ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ subaru ขายดีนะครับ วันก่อนจะไปจอง ปรากฎว่าจองไม่ทันครับรถหมดเกลี่ยงเลย  (อ่าน 5617 ครั้ง)

ออฟไลน์ K_D

• Sr. Member
พอดีเล็งๆ forester XT ตัว my14 ก่อนไมเนอร์ไว้ครับ
คุยกับเซลล์เรียบร้อยบอกขอเวลาตัดสินใจแป๊บนึง ตอนนั้นรถยังเหลือเพียบเลยครับ
แล้วผมก็หายยย... ไปสักสองอาทิตย์ได้ ยุ่งมากๆ ทุกวันเลยครับ  เมื่อวันก่อนเคลียร์งานไปได้บ้าง จะไปจองละ ก็เลยว่าจะโทรนัดกับเซลล์
โทรไปถึงปรากฎว่ารถหมดแล้ว คันสุดท้ายของประเทศไทยได้ถูกขายไปเมื่อไม่กี่วันก่อน...  :'(
จริงๆ ที่ตัดสินใจเอาตัวนี้เพราะลดเยอะด้วยครับ คิดว่าไม่น่าจะลดได้กว่านี้แล้ว (ถ้าซื้อแล้วอยู่ๆ ลดราคาอีกแบบที่ผ่านๆ มาผมคงเครียดครับ)

หลังจากนั้นก็เลยลองโทรหาเซลล์ที่คุยกันไว้อีกที่ ก็บอกว่าหมดแล้วเหมือนกันครับ
ช่วงนี้ forester คงมาแรงจริงๆ นี่ผมก็คงต้องเก็บเงินเอาตัว my16 แทนละครับ
ด้วยราคา 2.29 นี่ก็ทำให้คิดหนักเหมือนกัน แต่ผมคิดว่าอีกสักเดี๋ยวน่าจะมีส่วนลดแน่ๆ หละอาจจะสักช่วงปลายปีหรือต้นปีหน้าค่อยว่ากันใหม่
แต่วันนี้อยู่ๆ น้องเซลล์ก็โทรมาบอกว่ามีส่วนลดให้ 90,000+ประกัน  แหมวันเดียวราคาลดลงไปแสนนึงเลย ไวจริงๆ 555 แต่รู้สึกจะรอรถนานอยู่ครับ น่าจะ 4-5 เดือนเลย
นี่ผมก็กลัวๆ เกิดจองไปก่อนแล้วเดี๋ยวลดถล่มทลายแบบ levorg ละแย่เลยครับ

ช่วงนี้เห็น subaru มากขึ้นครับ วันก่อนที่ห้างเล็กๆ แถวบ้านยังมี outback กับ forester จอดอยู่สองคันเลย
แล้วก็มีศูนย์เปิดใหม่อยู่ใกล้บ้านเลย ขับรถช่วงกลางวันไม่ถึง 15 นาทีเอง
ตอนนี้มีเรื่องเดียวที่ยังคาใจอยู่คือเรื่องรับประกันแค่ 60,000 โลนี่แหละครับ รู้สึกว่ามันน้อยไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ h0661036

แถวบ้านผมxvมีเพียบครับ แต่ forester ยังไม่เคยเห็น จะซื้อก็คิดหนัก กลัวระยะยาวมีปัญหา

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
อย่างตอน Levorg ลดราคา ประกาศออกไป แป๊บเดียว จะหมด Stock ละ

ตอนนี้ ไม่รู้หมดไปหรือยัง

ผมว่าคนอยากได้ Subaru เยอะนะ แค่รอจังหวะ

ออฟไลน์ Tien.W

2.29 ล้านบาทนี่ ทำใจยากหน่อย เพราะราคามันชน 320D iconic เลยอ่ะ

ออฟไลน์ -Brian

ขายดีกว่าแต่ก่อนจริงๆครับ ทุกวันนี้เห็น Forester มากขึ้นแล้ว ที่ยังไม่เคยเห็นบนถนนเลยคือ Levorg นอกนั้นเห็นหมด แม้กระทั่ง WRX STi

ออฟไลน์ Nerdys

ขายได้มากขึ้น อย่าลืมเพิ่มจำนวนศูนย์บริการนะครับ  ;)

