ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกระบะ 4 ประตู 2 WD AT ให้หน่อยครับ  (อ่าน 6802 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
Re: แนะนำกระบะ 4 ประตู 2 WD AT ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 20:02:07 »
Isuzu มีระบบความปลอดภัยครบครับตั้งแต่ตัว z เลยสำหรับตัว a/t งวดนี้ isuzu จัดเต็มกับตัว a/t จริงๆครับ

ออฟไลน์ O_o"

Re: แนะนำกระบะ 4 ประตู 2 WD AT ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 20:08:08 »
เทียบ Isuzu 1.9 Ddi Z AT ราคา 8.8 แสนบาท กับ Toyota Revo Pre-runner 2.4E AT 8.9 แสนบาท

Revo ให้ถุงลม 3 ใบ กับ ABS+EBD ส่วน Isuzu ให้แค่ถุงลม 2 ใบ แต่พ่วงมาอีกบาน ABS + EBD + BA + ESC + TCS + HSA

แค่เรื่องความปลอดภัย Isuzu ก็ชนะใสใสแล้ว เพราะเรื่องหลังการขายเอาจริงๆ Isuzu เหนือกว่า Toyota ด้วยซ้ำ
ถ้าจำไม่ผิด อีซุซุตัวท็อปก็ยังคงให้ถุงลมแค่ 2 ใบ??
ถามเป็นความรู้ค่ะ
Isuzu 1.9 Ddi Z AT ราคา 8.8 แสนบาท ไม่มี ESC + TCS + HSA  น่ะครับ ในโบรชัวร์ลงผิด ถ้าจะเอาครบๆต้องไปรุ่นท๊อป ZP AT ราคา 9.66 แสน

โบรชัวร์ลงผิดรึถูกครับ มีใครแม่นข้อมูล ช่วยยืนยันด้วยครับ

ในรุ่นเกียร AT มีให้มาครบครับ ถ้าใน โบรชัวร์ ผิดพลาดไม่น่าเป็นไปได้ เพราะในเว็บก็แสดงไว้ชัดเจนครับ

http://www.isuzubluepower.com/4door.php#spec

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 04:27:50 »
ถ้ารูปถ่ายสำเนาโบว์ชัวร์ กับ หน้าเว็บยังไม่เชื่อ สงสัยต้องให้ นาย โทชิอากิ มาเอคาวะ มายืนยันข้อมูล

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 11:40:37 »
เป็นผมถ้าจะออกรถมาค้าขาย คงเลือกรีโว่ครับ
ส่วนลดเยอะสุดล่ะ ใช้เงินออกรถไม่มาก จะได้เหลือเงินไปต่อทุนค้าขายได้

อีซุซุก็น่าสน แต่ส่วนลดไม่มีเลย

ค่ายรองก็น่าสนใจนะครับ ไตรตันหรือนาวาร่า พวกนี้ถ้าหาดีๆน่าจะได้โปรส่วนลดไม่แพ้รีโว่เลยนะ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 13:53:54 »
สำหรับคนใช้รถเพื่อทำมาหากินแล้ว ผมแนะนำแค่ 2 ตัวครับ คือ
1. D-MAX 1.9 A/T 4 ประตู รุ่น Z ครับ
2. REVO 2.4 (โตโยต้า ผมไม่ขอพูดถึงเพราะไม่ค่อยได้สัมผัสและหาข้อมูลอย่างจริงจัง)
ดังนั้นคือพูดถึงแค่ D-max อย่างเดียว
เหตุผลว่าทำไมผมเลือก D-max
1. ภาษีประจำปี สำหรับรถ 4ประตู ถูกมากปีแรกแค่ 2 พันกลางๆ
2. เครื่องเล็ก ถ้าใช้รถในเชิงวิ่งคลานๆ หรือ วิ่งไปทั่วเพื่อทำการค้าขาย (ไม่ใช่พวกขนผักขนปลา 2-3 ตันขึ้น) ประหยัดกว่าครับ
3. หากรถที่ออกมา มีปัญหา (เจอคันมีปัญหา) อีซูซุค่อนข้างแคร์มาก และจะรีบจัดการโดยไว ไม่ให้บ่นยาว
4. การออกแบบภายในค่อนข้างธรรมดา ไม่มีการบุหนังที่แผงประตู หรือคอนโซล ตรงนี้สำหรับคนใช้รถทำมาหากิน ถือว่าดี เพราะ การเข้า-ออก หรือ มีสัมภาระเข้า-ออก บ่อยๆ ฝนตกเปียก เลอะเปอะเปื้อน อาจทำให้วัสดุที่เป็นหนังเสื่อมสภาพได้เร็วกว่าที่ควร
5. มีช่องเก็บของค่อนข้างจุกจิกเยอะทั่วรถมาก
6. เครื่องเสียงเป็นแบบ CD MP3 Bluetooth AUX ในรุ่น Z ใช้งานง่าย ถ้าเปลี่ยนเป็น จอทัช 6.5-7นิ้ว+กล้องหลังก็ใช้งบไม่เกินหมื่น
7. ในรุ่น เกียร์ออโต้ A/T ทุกรุ่น จะมีระบบความปลอดภัยมาให้ครบ
    7.1 ถุงลม 2 ใบ   
          ป้องกันล้อล็อก ABS
          เสริมแรงเบรกและกระจายแรงเบรก EBD และ EA
          ช่วยออกตัวบนทางลาดชัน HSA
          ป้องกันล้อหมุนฟรีขณะออกตัว TCS
          ควบคุมการทรงตัวอัตโนมัติ ESC
8. บริการหลังการขาย

