ผู้เขียน หัวข้อ: --ชมภาพเรนเดอร์ Nissan PPV ใกล้เคียงของจริงหรือยังครับ--  (อ่าน 7733 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ดูทรงแล้วยังไม่ล้ำเท่าไหร่ เสาท้ายมาแนวปาตัวเก่า ด้านหน้าเหมือนกระบะไปนิด แต่ก็ลงตัวอยู่นะครับ 8)
http://fawkesdesign.blogspot.in/?m=1

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
ถ้าลองเทียบกับค่ายอื่น ผมว่าความตื่นเต้นเร้าใจ หรือ รูปลักษณ์ใหม่ๆ ยังคงตามหลังอยู่ครับ

แต่ถ้ามองในเรื่องการใช้งาน และราคา ก็เป็นทางเลือกหนึ่งได้นะครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ไฟหน้า ถ้ามาบบนี้เลยจะช่วยได้เยอะมากเลยครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แป๊ก

ออฟไลน์ Eddy5659

พี่คนนึงที่เคยเห็นคันจริงแล้ว แกบอกใกล้เคียงครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ HLRx

ผมว่า มันก็ดูดีกว่า evetest ,mu,tbz. นะ
แต่ด้อยกว่า เจ้าตลาด 2 ค่ายนั้น

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ถ้าเปลี่ยนกระจังหน้าสักหน่อย เหมือน Ranger เป็น Everest ก็จะดีขึ้นมาก เพราะหน้าตาเดิมๆก็ดูดีอยู่แล้ว
แต่ถ้าได้ตามรูป ก็ดูดีกว่า Mu X นิดหน่อย (ใจจริงชอบแนว Murano ดูสวยล้ำเกิน class ตัวเองยังไงไม่รุ)
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ toonze

ท้ายแบบนี้ สวยดีนะ เรียบๆๆ

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
ช่วงเวลาเปิดตัว all new nissan ppv อาจจะมาเจอกับ Mu-x minor change ถ้าไม่เด่นกว่า ยอดขายก็อาจจะ...

ออฟไลน์ SM.

คงเข้าอีหรอบเดิมแหละครับ แรกๆก็ขายดี รอกันหลายเดือน หลังๆก็เงียบลงไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Untouchable

ผมว่าพี่ยอดเขา ก็ยังสวยสุดอยู่ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ด้านหน้ายังคล้ายนาวาร่าไปนิดนึงครับ ที่เหลือสวยใช้ได้ เรียบๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่ชอบก็ตรงที่มันยกหน้านาวาร่ามาทั้งดุ้นนี่แหล่ะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
 ;Dเอาแค่หน้าตาก่อน มี New Fortuner กับ New Pajero ยึดพื้นที่อยู่ฝ่ายหล่อล้ำ และมี New Everest อยู่ฝ่ายหล่อลุย
เอาเป็นว่าตัวนี้คงอยู่ตรงกลาง ไม่โดดเด่น รอลุ้น option อีกที เจ้านี้หล่อคุ้มแน่ๆ

สุดท้ายหน้าตาแบบนี้คนซื้อคงอายุ 40 ขึ้น  ผมว่าคงแย่งตลาด New Fortuner มากกว่า New Pajero ( คิดเอง ไม่มีข้อมูลงานวิจัยสนับสนุน )

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ขนาดแฟนตัวยงนิสสันยังหนีนิสสัน ปัญหาหน้าตาการออกแบบก็ส่วนนึงละตอนนี้
ยังมาเจอปัญหางานให้บริการอีก เอาใจช่วยให้ดีขึ้นนะครับ จะได้มีค่ายรถสู้กันหลายๆค่าย
ถ้าให้ผมตอบตามภาพ ยังครับ ยังไม่สวย

ออฟไลน์ Darkart

ดูยังไงก็เฉยๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้ามี pre-crash, sunroof, ฝาท้ายไฟฟ้า ก็ไม่แน่ อาจจะรุ่ง

ออฟไลน์ Activehybrid

สวยแค่ไฟหน้า

กระจังหน้าเหมือนกระบะNAVARAเกินไป(มาแนวMu-X) ยุคนี้เค้าเปลี่ยนกันหมดแล้วครับ

หุ่นยังดีที่ดูบึกๆ แต่ก็เอาใจคนชอบแนวโบราณ

ออฟไลน์ imvile

ถ้าไฟหน้าแบบนี้ ล้อ size เท่านี้ ยังพอดูล้ำได้

ถ้าล้อ 17 ไฟฮาโลเจนเหลือง ก็...ดับเลย

ถ้าเปิดตัวซัก 10 ปีที่แล้วแข่งกับ PSJ 1st gen ยังพอไหว

จริงๆ nissan ก็ design รถล้ำๆได้นะ infinity qx all new ultima murano

ตัวนี้เหมือนเอาคนจาก dutsun มาออกแบบ
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ O_o"

เป็นภาพ ที่ออกแบบโดยนักออกแบบอิสระ นะครับ ไม่ใช่ออกแบบด้วยทีมออกแบบ Nissan

รถที่พร้อมขายจริงๆ คนนอกยังไม่มีโอกาสได้เห็น มีแต่คนใน Nissan ที่รับผิดชอบพัฒนาโครงการนี้ ที่ได้เห็นรูปทรงโดยรวม

อย่าพึ่งฟันธงครับ ว่าจะออกมาแบบในภาพ  :D :D :D

อันนี้ผม ตกแต่งภาพเองครับ งานร้อนนิดหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2016, 10:45:47 โดย O_o" »

ออฟไลน์ ps000000

ยุคนี้ เขาทำหน้าไม่เหมือนกันแล้ว ดู ปาปอด กะ ไทรทัน และ ฟอร์ กะ รีโว่ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yourturle

ไฟหน้าล้ำๆเช่นนี้ WIN แน่นอน
One Day.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หน้ายังคล้ายกระบะอยู่แต่ก็ยังมีเพื่อนนะ อิๆ

ออฟไลน์ 380Z

ไม่มีตรงใหนสวยเลยครับ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ยังหาความงามไม่เจอ
เหนื่อยนะ NISSAN ถ้ามาแนวนี้จริงๆ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ผมลอง เอานิ้วปิดโลโก้นิสสันดู รู้สึกหรูหรา ขึ้นมาทันทีเลยครับ ฮิ..ฮิ..
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด