ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหัวเทียน NGK IRIway #7 มามีอาการแปลกๆครับ....  (อ่าน 3307 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
เดิมผมใส่ NGK Iridium #7  ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่อยากลองของดีคือเจ้าตัว IRIway #7  อาการที่ปรากฏคือ  ช่วงฝนตกหนักๆ  เวลารถติด และเหยียบคันเร่งออกตัว รถจะมีการการกระตุก และสะดุดๆ 

แต่ถ้าฝนไม่ตกอากาศปกติ ถือว่าลื่นมากๆครับขับดีกว่าตัว อิริเดียม แบบเห็นได้ชัดเลยครับ  มีใครเคยใช้ตัว  NGK IRIway #7  แล้วเป็นแบบผมไหมครับ

รถ  Vios 2010  ครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: เปลี่ยนหัวเทียน NGK IRIway #7 มามีอาการแปลกๆครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 21:40:39 »
เคยใช้แต่ตัวธรรมดา BKR9EIX หัวละ 350  ตอนซื้อจัดมา 1 กล่อง 1,400 น้ำตาจะไหล

ใช้ไปสักพัก มันก็เสีย
เลยจัด BKR6EGP มาแทน หัวละ 110 บาท 4 หัว 440 บาท
ระยะทางที่วิ่งไม่ต่างกับ BKR9EIX คือ 50,000 โล ก็เปลี่ยนแล้ว
ความแรงรถก็ไม่ต่างกันมาก
แต่ประหยัดกว่าแบบเห็น

ส่วน Iriway 7 หัวละ 700 มั้งครับ ถามตอนนั้น
มันเทพยังไง ไม่รู้ครับ ไม่ได้เตรียมข้อมูลไปว่ารถตัวเองใส่ได้ไหม เงินไม่ถึงด้วย

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
Re: เปลี่ยนหัวเทียน NGK IRIway #7 มามีอาการแปลกๆครับ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 06:56:54 »
อาการเหมือนไฟรั่วลงกราวด์
จากความชื้น
ตรวจสายหัวเทียน หรือตำแหน่งที่ติดตั้งหัวเทียนครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 10:13:15 »
ลองถอดมา ใส่ใหม่ดูครับ จริงๆ IRIWAY 7 กับ BKR7EIX มันคือตัวเดียวกันนะคับ https://www.ngk.com/learning-center/article/416/can-i-get-ngk-iriway-iritop-irimac-and-irimax