ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าความสูงใต้ท้องรถ All New Civic 2016 มีผลต่อการใช้งานบ้างไม  (อ่าน 15755 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlueDest!ny

• Newbie
  • *
เท่าที่ใช้งานมา เทียบกับ Civic ES ตัวเดิมที่เคยใช้อยู่ ก็ไม่พบว่ามีปัญหาครูดกับหลังเต่า หรือมีปัญหากับการเปิดประตูอะไรเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิมมากมายนะครับ แรกๆก็ระวังน่าดูเหมือนกัน แต่พบว่ากับฟุตบาทส่วนใหญ่ก็สามารถเปิดได้ปกติ จะมีก็แต่ที่กั้นล้อตอนจอดที่ทำงาน เวลาที่นั่งอัดไป 5 คน ชั้น 3 จะมีเสียงครูด ชั้น 2 จะไม่มี (ที่กั้นล้อสูงไม่ตรงอีก - -) ซึ่งถ้านั่งแค่ 2 คนก็จะไม่เป็น

ซึ่งพอก้มดูก็พบว่าส่วนที่ต่ำสุดของรถ ที่ว่า 12.5 cm น่าจะเป็นจุดที่ก่อนท่อไอเสียจะแยกออกเป็น 2 ทาง (ตามกรอบที่วงไว้ในรูป) ซึ่งถ้าเป็นการวิ่งปกติ มันค่อนข้างอยู่ใกล้ล้อรถ ก็น่าจะไม่มีปัญหามากนัก

รูปไม่ใช่รถผมนะครับพอดีหาที่เห็นท่อด้านล่างท้ายชัดๆ ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยคร้าบ