ผมผ่านศูนย์ Subaru ตรงถนนวิภาวดี (ใกล้ๆกับศูนย์ Hyundai) บ่อย มองเข้าไปทีไร รู้สึกว่าเนื้อที่คับแคบมาก เห็นแต่ XV จอดกันเต็มไปหมด แทบไม่เหลือที่ว่าง บางคันต้องเอามาจอดริมถนนทางเข้าศูนย์ด้วย ไม่รู้ว่าเขาจะ Service กันทันกำหนดหรือเปล่า ลูกค้าคงรอนานมาก ณ จุดนี้

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ก็คุณ totochan ไปโพสต์ใน SSS ไงครับ ที่นั่นแฟนพันธุ์แท้เยอะ พอราคาได้ เค้าก็เอาเลย นี่ถ้าผมเห็นก่อน ผมก็เอา 2.0XT ก่อน Minor แทน 2.0i-P แล้ว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
ก็คุณ totochan ไปโพสต์ใน SSS ไงครับ ที่นั่นแฟนพันธุ์แท้เยอะ พอราคาได้ เค้าก็เอาเลย นี่ถ้าผมเห็นก่อน ผมก็เอา 2.0XT ก่อน Minor แทน 2.0i-P แล้ว

ถ้ามันลงมา 1.9 ตั้งแต่ผมจอง 2.0ip ผมก็คงเปลี่ยนใจเหมือนกันครับ เพราะตอนแรกจอง CX-5 2.2 XDL มันก็เกือบ 1.7 แล้ว
เพิ่มอีกสองแสนได้ซู XT ผมว่าโอเคเลย

ออฟไลน์ CX55

• **
ค่าเงินริงกิต ลดลงไปมาก 1 ริงกิตเหลือแค่ 8 บาทกว่า subaru ล๊อตหน้าอาจถูกลงอีกหลายหมื่น เก็บเงินรอกันได้เลย

ออฟไลน์ SM.

แต่ก่อน Subaru คนกลัวที่จะซื้อ เด่วนี้ดีขึ้นมาก ทำให้เราเห็นมากขึ้น ราคาก็จับต้องได้

ออฟไลน์ Tan Int

ขายดีจริงๆแหละครับยอมรับ เมื่อก่อนผมไม่เคยเห็น Subaru ป้ายแดงเลยแต่ตั้งแต่ XV มาเห็นมันบ่อยพอกับ Chev ไปละ
โดยเฉพาะ Forester ใหม่ เอาจริงๆไม่สวยเท่าไหร่ แต่ราคาดี ตัวรถดี ก็ขายได้ด้วยตัวเอง ล่าสุดผมเห็นป้ายแดงวิ่งกัน 2-3 คัน
แต่อยากเห็น Impreza Sedan รุ่นธรรมดาบ้าง 55555 ทุกวันี้ใครอยากได้ Im 4 ประตูต้อง WRX ไม่ก็ตัดใจเอา 5 ประตู XV ไป
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
ผมอ่านในเพจมีคนโพสต์ว่าได้ที่XTที่2ล้าน ผมโทรไปบอกว่าถ้าไม่เอาอุปกรณ์ตกแต่งที่มาเป็นpackageแสนกว่า ไม่เอาของแถมจะลองคุยดู
แต่ผมบอกว่าจะเอาของแต่งด้วยที่2ล้านแต่ไม่เอาของแถมอื่นไม่เอาประกัน ตอนนี้ยังรอคำตอบอยู่ แต่ตัวรถไม่มีนะครับ ต้องสั่งใหม่จากญี่ปุ่นน้องเซลเขาว่าอย่างนั้น

ออฟไลน์ O_o"

subaru ทำช้ำใจมาเยอะแล้วครับ เดียวมีลดอีกครับ ซื้อก่อนหล่อก่อน  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pee1818

รับประกัน 60,000 โลแองหรอครับเพิ่งรู้ ไม่เคยใช้
แต่สงสัยทำไมประกันให้น้อยจัง

ออฟไลน์ K_D

นี่แสดงว่าผมพลาดสินะครับ 5555

อย่างตอน Levorg ลดราคา ประกาศออกไป แป๊บเดียว จะหมด Stock ละ

ผมว่าคนอยากได้ Subaru เยอะนะ แค่รอจังหวะ

levorg รู้สึกจะหมดไปพักใหญ่แล้วครับ แต่ตัวนี้น่ากลัวเพราะรถในไทยน้อยมากเลยน่ากลัวเรื่อง stock อะไหล่ครับ

