ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆดูแผลนี้ให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 3131 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1OO

• Newbie
  • *
รบกวนพี่ๆดูแผลนี้ให้ผมหน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 07:04:25 »
สวัสดีครับพี่ๆ ผมสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
เข้าเรื่องเลยนะครับพอดีเมื่อเช้าผมเก็บกระเป๋าเตรียมตัวออกเดินทาง ตอนยกกระเป๋าขึ้นที่นั่งด้านหลังเกิดพลาดยกไปชนบริเวณซุ้มล้อ(เรียกผิดขออภัยนะครับ) ผมอยากรบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยครับว่ารอยนี้ทำยังไงให้สีรถกลับมาเหมือนเดิม ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
Re: รบกวนพี่ๆดูแผลนี้ให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 07:08:47 »
น่าจะเป็นสีของกระเป๋าหรือเปล่า ลงหา Cana ขัดดูก่อน

ใช้ผ้านุ่มๆ หาใด้ตามร้านสีทั่วไป

ออฟไลน์ 1OO

• Newbie
  • *
Re: รบกวนพี่ๆดูแผลนี้ให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 07:27:45 »
น่าจะเป็นสีของกระเป๋าหรือเปล่า ลงหา Cana ขัดดูก่อน

ใช้ผ้านุ่มๆ หาใด้ตามร้านสีทั่วไป

ใช่ครับสีของกระเป๋า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 08:01:01 »

หาแว๊กที่มีผงขัดละเอียดมาขัดๆ หน่อยก็ออกครับ อย่าใช้ครีมกลบรอยถลอกนะครับ สีรถจะดูเป็นปื้นๆ เลย

ความจริงใช้แค่คาโก้ก็ขัดออกนะ แต่ต้องออกแรงขัดและถูนานกว่าปกติหน่อย

จากประสบการณ์ผมที่ใช้รถสีขาวมุกเหมือนกัน พอขัดสีตรงนั้นออกแล้วควรทำความสะอาดขัดเคลือบทั้งชิ้นหรือทั้งคันไปด้วยเลยนะครับ เพราะถ้าขัดแค่จุดนั้นเสร็จแล้วไม่ขัดเคลือบทั้งคัน จุดที่เราขัดจุดนั้นจะสว่างแวววาวสดใสอย่างเห็นได้ชัดเพียงจุดเดียวเลยครับ - -"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 09:17:37 »
gana กะ ผ้าไมโครไฟเบอร์ถู วน ๆ เบาๆ ออกแน่นอน

ขี้เกียจไปซื้อก็ไปเอายาสีฟัน ที่มี texture ซากๆ หน่อย มาลองถูดูก่อนก็ได้

เน้นว่า วนๆ เบาๆ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 09:52:15 »
แค่นี้เบเบ

น้ำยาหรือครีบลบรอยอะไรก็ได้ หยิบมาซักตัวนึงครับ ไม่ต้องแพง

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 12:58:47 »
ลองล้างรถปกติกะแขมพูล้างรถดูก่อนครับ
ถ้าไม่ออก็เอา คาร์โก้ขวดสีส้ม ชุบผ้าทาวนๆเบาๆ น่าจะออกแล้วนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 14:01:46 »
น้ำยาขัดอะไรก็ได้ครับ แค่นี้ไม่ซีเรียส
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 1OO

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 20:46:34 »
ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