ ไม่ได้แสดงออกไรมาก
ก็เข้าใจอยู่นะ แต่รถคุณมันยังไม่โดนใจจริงๆ
พอต่อรองหน่อย ก็ยิ้มแหยๆ เราก็ไม่อยากต่อเค้าอีกแล้ว ล่ะก็เลยปิดดีลกันไม่ได้
เลยบอกไปว่ายังไม่โอเคเท่าไหร่ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 11:51:25 »
ก่อนดูรถโทรนัดก่อนครับ โดยมากไปดูใกล้ๆบ้านคนขาย

ถ้าเห็นรถแล้วไม่ชอบ ไม่ต้องไปต่อ ไม่ต้องลองขับ แบบนี้ไม่โดนเหวี่ยงหรอกครับ

ถ้าชอบลองขับแล้วค่อยต่อ ขับไปก็ไม่ต้องไปให้ความหวังมากหรือบ่นมากครับ
แล้วมาคุยราคากันคุยได้ก็จองเลย หากไม่ลงตัวก้บอกเขาไปดีๆ  แบบนี้ก็ไำม่โดนเหวี่ยงครับ

ผมก็ขายรถตัวเองมาแล้วหลักสิบคัน จะเหวี่ยงก็เจอพวก joy ride คือมาลองขับรถเราเล่นๆ
ทั้งๆที่ไม่มีตังค์จะซื้อ

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 11:58:14 »
เจอคนขายแบบนั้นก็ไม่ต้องสนใจครับไม่ต้องซื้อ ถ้ารถดียังจะไม่ซื้อเลยเจอคนแย่ๆ

รถดีๆมีมาเรื่อยๆ คนขายแย่ๆเจอมาก็ลาก่อนสถานเดียวครับเพราะหมั่นใส้ครับห้าๆๆๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 12:05:04 »
เจอแต่เต๊นท์ครับ ที่เหวี่ยงใส่
ตอนนั้นพาญาติไปดู เค้าสนใจรถแล้ว สภาพโอเค ไม่ชน ไม่จมน้ำ ราคางาม
ขอดูเล่มทะเบียนไม่ยอมให้ดูซะงั้น เสียงดังโวยวาย สรุปไม่ซื้อจ้ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 12:26:48 »
เป็นไปได้ครับ

ออฟไลน์ nemus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 12:28:36 »
ก่อนดูรถโทรนัดก่อนครับ โดยมากไปดูใกล้ๆบ้านคนขาย

ถ้าเห็นรถแล้วไม่ชอบ ไม่ต้องไปต่อ ไม่ต้องลองขับ แบบนี้ไม่โดนเหวี่ยงหรอกครับ

ถ้าชอบลองขับแล้วค่อยต่อ ขับไปก็ไม่ต้องไปให้ความหวังมากหรือบ่นมากครับ
แล้วมาคุยราคากันคุยได้ก็จองเลย หากไม่ลงตัวก้บอกเขาไปดีๆ  แบบนี้ก็ไำม่โดนเหวี่ยงครับ

ผมก็ขายรถตัวเองมาแล้วหลักสิบคัน จะเหวี่ยงก็เจอพวก joy ride คือมาลองขับรถเราเล่นๆ
ทั้งๆที่ไม่มีตังค์จะซื้อ

ตามนี้เลยครับ ถ้าเป็นรถบ้านไม่ใช่พ่อค้าไม่เคยโดนนะ

ตอนซื้อไปดูถึงที่ ไม่นัดกลางทาง ดูภายนอกไม่ผ่าน ไม่ลอง ไม่ต่อ ก็ไม่โดนเหวี่ยง

ตอนขายให้มาดูที่บ้านเลย ไม่ขับออกไปให้
ดูภายนอก ใน เอาให้สบายใจก่อน ถ้าโอแล้วค่อยลองขับ
ให้เวลาไปนอนคิด ไปปรึกษาญาติโกโหติกา ให้เรียบร้อย ไม่เอา ไม่ว่า

