ผู้เขียน หัวข้อ: เรนเจอร์ 3.2 ท็อปตัวเก่าลดแสนห้าน่าสนใจมั้ย ทำไม??  (อ่าน 8225 ครั้ง)

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
Re: เรนเจอร์ 3.2 ท็อปตัวเก่าลดแสนห้าน่าสนใจมั้ย ทำไม??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 18:24:05 »
ถ้าเงินสดก็พอคุยกันได้ครับ แต่น่าจะได้มากกว่านี้ครับ ถ้า 2 แสนน่าจบ แต่ดอกแพงไปครับ ปล่อยเขาให้จอดไปแบบนั้นแหละครับ เดี๋ยวดอกเบี้ยก็ลงเอง

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: เรนเจอร์ 3.2 ท็อปตัวเก่าลดแสนห้าน่าสนใจมั้ย ทำไม??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 20:16:49 »
ขนาดกะศูนย์นิสสัน จขกท. ยังประสาทกะมันแทบเยอะ โดยเฉพาะศูนย์มหาสารคาม

เจอฟอร์ดเข้าไปนี่ อืมมมม ถ้าไม่มีปัญหามันก็ขับดีกว่านิสสัน+หล่อกว่า แต่ลองมีปัญหานี่ กรี๊ดความดันขึ้นแน่ๆ ครับ

ไปโตโยต้า อีซูซุ (หรือมิตซูก็ยังดี) เถอะ ถ้าเล่นสายกระบะนิสสันแล้วไม่พอใจในส่วนของศูนย์บริการนะ ตัวอื่นผมกลัวหนีเสือปะจระเข้ครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 20:24:02 »
สีส้มใช่ไหม?
ถ้าใช่ผมจะไปเอา

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 21:05:08 »
ขนาดกะศูนย์นิสสัน จขกท. ยังประสาทกะมันแทบเยอะ โดยเฉพาะศูนย์มหาสารคาม

เจอฟอร์ดเข้าไปนี่ อืมมมม ถ้าไม่มีปัญหามันก็ขับดีกว่านิสสัน+หล่อกว่า แต่ลองมีปัญหานี่ กรี๊ดความดันขึ้นแน่ๆ ครับ

ไปโตโยต้า อีซูซุ (หรือมิตซูก็ยังดี) เถอะ ถ้าเล่นสายกระบะนิสสันแล้วไม่พอใจในส่วนของศูนย์บริการนะ ตัวอื่นผมกลัวหนีเสือปะจระเข้ครับ

เห็นด้วยครับ อีสุ เพลย์เซฟ ครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 22:01:29 »

เห็นด้วยครับ อีสุ เพลย์เซฟ ครับ

ผมแนะนำ จขกท คับ

isuzu คับ 4 ประตูตัว Z ก็ได้

1.9 ราคา แปดแสนปลายๆ ไม่แพง ไม่ถูก แต่มี ESP แล้ว จบเลย

ใช้ยาวๆ สบายใจแน่นอนคับ

กับ Nissan จขกท ยังเอาไม่อยู่เลย Ford นี่ถ้าคนไม่รักจริงๆ ผมว่าหนักกว่าแน่ๆ คับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 22:42:51 »
ไม่น่าสนใจครับข้อเสนอแบบนี้ ผ่านไปเถอะครับ

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 06:43:33 »
ศูนย์ Isuzu ระแวกนั้นก็ใช่จะว่าดีน่ะครับ บางศูนย์มีข่าวการเปลี่ยนอะไหล่ลูกค้าจนลูกค้าแทบไม่เข้าศูนย์ ยอดขายรถใหม่บางเดือน แพ้แม้กระทั้ง Ford  จะซื้อ ต้องเช็คดี ๆ น่ะครับ แถวนั้น Toyata ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องศูนย์ซักเท่าไร แถบนั้นปากต่อปากจะเป็นข้อมูลเชิงลึกที่ควรหาข้อมูลน่ะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 07:43:42 »
เอาไว้ให้ศูนย์จอดโชว์ว่าทำยอดขายรถกระบะดีเด่นของฟอร์ดดีกว่าครับ รถ3ปีแล้ว ลดราคา 1.5แสน (ไม่นับดอกแพงนะ) ตกปีละ5หมื่น ใช้งานทุกวันเหลือไม่กี่บาท รถใหม่สดกว่า ถ้าผมจะซื้อรถอายุแบบนี้จริงๆ (ถึงแม้จะชอบมากนะ) ต้องมีลดสัก 3แสนขึ้น ซึ่งเป็นไปไม่ได้หรอก เอาไว้เป็นค่าเสื่อม ค่าอะไหล่สำหรับรถจอดมานานๆ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 08:14:57 »
isuzu สารคาม ใช่ว่าจะดีนะครับ กากกว่าค่ายรองๆหรือ ค่าย indy บางจังหวัดอีก บริการแบบชนิดนี่เหรอ isuzu

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:29:40 »
ผมเห็นจขกท.ค่อนข้างมีปัญหาเยอะแม้กระทั่งกับค่ายอย่างNissan

ผมว่ากับ Ford เนี่ย.... จะดีเหรอครับ สำหรับตัวจขกท.เอง พร้อมไหมสำหรับการหาข้อมูลอย่างเยอะ ที่ไม่ใช่แค่จากที่นี่

