ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Subaru Forester 2.0iP-เป็นซู..แต่มาเน้นนุ่มเงียบ++  (อ่าน 37715 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Subaru Forester 2.0iP
เอา XV มา ใส่เปลือกนอกแก่ลง ใส่ช่วงล่างนุ่มขึ้น ภายในหรูขึ้น มีพื้นที่ใช้สอยมากขึ้น เพิ่มถุงลมเป็น 7 ใบ

ที่ความเร็วสูง XVจะนิ่งกว่าเพราะช่วงล่างแข็ง Forester จะดูเหมือนยวบ ต่อให้เทียบกับ X Trail แต่ถ้าโยนซ้ายขวาหนักๆเข้า มันก็เกาะถนนปลอดภัย ยิงโค้งแคบแรงๆรถเลี้ยวตามสั่งดีกว่า SUVทุกรุ่นในระดับราคาเดียวกัน เป็นความรู้สึกที่บางคนอาจจะบอกว่าแปลก เพราะปกติรถยวบมักจะไม่เกาะ แต่นี่มาสไตล์ยวบ แต่ดันเกาะเป็นตุ๊กแก ยิ่งเวลาเข้าโค้งที่ถนนเป็นหลุมบ่อ ตัวถังเก็บอาการได้ดีมาก ถ้าเทียบกับ CX-5 แล้ว Subaru จะนุ่มนวลกว่าแบบคนละเรื่อง แต่การโยกไปโยกมา (มุด) CX-5 จะคมและมั่นกว่า

เกียร์ CVT ยังนิสัยเดิม มีหอน มีเย่อเบาๆ หากพูดถึงเกียร์แบบ CVT เกียร์ของ X Trail ทำงานดีกว่า มันส์กว่า ประทับใจกว่า ขับเทียบกันแล้วจะรู้สึกได้ทันทีว่าเกียร์ของ Subaru ถ้าไม่ใส่ M Mode มันธรรมดามาก ในขณะที่เกียร์ของ Nissan ใส่ D ไว้เฉยๆมันก็พร้อมจะเอาเรื่องได้ตลอด

รถคันนี้ประกอบจากมาเลย์ งานประกอบบางส่วนทางไทยน่าจะพยายามเคลียร์ไปแล้ว ต้องลองดูงานประกอบของรถหลายๆคันก่อนว่าดีแค่ไหน แต่ถ้าคุณรับได้กับ XV คันนี้ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร

ภายในตกแต่งมาได้สวย เป็นรถที่ข้างนอกไม่สวย แต่พอมานั่งข้างในแล้วจบ เบาะปรับได้เยอะ ปรับสูง ต่ำ ก้ม เทได้ ปรับพนักพิงหัวได้ แผงมาตรวัดและจอต่างๆทำมาได้ดี ให้ความรู้สึกสบายเวลาเดินทาง มีบรรยากาศ WRX ปนอยู่หน่อยๆ เบาะหลังเอนได้แต่พอเอนแล้วกลับรู้สึกว่านั่งแล้วขัดๆ พอปรับตั้งตรง ทำไมกลับนั่งสบายก็ไม่รู้

การเก็บเสียงทำได้ดี ดีกว่า CX-5 และดีกว่า X-Trail ไม่คิดเหมือนกันว่ารถ Subaru จะมาเอาดีด้านนี้แล้ว

ถ้าอยากได้รถที่มองจากข้างนอกแล้วหล่อและแรง..ไปคันอื่น

ถ้าอยากได้รถที่ขับแล้วรู้สึกนุ่มและปลอดภัยไปพร้อมๆกันมาคันนี้...ยิ่งตอนนี้ลดราคาแล้วมันน่าเล่นกว่าเดิม (ตอนทำคลิปนี้ ราคามันยังไม่ลดนะท่าน)

อ่านรีวิวได้ที่ link ด้านล่างนี้ครับ
http://www.headlightmag.com/first-impression-subaru-forester-2-0ip-2016/

Extra

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2016, 19:45:33 โดย MoO Cnoe »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tnp_super

Re: ++TheClip: Subaru Forester 2.0iP-เป็นซู..แต่มาเน้นนุ่มเงียบ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 09:38:56 »
ถ้าศูนย์ต่างจังหวัดเยอะๆก็น่าสอยครับ