แต่เคยเจอมาลองแบบ พยายามลากเรดไลน์ให้ได้ พยามรูดหลุม
อันนี้เซ็งนะ  มันจะพังคาตรีนเพราะลองนี่แหละ จะเหวี่ยงก็เพราะแบบนี้
เราใช้เองโคตะระถนอม เป็นใครมาจากไหน มาถึงก็ข่มขืนเอาขนาดนี้
ถ้าคาดหวังเยอะ รถป้ายแดงเลยจ้า

พ่อค้า ต่อเยอะ ไม่ดูรถ ก็ป้ายหน้าเลยจ้า

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 12:29:11 »
ผมเคยเหวี่ยงใส่คนมาดู ฮาา

มาดูรถ เห็นสวิทช์กดปิดsensor กะระยะบอก รถเคยติดแก๊ซทำไมไม่บอก หาว่าผมหลอกลวง ทำเสียเวลา

อ้าวว โง่แล้วมาด่ากรูอีก ผมเลยด่ากลับ  ไล่มันกลับบ้านเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2016, 12:31:44 โดย SK Jae »

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 12:36:18 »

มาดูรถ เห็นสวิทช์กดปิดsensor กะระยะบอก รถเคยติดแก๊ซทำไมไม่บอก หาว่าผมหลอกลวง ทำเสียเวลา

อ้าวว โง่แล้วมาด่ากรูอีก ผมเลยด่ากลับ  ไล่มันกลับบ้านเลย

นึกถึงสเปซแวกอนตัวแรกๆเลย สวิทกะระยะนี่เหมือนตัวเปิดปิดแก๊ซเลย

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 13:12:33 »
ผมไปดูรถมือสองส่วนใหญ่เอาลูกน้องไปด้วยครับ ไม่ใช่พาไปข่มขู่ แค่เอาไปเช็ครถด้วยเฉยๆเจ้าบ้านเขาเลยไม่ค่อยแสดงอาการอะไรออกมา
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 13:40:40 »
เคยเจอไหมคนมาดูรถ ติมันทุกอย่าง ไม่มีไรดีซักอย่างเลยแต่จะซื้อให้ได้ ต้องให้รถสภาพป้ายแดงใช่มั้ย ต่อราคาแล้วไม่เอา มาลองเปลี่ยนเกียร์เล่นเหมือนขับในตู้เกม ขับอัดๆลากรอบซะแบบรถแข่ง ต่อราคาแบบเต้นยังอาย เจอแบบนี้ถ้าคนขายเหวี่ยงกลับมาก็สมควรละครับ

jaesz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 13:43:10 »

นึกถึงสเปซแวกอนตัวแรกๆเลย สวิทกะระยะนี่เหมือนตัวเปิดปิดแก๊ซเลย
แบบนั้นก็พอรับได้นะครับถ้ามันคล้ายๆ  แต่
ของโตโยต้ามีตัว  P ตรงกลาง สวิทช์เต็มเบ้า ไม่รู้เหมือนตรงไหนครับ

promt

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 15:29:02 »
เจอประจำ ทุกครั้ง จนรำคาญ

ไปดู จะให้ซื้อเลย พุทโธ่ มันไม่ใช่คันละหมื่น

หลังๆ นี่ผมไม่แวะข้องมือ 2 เลย

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 16:56:51 »
เคยขาย 1 ครั้งเจอคนซื้อแบบว่าชอบมากพรุ่งนี้จะมาซื้อ จองเลยๆ แต่ไม่มัดจำนะ(จองปากเปล่า) ผมเห็นว่าแค่วันเดียว ระหว่างนั้นมีคนสนใจโทรมาหลายคนแต่ผมบอกว่ามีคนจองแล้ว