ผมอ่านในเพจมีคนโพสต์ว่าได้ที่XTที่2ล้าน ผมโทรไปบอกว่าถ้าไม่เอาอุปกรณ์ตกแต่งที่มาเป็นpackageแสนกว่า ไม่เอาของแถมจะลองคุยดู
แต่ผมบอกว่าจะเอาของแต่งด้วยที่2ล้านแต่ไม่เอาของแถมอื่นไม่เอาประกัน ตอนนี้ยังรอคำตอบอยู่ แต่ตัวรถไม่มีนะครับ ต้องสั่งใหม่จากญี่ปุ่นน้องเซลเขาว่าอย่างนั้น

ตัว my16 ได้ 2 ล้านแล้วเหรอครับ ที่ผมรู้มาราคานี้เป็นราคาของตัว my14 ที่ยังไม่ได้ต่อรองเพิ่มครับ ถ้าเป็น my16 นี่น่าสนมากเลยรับ แต่ผมว่าเดี๋ยวมันก็ลงอีกนะ 55

subaru ทำช้ำใจมาเยอะแล้วครับ เดียวมีลดอีกครับ ซื้อก่อนหล่อก่อน  ;D ;D ;D ;D

ตอนนี้ผมคงไม่รีบแล้วครับ พอดีตอนแรกจะรีบขายคันเก่าก่อนประกันหมดครับ ไม่อยากเสียค่าเบี้ย แต่ตอนนี้ไม่ทันละต้องต่อประกันแล้วครับ ก็คงมีเวลารอดูลาดเลาสักพักครับ

ออฟไลน์ fuhrer

• **

นี่แสดงว่าผมพลาดสินะครับ 5555

levorg รู้สึกจะหมดไปพักใหญ่แล้วครับ แต่ตัวนี้น่ากลัวเพราะรถในไทยน้อยมากเลยน่ากลัวเรื่อง stock อะไหล่ครับ

ตัว my16 ได้ 2 ล้านแล้วเหรอครับ ที่ผมรู้มาราคานี้เป็นราคาของตัว my14 ที่ยังไม่ได้ต่อรองเพิ่มครับ ถ้าเป็น my16 นี่น่าสนมากเลยรับ แต่ผมว่าเดี๋ยวมันก็ลงอีกนะ 55

ตอนนี้ผมคงไม่รีบแล้วครับ พอดีตอนแรกจะรีบขายคันเก่าก่อนประกันหมดครับ ไม่อยากเสียค่าเบี้ย แต่ตอนนี้ไม่ทันละต้องต่อประกันแล้วครับ ก็คงมีเวลารอดูลาดเลาสักพักครับ

ค่ายนี้ เหมาะสำหรับคนที่รอได้คับ
แล้วจะพบกับข้อเสนอที่ดีสุดสำหรับคนที่อดทนที่สุดไม่ต้องเสียใจ ;D
ตัวi lเมื่อก่อน1890000 พอckdเหลือ1198000 -1398000 ยังไม่รวมส่วนลด
ลดหนักขนาดไหน ลดแล้วกี่รอบ  ::)
Xvพอckdทำราคาได้ยอดขายพุ่งพรวด จนมีการผลักดันให้ทำckdกับforester ตัวเครื่องไม่โบ
ยอดforesterตอนนี้ก้เพ้ีมขึ้นเยอะ ต่อไปไม่แน่คับ ตัวxt ckdผมว่าน่าลุ้นนะถ้ารอได้แต่ราคาลงมาตอนแรกคง1.8mล่ะมั้ง สักพักพอรู้ว่ายังขายไม่ได้ตามเป้าเดี๋ยวค่อยลดอีก2แสน  ::)
ซื้อก่อนช้ำก่อนอีกแน่นอน ซื้อรถค่ายนี้เหมือนเล่นหุ้น55
วิเคราะแนวรับเท่าไร อย่างxv ตัวต่ำ8แสนกวีาน่าจะลงสุดแล้ว ;D

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ก็พี่ท่านเล่นลดราคาโหดซะขนาดนั้น คนที่รอไว้เค้าก็จัดตอนลดราคาแรงๆนี่ล่ะครับ  :D

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ซื้อก่อน เจ็บก่อนจริงๆ เศร้าจริงจัง ต่อไปซื้อ Subaru ต้องรอจังหวะ ต่อราคาให้ดีๆ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)