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
Re: ++TheClip: Subaru Forester 2.0iP-เป็นซู..แต่มาเน้นนุ่มเงียบ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 10:26:57 »
เป็นรถที่ดูแล้วความสามารถรอบด้านจริงๆ เหมือนเหมาะให้ออกไปเที่ยวต่างจังหวัดบ่อยๆ ถึงที่แล้วเที่ยวต่อไม่ล้า ทำเวลาได้ นั่งสบายทำความเร็วได้ไม่เครียด หายากนะครับรถที่ทั้งเกาะถนนและนุ่มนวลไปพร้อมกัน ส่วนมากเกาะไม่นุ่ม นุ่มไม่เกาะ เป็นรถที่อยากลองขับไกลๆซักครั้งนึง แต่คงไม่มีศูนย์ไหนให้ลองขับเอาไปเที่ยวขนาดนั้น ชอบมากครับ ขอให้รุ่นต่อไปสวยขึ้นแล้วบุคลิกเหมือนเดิมคนจะได้สนใจซื้อมาใช้กันเยอะๆ ขอบคุณทีมงานทีรีวิวทุกคนครับ

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 10:54:29 »
หลายคนรอ Forester อยู่ พอลดราคาแล้วยอดขายดีขึ้นจนมาไล่ๆ XV ได้

บางคนซื้อ XV ไปก่อนแล้วยังแอบเสียดายเลย ถึงแม้หน้าตามันจะดูนิ่งๆไปหน่อยก็เถอะ  8)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:03:48 »
รู้สึกขัดใจLEDสี่เม็ดข้างล่างมากเลย ถ้าเอาออกได้น่าจะสวยขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ art_s

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:05:21 »
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ  :)

ปีหน้าถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง คงสอยForester ให้ ผบทบ. ใช้ครับ  ;)

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:10:32 »
แล่วๆๆๆๆ อู้งานแปป
เกือบเขว่ ไป Forester เหมือนกัน ทั้งขับดีกว่า ถุงลมเยอะกว่า มี X mode และราคาแพงกว่าแค่ 100,000
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:17:50 »
สีนี้สวยมากๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:26:39 »
หลายท่านบอกว่ารถดี

ผมเชื่อ

แต่หน้าตา ;D ทำใจไม่ได้ (ถ้ามีตังก์พอที่จะซื้อ)

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:57:18 »
ขอบคุนครับ มาเร็วตามกระแส รถ (ลด) ราคา
One Day.

ออนไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 12:00:36 »
นั่งดู Extra Cilp  แล้วนั่งคิด 

มันตอบโจทย์คนที่เคยซื้อ PPV มาก่อนแล้วซื้อไปลุยจริงๆจังๆครับผม 

อย่างขับขึ้นเขากระโจม  ขึ้นเขาพะเนินทุ่ง  ขึ้นช่องเย็น(กำแพงเพชร)  หรือไปลงปิล็อค(XV มีคนทำมาแล้ว)    พ่วงเจ็ตสกีวิ่งลงทรายได้เพื่อลากจูงเจ็ตสกีลงน้ำ   น้ำตกทีลลอซู  มีสวนต้องุลยสวนเข้าไป(พวกสวนยาง)  ฯลฯ   พวกใช้ชีวิตแบบนี้ครับเหมาะ 

ทำกิจกรรมค่อนข้างโลดโผน ไปในที่ที่ใครไม่ค่อยไปหรือใช้นิยายก็คนท่องเที่ยวที่ไม่ MASS 

ส่วนตัวผมชอบนะ  ขับไปที่ไหนก็ได้ไม่ต้องกังวลมาก   

แต่ในงบนี้จริงๆ ผมยังคิดว่าคนส่วนใหญ่จะข้ามไปฟากไป PPV เหมือนเดิม
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 12:04:32 »
เรียบๆ เป็นผู้ใหญ่ดีครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

morphling14

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 13:05:14 »
ทีแรกก็ดูว่ามันแก่+เชยนะครับ พอดูไปนานๆประกอบกับเห็นตามถนนต่างจังหวัด เออมันก็น่ารักอยู่นะ -*-