สุดท้ายโทรมาต่อราคาอีกทั้งๆที่ตกลงราคากันแล้วอ้างว่าผมขายแพงผมก็เลยบอกปัดและก็ไม่ขายคนนั้นแล้ว

ปล.ประสบการณ์ขายรถครั้งแรกสอนว่า "อย่ารับจองปากเปล่าทำให้เสียโอกาสในการขาย"

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 17:37:55 »
ประจำครับ
สังคมนี้

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 19:16:49 »
ไปทำอะไรเค้าก่อนล่ะครับ

ออฟไลน์ keamgladnan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 19:27:35 »
ไม่ซื้อแล้วจะมาดูทำไม ไม่เข้าใจ
รุ่นที่ซื้อก็รู้อยู่แล้วสเปกยังไงราคาเท่าไร่ ถ่าไม่ถูกใจราคา ไม่ชอบรุ่น จะมาดูทำไมครับ 
ถ้ามาดูแล้วมันโทรม ไม่ใช่ ชนมา ก็บอกปัดเค้าไป รับรองไม่มีใครว่าคุณหรอก  ถ้าดูสภาพแล้วไม่ใช่ กลับเลย ไม่ต้องไปติไปต่อไปลองรถเค้า ง่ายๆแค่นี้

แต่ไอ้ประเภท ลองแล้วลองอีก ดูแล้วดูอีก ส่องแล้วส่องอีก แทบจะเอาแว่นขยายมาส่อง  ออกไปลองรถซะจนปรุ ต่อราคาจนพรุน  แล้วกลับไปเฉยๆ
แบบนี้มันก็น่าเหวี่ยงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2016, 19:30:58 โดย keamgladnan »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 20:37:33 »
ธรรมดาครับ เหมือนคนขายของทั่วๆไปแหละ
บางคนทำหน้าเหมือนไม่อยากขาย บางคนขายไม่ได้แต่ก็ยิ้มให้ไม่มีอาการ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 22:36:40 »
เคยไปช่วยเพื่อนดู ....

คนขายมาถึงก็สารพัดจะโม้ รถเช็คศูนย์ มีประวัตินั่นนี่ ...

ถามว่า เคยชนไม๊ ... บอกไม่เคย สภาพกริ๊ป พอชี้ให้ดู ก็ อ้อมแอ้มว่า มันก็มีกันบ้าง

พอขอลองขับ ลองทดสอบอุปกรณ์ภายใน ผมก็ชี้จุดติให้เพื่อนดู เท้าแขนขาด / มอเตอร์ปรับกระจกมองข้าง ทำงานไม่ครบ 4 ทิศทาง / แอร์เย็นไม่ฉ่ำ

เรื่องแอร์นี่ เถียงยัน บอกว่าเย็น ... จนผมบอกว่า "ไปนั่งรถผมไม๊ (จอดอยู่ข้างหน้า) รุ่นเดียวกัน เย็นกว่ารถคุณ คนละเรื่อง" ถึงได้หุบปาก !!

เรื่องช่วงล่าง ผมก็ขับวนในซอย ก็รูดฝาท่อนี่แหละ รู้สึกจะมีโช้คเริ่มแข็ง ผมก็บอกไปตรงๆ ก็มานั่งเถียงอีก จนผมเหมือนเดิม "ไปลองรถผมไม๊"

คือ ถ้าถามผม ผมไม่ซื้อตั้งแต่ นัดบ่ายโมง มา สี่โมงเย็น แล้วล่ะ แถมด้วยราคาสูง รถไม่สวยจริง สภาพดูออกว่า ไม่ใช่คนดูแลรถ แต่เป็นการตกแต่งเพื่อขาย (รถน้องผม รุ่นเดียวกัน ขนาดผมด่าๆมันทุกครั้งที่ขับ สภาพยังกริ๊ปกว่ารถคันนี้เลย ... ไม่ต้องเทียบรถผมหรอก) แต่อย่างว่า คนซื้อเค้าจะเอาให้ได้ ก็เลยตามใจครับ

รถไม่เลวร้าย พอรับได้ ราคาสูงไปหน่อย และ คนขายปากหมา .. (ครูบาอาจารย์ โรงเรียนดัง ด้วยสิ หุหุ)

promt

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 00:42:38 »

คนขายมาถึงก็สารพัดจะโม้ รถเช็คศูนย์ มีประวัตินั่นนี่ ...

ถามว่า เคยชนไม๊ ... บอกไม่เคย สภาพกริ๊ป พอชี้ให้ดู ก็ อ้อมแอ้มว่า มันก็มีกันบ้าง

พอขอลองขับ ลองทดสอบอุปกรณ์ภายใน ผมก็ชี้จุดติให้เพื่อนดู เท้าแขนขาด / มอเตอร์ปรับกระจกมองข้าง ทำงานไม่ครบ 4 ทิศทาง / แอร์เย็นไม่ฉ่ำ

เรื่องแอร์นี่ เถียงยัน บอกว่าเย็น ... จนผมบอกว่า "ไปนั่งรถผมไม๊ (จอดอยู่ข้างหน้า) รุ่นเดียวกัน เย็นกว่ารถคุณ คนละเรื่อง" ถึงได้หุบปาก !!

เรื่องช่วงล่าง ผมก็ขับวนในซอย ก็รูดฝาท่อนี่แหละ รู้สึกจะมีโช้คเริ่มแข็ง ผมก็บอกไปตรงๆ ก็มานั่งเถียงอีก จนผมเหมือนเดิม "ไปลองรถผมไม๊"

คือ ถ้าถามผม ผมไม่ซื้อตั้งแต่ นัดบ่ายโมง มา สี่โมงเย็น แล้วล่ะ แถมด้วยราคาสูง รถไม่สวยจริง สภาพดูออกว่า ไม่ใช่คนดูแลรถ แต่เป็นการตกแต่งเพื่อขาย (รถน้องผม รุ่นเดียวกัน ขนาดผมด่าๆมันทุกครั้งที่ขับ สภาพยังกริ๊ปกว่ารถคันนี้เลย ... ไม่ต้องเทียบรถผมหรอก) แต่อย่างว่า คนซื้อเค้าจะเอาให้ได้ ก็เลยตามใจครับ

รถไม่เลวร้าย พอรับได้ ราคาสูงไปหน่อย และ คนขายปากหมา .. (ครูบาอาจารย์ โรงเรียนดัง ด้วยสิ หุหุ)

เบื่อมากเพื่อนแบบนี้ เจอเจ้าของที่โกหก หากมีอะไรซ่อนอยู่ อย่าหวังว่าจะรับผิดชอบ

จ้องเอาเปรียบกันซะแบบนี้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 08:01:11 »
คนขาย อยากขาย คนซื้อ อยากซื้อ ก็อยากจบให้ได้ทั้ง 2 ฝ่ายแหละครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 08:04:07 »
เคยเจอไหมคนมาดูรถ ติมันทุกอย่าง ไม่มีไรดีซักอย่างเลยแต่จะซื้อให้ได้ ต้องให้รถสภาพป้ายแดงใช่มั้ย ต่อราคาแล้วไม่เอา มาลองเปลี่ยนเกียร์เล่นเหมือนขับในตู้เกม ขับอัดๆลากรอบซะแบบรถแข่ง ต่อราคาแบบเต้นยังอาย เจอแบบนี้ถ้าคนขายเหวี่ยงกลับมาก็สมควรละครับ

เคยเจอแบบนี้เลย ติทุกอย่างจริงๆ ตั้งแต่ตัวรถ ราคา การขับขี่ แต่จะซื้อถูกๆ ไม่วางมัดจำด้วย ก็จบกันไปครับ ขายคนอื่นก็ได้ หลังจากนั้นโทรมาตาม บอกเลย ไม่ขายคุณแล้ว