ปัญหาอะไรต่างๆได้ศึกษาบ้างหรือยัง และอื่นๆอีกมากครับ

แนะนำให้จขกท.เล่นยี่ห้อตลาดมากกว่านี้ น่าจะดีกว่าครับ หรือทางที่ดีลองดูจากแถวๆบ้านครับ ศูนย์ไหนโอเคเรื่องบริการ ก็ซื้อไปเถอะครับ จบดี

ส่วนคำถาม ลดแสนห้าสนไหม จะสนถ้าเป็นรถมือหนึ่งจริงๆ วิ่งไม่เกิน40km มากกว่านั้น ผมไม่สนครับ ลดห้าแสนผมก็ไม่สน

เลขไมล์ นะไม่ต้องดูหรอกครับ  บางคันขึ้นแค่15 โล

แต่วิ่งจริงๆๆๆเลย อาจจะเป็ยร้อยโลผมบอกเลย จาก ปสก.ที่เคยเป็นเซลล์

รถบางคัน แลกกันละหว่างดีลเลอร์ ไม่ได้ขึ้นเทลเลอร์มานะครับ ขับไปแลกครับ

แต่ถอดฟิวส์ที่ไปเลี้ยงไมล์ ไมล์ก็ไม่ขึ้นแล้ว T6/ BT-50 ผมทำได้สบายๆเลย

คล้ายๆกับที่คนบอกว่าไม่เอารถตัวโชว์บนโชว์รูมเวลาซื้อรถ

รถบางคันอยู่ในสต๊อกเก็บรถจริงครับ แต่มันอาจจะ"เคย" ขึ้นไปอยู่บนโชว์รูมมาแล้ว แต่ก่อนส่งมอบบางที่ก็มีการเคลมสีมาแล้ว
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:48:07 »
ฟังแล้วแปลกใจตรงยิ่งดาวน์เยอะ ดอกยิ่งสูง คิดออกอย่างเดียวคือมีการคิดเอาดอกเบี่้ยส่วนนึงมาชดเชยส่วนลดนี้ด้วย

คิดสนุกๆ นะครับ ถ้าเป็นแบบนี้จริง ยิ่งดาวน์น้อยๆ น่าจะได้ส่วนลดเยอะขึ้นนา  :-X
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 16:14:46 »
ผมเห็นจขกท.ค่อนข้างมีปัญหาเยอะแม้กระทั่งกับค่ายอย่างNissan

ผมว่ากับ Ford เนี่ย.... จะดีเหรอครับ สำหรับตัวจขกท.เอง พร้อมไหมสำหรับการหาข้อมูลอย่างเยอะ ที่ไม่ใช่แค่จากที่นี่

ปัญหาอะไรต่างๆได้ศึกษาบ้างหรือยัง และอื่นๆอีกมากครับ

แนะนำให้จขกท.เล่นยี่ห้อตลาดมากกว่านี้ น่าจะดีกว่าครับ หรือทางที่ดีลองดูจากแถวๆบ้านครับ ศูนย์ไหนโอเคเรื่องบริการ ก็ซื้อไปเถอะครับ จบดี

ส่วนคำถาม ลดแสนห้าสนไหม จะสนถ้าเป็นรถมือหนึ่งจริงๆ วิ่งไม่เกิน40km มากกว่านั้น ผมไม่สนครับ ลดห้าแสนผมก็ไม่สน

เลขไมล์ นะไม่ต้องดูหรอกครับ  บางคันขึ้นแค่15 โล

แต่วิ่งจริงๆๆๆเลย อาจจะเป็ยร้อยโลผมบอกเลย จาก ปสก.ที่เคยเป็นเซลล์

รถบางคัน แลกกันละหว่างดีลเลอร์ ไม่ได้ขึ้นเทลเลอร์มานะครับ ขับไปแลกครับ

แต่ถอดฟิวส์ที่ไปเลี้ยงไมล์ ไมล์ก็ไม่ขึ้นแล้ว T6/ BT-50 ผมทำได้สบายๆเลย

คล้ายๆกับที่คนบอกว่าไม่เอารถตัวโชว์บนโชว์รูมเวลาซื้อรถ

รถบางคันอยู่ในสต๊อกเก็บรถจริงครับ แต่มันอาจจะ"เคย" ขึ้นไปอยู่บนโชว์รูมมาแล้ว แต่ก่อนส่งมอบบางที่ก็มีการเคลมสีมาแล้ว

คิดเสียว่า รันอินรอเลย   :-X

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 16:18:04 »
ไม่คุ้ม

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 04:31:51 »
หาซื้อมือ2 ดีกว่ามั้งครับ ลดตั้งสามแสนสี่แสน ครับ เป็นผมยังไงก็เอาตัวMCครับ ดีกว่าทุกอย่าง ซื้อตัวXLTได้ส่วนลดเอาไปแต่งคล้ายตัวWTก็ได้ครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 09:07:51 »
อีซูซุมหาสารคาม ที่มีปัญหานี่ ของสาขา อ.เมือง อย่างเดียว หรือทั้งเครือครับ?

(เดาว่าสาขาเดียว เพราะถ้าทั้งเครือ ญาติผมโดนไปละ แกก็ออกเครือเดียวกันแต่สาขาขอนแก่น)
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 17:16:18 »
เข้ามาฮาตรง ยิ่งดาวน์เยอะดอกยิ่งแพง