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 13:26:15 »
รู้สึกขัดใจLEDสี่เม็ดข้างล่างมากเลย ถ้าเอาออกได้น่าจะสวยขึ้นนะครับ
ผมกับชอบ ไอ้ LED 4 เม็ดนั้นนะ เวลามองกระจกหลังแล้วดูเด่นดี
เป็นรถที่ขับดีมากกกก
ถ้าเน้นสบายๆ มันนุ่ม และหนึบแบบที่คุณแพนบอกจริงๆ
ผมลองขับต่อจาก CX5
มันทำให้ผมลืม CX5 ไปเลยจริงๆ นะ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 13:27:17 »
เป็น Subaru คันที่สามที่ผมซื้อละ ใหญ่กว่า XV ราคาจับต้องได้ จ่ายเท่า XV ตอนออกใหม่ๆ แบบนี้ก็เสร็จ ผบ ที่บ้านอ่ะสิ งอแงอยากได้เลยจัดให้เป็นของขวัญวันเกิดซะ ตัวเบาเลย
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 16:47:19 »
ขับดีแค่ไหน..ภายนอกมันไม่ไหว ก็ไม่อยากซื้อครับ..แบบเห็นแล้ว..มันไม่ชวนให้อยากขับ :P

ออฟไลน์ fuhrer

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 19:38:08 »
ขอบคุณทีมงานมากคับที่ช่วยทำรีวิวให้ 1ในตัวเลือกกะลังตัดสินใจเลือกsuv-ppvปลายปีนี้พอดี
อัตราเร่ง80-120กดสุดเท้าแล้วใช่ไหมคับในคลิปขอบอกว่าอืดกว่าที่คิดเยอะมากเหมือนว่าถ้าไปวิ่งแถวแพร่ถนนเลนเดียวขึ้นเขากลัวจะแซงลำบากมาก เหมือนจะช้ากว่าb seg หลายๆคันด้วยซ้ำ

ต่างจากตัวxt turboคนละเรื่องเลย ในคลิปที่เคยดูจากตปท.นี่0-100มี8วิ 80-120ทำได้6วิกว่าๆถ้าใช้โหมดs# เข้าไปอีกเวลายิ่งทำตัวเลขลงไปอีกคงเกือบวิน้องๆรถสปอร์ตขนาดย่อมbrzหรือ86เลยนะนั่นนตัวเลขเกือบเท่าAccord hybirdต่างกันแค่เสี้ยว

ตัวธรรมดาผมว่าให้มาครบในเรื่องขับขี่ช่วงล่าง x modeเอาไปลุยทางลูกรังโคลน ทางวิบากฯลฯ
แต่ติดใอเรื่องอัตราเร่งนี่ล่ะที่ยังไม่ตอบโจทย์คนเท้าหนักๆหรือกลางๆจริงๆอะนะ
เสียดายตัวxtไม่มีประกอบมาเลย์ckdผมมองว่าตัวxtเป็นsuvที่จบในตัวเดียวจริงๆ ทั้งช่วงล่างและอัตตราเร่ง
เสียตรงที่ราคามันเกินเอื้อมจริงๆ2ล้านกว่าๆ บวกอีกนิดไปเล่นรถยุโรปที่image ดูแพงกว่าเวลารถตกรุ่นยังดูดีกว่าในสายตาคนทั่วไป(ให้ดูตัวอย่างforester ผ่านมา2genเทียบกับbmw) ถ้าผลักดันให้มาประกอบมาเลย์และทำราคาได้สัก1.5-1.6m
รับรองคนเทใจมาให้อีกเยอะคับ เพราะในราคานีัแทบหาใครเทียบได้ยากยกเว้นต้องการพื้นที่ใช้สอยหรือเอา7ทีนั่งถึงจะไปเล่นppv

ไฟled 4ดวงส่วนตัวว่าทำให้ดูสวยเลยล่ะคับ ถ้าไม่มีมันเพิ่มมาผมมองว่าเชยยิ่งกว่าเดิมอีก
มองไปมองมาผมมองว่ามันสวยนะคับจากที่เห็น

ผมพยายามมองในเว้บนอกหลายทีและทำไมมันดูสวยแล้วมาดูตัวจริงในไทยมันไม่สวย
เพิ่งสังเกตุว่าแรคหลังคา ตัวต่างประเทศเป็นสีเงิน ของไทยเราและในประเทศโซนเราแรคหลังคาจะเป็นสีดำ
มันเลยดูแปลกนะคับยิ่งรถโทนสีมืดๆยิ่งดูแย่เลยล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2016, 19:45:47 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 19:38:26 »
ขอบคุณครับ  :-*