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 08:19:20 »
ผมไม่เคยเหวี่ยงใส่ครับ

แต่บางทีเจอลูกค้าบ้าๆ ก็มีโมโหบ้าง ก็ได้แต่ไล่ว่าเชิญไปดูคันอื่นเลยคร้าบ

เนื่องจากว่า โทรมาถึง ว่ารถเราอยู่นั่น บอก "รถคุณอายุ 1 ปี แต่เป็นโฉมเดียวกับปี 2013 ใช่ไหมครับ"

พอตอบว่าใช่ ฝั่งนั่นบอกว่า "งั้นราคาก็น่าจะเท่ากัน" เพราะมันเหมือนกัน (เหมือนตรงไหน รถ 1 ปีกับรถ 3 ปี)

แล้วพี่แกก็บอกว่า เนี้ยลดได้ไหม ลดลงไปสัก 3 แสนบาท (มันบอก คันนู้นที่สายไหมราคาเท่านี้ สภาพเหมือนกัน <<< เลยถามว่าทำไมพี่ไปเอาคันนั้นละครับ

ก็มีแต่พูดว่า เหมือนกันๆ ลด 300,000 นะ 1 ล้านถ้วนพอ ผมเลยด่าไปทีนึง พร้อมไล่ไปชิ่วๆ

ส่วนลุงอีกคน จะซื้อให้ลูก ต่อจาก 1,240,000 (ราคานี้ผมก็ต้องควักเงินอีก 50,000 จ่ายให้ไฟแน๊นซ์ละ)

แต่ลุงท่านนี่พูดจาดีครับ ตามสไตล์คนเป็นอาจารย์มหาลัย แต่ลุงแกต่อเหลือ 1,100,000 บาท นี่ซิ เท่ากับผมต้องควักกระเป๋าเกือบๆ 2 แสนบาท (สู้เก็บไว้ใช้ดีกว่า) พอเจอต่อแบบนี้ เลยหนีมาเที่ยวเลยครับ ฮาาา

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 08:25:54 »

ผมเคยขายรถ นัด 2 โมง มา 2 ทุ่มเหมือนกันครับพี่ ตอนนั้นก็โง่นั่งรอ ฮาาา

พอมาถึงเห็นสภาพละ (ไม่ได้ดูถูกนะครับ) อยากจะบายเลย แต่ก็ยังยิ้มและให้ลองรถ รถเรารักษาอย่างดีมาาถึงมันเปลี่ยนเกียร์เอาไปๆ มาๆ ทั้งที่รถจอดอยู่นั่นละ แล้วแค่ลองขับขึ้นที่จอดรถก็เปลี่ยนเกียร์ไปมา จนผมกลัวเกียร์จะเจ๊งซะก่อน

สรุป เค้าก็ตกลงเอา แต่จะผ่อน พอไปทำเรื่อง กู้ไม่ผ่าน (แถมวันที่นัดทำเรื่องกู้ ผมก็ไปรอก่อน 2 ชั่วโมงอีก)

จนแม่ผมถามว่า เห็นสภาพแบบนี้โง่รึเปล่า ทำไมไม่ปฎิเสธไป (ผมก็คิดว่าคนมีเงินแต่งตัวแย่ๆ มีเยอะ แต่ยังไม่เคยเจอใครมาสายตลอดแบบนี้)

พอมาทำเรื่องกู้ไม่ผ่าน มีบอกแม่ผมให้ค้ำให้ด้วยนะ

นอกจากนั้นยังไปตอแหลธนชาตว่า หากไม่ปล่อยกู้ให้เค้า ทางผมจะไม่มีปัญญาผ่อนต่อ

จบงานนี้ฝั่งนั้นเลยโดนแม่ผมตวาดกลับไปรอบนึง เพราะอยู่ดีๆ มาหาว่าเราจะไม่ผ่อนต่อซะงั้น