ปล. ผมกำลังจะออก ตัว 1.9 M/T 4ประตู รุ่น Z DVD   วันที่ 6 กค. 59 นี้ ครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 17:08:31 »
สำหรับคนใช้รถเพื่อทำมาหากินแล้ว ผมแนะนำแค่ 2 ตัวครับ คือ
1. D-MAX 1.9 A/T 4 ประตู รุ่น Z ครับ
2. REVO 2.4 (โตโยต้า ผมไม่ขอพูดถึงเพราะไม่ค่อยได้สัมผัสและหาข้อมูลอย่างจริงจัง)
ดังนั้นคือพูดถึงแค่ D-max อย่างเดียว
1. ภาษีประจำปี สำหรับรถ 4ประตู ถูกมากปีแรกแค่ 2 พันกลางๆ
2. เครื่องเล็ก ถ้าใช้รถในเชิงวิ่งคลานๆ หรือ วิ่งไปทั่วเพื่อทำการค้าขาย (ไม่ใช่พวกขนผักขนปลา 2-3 ตันขึ้น) ประหยัดกว่าครับ
3. หากรถที่ออกมา มีปัญหา (เจอคันมีปัญหา) อีซูซุค่อนข้างแคร์มาก และจะรีบจัดการโดยไว ไม่ให้บ่นยาว
4. การออกแบบภายในค่อนข้างธรรมดา ไม่มีการบุหนังที่แผงประตู หรือคอนโซล ตรงนี้สำหรับคนใช้รถทำมาหากิน ถือว่าดี เพราะ การเข้า-ออก หรือ มีสัมภาระเข้า-ออก บ่อยๆ ฝนตกเปียก เลอะเปอะเปื้อน อาจทำให้วัสดุที่เป็นหนังเสื่อมสภาพได้เร็วกว่าที่ควร
5. มีช่องเก็บของค่อนข้างจุกจิกเยอะทั่วรถมาก
6. เครื่องเสียงเป็นแบบ CD MP3 Bluetooth AUX ในรุ่น Z ใช้งานง่าย ถ้าเปลี่ยนเป็น จอทัช 6.5-7นิ้ว+กล้องหลังก็ใช้งบไม่เกินหมื่น
7. ในรุ่น เกียร์ออโต้ A/T ทุกรุ่น จะมีระบบความปลอดภัยมาให้ครบ
          เสริมแรงเบรกและกระจายแรงเบรก EBD และ EA
          ป้องกันล้อหมุนฟรีขณะออกตัว TCS

ปล. ผมกำลังจะออก ตัว 1.9 M/T 4ประตู รุ่น Z DVD   วันที่ 6 กค. 59 นี้ ครับ

ไม่ออก AT หละคุ้มกว่าเยอะ ไปติด around view ที่ mirage ราคา 17,000 รับรองความไฮเทคน้องๆ Ranger WT

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 13:45:40 »

ไม่ออก AT หละคุ้มกว่าเยอะ ไปติด around view ที่ mirage ราคา 17,000 รับรองความไฮเทคน้องๆ Ranger WT

ตอนแรกก็จอง ตัว A/T ไปแล้วครับ แต่เปลี่ยนใจทีหลัง ไปเอาตัว M/T แทน
เพราะว่ารถคันนี้ใช้ในบ้านค่อนข้างหลายมือ และ รถจะใช้บรรทุกของบ่อย(น้ำหนักประมาณ น้ำตาลทราย 10-15 กระสอบ กระสอบละ 50 กก.) และก็ใช้วิ่งเข้าไร่ เข้านา เลย ตัดสินใจเอาตัว M/T ดีกว่า