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 19:54:54 »
ตัวเลขผลทดสอบ และ รีวิว อ่านได้ที่ link ด้านล่างนี้ครับ
http://www.headlightmag.com/first-impression-subaru-forester-2-0ip-2016/

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 20:01:48 »
ขอบคุณทีมงานมากคับที่ช่วยทำรีวิวให้ 1ในตัวเลือกกะลังตัดสินใจเลือกsuv-ppvปลายปีนี้พอดี
อัตราเร่ง80-120กดสุดเท้าแล้วใช่ไหมคับในคลิปขอบอกว่าอืดกว่าที่คิดเยอะมากเหมือนว่าถ้าไปวิ่งแถวแพร่ถนนเลนเดียวขึ้นเขากลัวจะแซงลำบากมาก เหมือนจะช้ากว่าb seg หลายๆคันด้วยซ้ำ

ถ้าช่วง 80-120 ในคลิป จะเป็นครึ่งคันเร่ง ขึ้นสะพานครับ
เอาไว้ดู response เกียร์ และ เครื่องยนต์ ส่วนตัวเลขผลทดสอบ
ดูได้จาก link รีวิวด้านบนเลยครับผม

ออฟไลน์ fuhrer

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 20:22:58 »

ถ้าช่วง 80-120 ในคลิป จะเป็นครึ่งคันเร่ง ขึ้นสะพานครับ
เอาไว้ดู response เกียร์ และ เครื่องยนต์ ส่วนตัวเลขผลทดสอบ
ดูได้จาก link รีวิวด้านบนเลยครับผม

ผมว่าอยู่ทำไมมันดูอืดจังเทียบจากคลิปนอกตัวxv (foresterตัวธรรมดาหาคลิปอัตตราเร่ง0-100-120ไม่เคยเจอเลยเทียบกับxvเอา)  ถ้างั้นเท่าที่ดูคงไม่ได้อืดอย่างที่คิดละ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 22:32:17 »
ขอบคุณมากๆครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 23:09:08 »
ตัวนี้เคยลองขับอยู่ครับ นิ่มมากๆระดับพอๆกับเบนซ์เลย ทั้งๆที่เป็นรถทรงสูงแต่กลับเกาะถนนได้ดีมาก เป็นอีกคันนึงที่หลังจากลองขับแล้วรู้สึกประทับใจจนอยากซื้อเป็นเจ้าของมากๆ ถ้าจะมีติก็มีเรื่องเดียวตรงเครื่องเสียงที่อยู่ในระดับกลางๆพอๆกับปาเจโร่ตัวใหม่ ไม่ได้ดีจนประทับใจมากมายนัก

ออฟไลน์ 大丈夫

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 07:07:55 »
Forester 2.0ip ผมขับมาได้ประมาณเดือน มันก็ขับดีนะนุ่มนวล ซับรอยต่อหลุมและถนนดี อาจจะโยนหน่อยเพราะเซ็ตออกมานุ่ม แต่โยนแล้วหยุดตรงนั้นแต่เกาะดีมาก โค้งที่ผมเคยเอาเก๋งสาด ผมเอา FT2.0ip สาดเข้าได้ +10 ถึง +20 km/h แบบนิ่งๆไม่เสียวอะไรเลย ถ้าได้ยางคอมฟอร์ทคงนั้งนิ่มๆนิ่งๆอย่างกะเก่ง D seg เลย

อัตราเร่งปานกลางแต่ไม่ถือว่าอืด กดก็พุ่งระดับนึง คันเร่งตอบสนองเท้าไวมาก เป็นข้อดีเมื่อขับชินไปแล้วการเปลี่ยนเลนหรือพุ่งไปหาช่องว่างเพื่อได้ต่ำแหน่งที่ดีและช่วยให้ traffic flow ขึ้นทำได้ดี

สิ่งที่แย่คืองานประกอบ จับรถตัวเองไปเทียบกับรถ SUV คันอื่นพลาสติกการประกอบจิ๊กต่างๆสู้ไม่ได้เช่นเมื่อเทียบกับ X-trail กับ CR-V
อย่างเช่น doorsill หลุดง่ายจะจิ๊กพลาสติกงอหักได้ง่าย แค่เปิดออกมาติด autolock, กระจกมองหลังตัดแสง, fuse tap ไปใช้กับกล้องติดรถ
ก็อ่อนคลายตัวแล้ว พลาสติดขอบพวงมาลัยคม พลาสติกโดยรวมเกรดกลางๆ เบาะหลังซ้ายขวาโฟมเบาะหนุนมาไม่เท่ากัน ทำให้มันนูนไม่เท่ากัน
อันนี้มาเห็นหลังรับรถ ปกติรับรถจะมีเพื่อนมาช่วยดู วันนั้นติดงานกันเลยต้องดูคนเดียวพร้อม checklist

ที่สำคัญไมค์ Bluetooth ของเครื่องเสียง Kenwood ติดรถผมเสียตั้งแต่วันออกรถเลย ขับรถกลับบ้านกำลังเลี้ยวเข้าหมู่บ้าน ลองโทรหาบุพการี
ฝั่งโน้นไม่ได้ยินเสียงเราเลย เราได้ยินเสียงเค้าในรถชัดเจน เอากลับไปศูนย์ที่ออกรถบอกรอเคลมของประมาณสองเดือน แม่เจ้า.... ออกรถและเคลมของ
ในวันเดียวกัน ต้องโทษตัวเองที่เช็คไม่ละเอียดถึง bluetooth handfree และเซ็นต์รับรถมาแล้ว

การขับขี่ ผมเร่งไปรอบที่ต้องการแล้วรอเจ้า CVT ทำงานทดจนได้สปีด ที่ 2000 รอบความเร็วประมาณ 120 km/h ขับประมาณนี้จะเร่งแซงหาจังหวะ
ช่วงรันอินผมเร่งสูงสุดแตะแค่ 3000 รอบน้ำมันสองถังแรก 11.3 km/L ยังไมได้เข้าเช็ค 1000 คาดว่าอีกสองสามวัน

สิ่งที่ชอบมากอีกอย่างคือไฟหน้ามันเตะตาดี และทัศนวิสัยที่สูงโปร่งผมถอยเข้าซองได้ง่ายกว่าเอาพรีอุสคันเดิมเข้าอีก ทั้งๆที่ FRT ก็ใหญ่กว่านิดนึง
จุดอับต่างๆมีน้อยสำหรับพวกมอไซค์

โดยรวมพอใจกับการขับขี่ ในสิ่งที่รถให้ แต่หวั่นๆกับค่า MA เหมือนกันแต่ก็ไปว่ากันหลัง 3 ปีก็พอประหยัดไปได้บ้าง

สำหรับคนที่ขับรถเร็ว ชอบเอามันส์ไม่ยอมใคร ไม่เหมาะกับท่านเท่าไร เพราะผมว่ามันไม่ตอบสนองเท้าท่านเท่าไร XT น่าจะเหมาะกว่า
เช่นเห็น FTN ดันรางหรือกะบะบ้าพลังจี้มาแต่ไกลแล้วจะกดให้หายไปจากหน้าจอกระจกมองหลังคงต้องไปเล่นรถพวก Turbo charger แรงๆแทน

ทั้งหมดเป็น คหสต. เท่าที่สัมผัสมาครับ  8)

ออฟไลน์ voyager

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 17:06:54 »
ผมทึ่งตรงเป็นรถที่ไมสูงใหญ่อะไร แต่มีเฮดรูมที่โปร่งโล่งดีจัง เป็นที่อะไรนะ เบาะเตี้ยหรือเปล่า
โล่งดีกว่า GLC เยอะ

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 13:08:49 »
เคยไปลองตัว XT ยังติดใจอยู่เลยครับ

เป็นรถอ้วนๆ ที่ลุยทางดินมันส์โคตร

แต่อย่าไปฟาดอะไรเข้าให้นะ รออะไหล่ยาวๆ 5555

ไม่รู้ตอนนี้เร็วขึ้นบ้างหรือยัง

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 16:47:40 »
ดีทุกอย่างติดอย่างเดียวแค่หน้าตา  ::)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 22:03:26 »
ขอบคุณครับ
@ngel gunman