ผู้เขียน หัวข้อ: หมดเวรไป 1 กับนิสสัน  (อ่าน 15260 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
Re: หมดเวรไป 1 กับนิสสัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 13:22:05 »
บ้านผมใช้อัลมีร่ามาตั้งแต่ ช้างเหยียบ

แต่คันต่อไปไม่เอานิสสันเหมือนกันครับ

พ่อผมซื้อบิีกเอ็ม คันต่อไปใช้ดีแมํกซ์

พ่อตาผมก็บิ๊กเอ็ม คันต่อมาเขาซื้อวีโก้แชมป์

เพราะอะไรว้า
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 13:46:22 »
ฟังดู HAPPY แล้วจะมี RETURN มา NISSAN อีกไหม
One Day.

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 14:18:17 »
แล้วจะเปลี่ยน almera เมื่อไหร่คับ
อัลเมร่าเหลืออีก. 3. ปี

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 14:23:02 »
ฟังดู HAPPY แล้วจะมี RETURN มา NISSAN อีกไหม
เอ่อออ. เดี๋ยวจะโดนซ้ำเติมถ้ารถมีปัญหาอีก
คือ. เราไม่รู้ว่าโตโยต้าจะดีกว่านิสสันมั้ยนะ. แต่ก็เป็นการเสี่ยง. อีกอย่างรถเรากะเริ่มแก่
มากแล้วระบบความปลอดภัยแทบไม่มีจึงอยากเปลี่ยนรถ. ซึ่งไม่เอานิสสันแน่นอน
ส่วนมั่นใจมั้ยว่าโตจะดีกว่า. คำตอบคือก็ไม่รู้เหมือนกัน.

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 14:53:09 »
เอ่อออ. เดี๋ยวจะโดนซ้ำเติมถ้ารถมีปัญหาอีก
คือ. เราไม่รู้ว่าโตโยต้าจะดีกว่านิสสันมั้ยนะ. แต่ก็เป็นการเสี่ยง. อีกอย่างรถเรากะเริ่มแก่
มากแล้วระบบความปลอดภัยแทบไม่มีจึงอยากเปลี่ยนรถ. ซึ่งไม่เอานิสสันแน่นอน
ส่วนมั่นใจมั้ยว่าโตจะดีกว่า. คำตอบคือก็ไม่รู้เหมือนกัน.
รถใหม่ยังไงก็ดีกว่ารถเก่าละครับ 55  รถมันมันคนล่ะยุคกัน  Revo ต้องพัฒนามากกว่า Navara  เดิมของคุณแน่
ที่ดีกว่าอีกข้อนึงเข้าศูนย์น่าจะมีปัญหาปวดหัวน้อยกว่า Nissan     เสียดายที่อยู่มหาสารคาม         
ถ้าอยู่กทม สมุทรปาการ นนทบุรี  ตัวเลือกศูนย์บริการโตโยต้ามีเพียบ             
เดือนก่อน   มี TOYOTA สาขานึงที่ผมเคยไปใช้บริการอยู่โทรมาเสนอโปร ลดค่าแรง 50% ให้ไปใช้บริการ       55555  ถูกกว่าซ่อมรถตามอู่ข้างทางอีก   

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 15:30:29 »
รถใหม่ยังไงก็ดีกว่ารถเก่าละครับ 55  รถมันมันคนล่ะยุคกัน  Revo ต้องพัฒนามากกว่า Navara  เดิมของคุณแน่
ที่ดีกว่าอีกข้อนึงเข้าศูนย์น่าจะมีปัญหาปวดหัวน้อยกว่า Nissan     เสียดายที่อยู่มหาสารคาม         
ถ้าอยู่กทม สมุทรปาการ นนทบุรี  ตัวเลือกศูนย์บริการโตโยต้ามีเพียบ             
เดือนก่อน   มี TOYOTA สาขานึงที่ผมเคยไปใช้บริการอยู่โทรมาเสนอโปร ลดค่าแรง 50% ให้ไปใช้บริการ       55555  ถูกกว่าซ่อมรถตามอู่ข้างทางอีก

ศูนย์นิสสันจังหวัดผม มีปัญหาอะไรนิดหน่อยเค้าก็ซ่อมให้เลยไม่เปิดจ็อบ ซ่อมฟรีซะงั้น ขนาดเอา Big-M Frontier ไปซ่อมอะไหล่ในสต็อคไม่มีวิ่งไปซื้อร้านอะไหล่ให้อีก เปลี่ยนรถ4ประตูคันใหม่เลยเอา NP300 ซะเลย ถ้าจะบริการผมขนาดนี้

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 15:33:38 »
รีโว่ท็อป จบ ครบ(ติดยางกันโคลนคู่หน้าเพิ่ม) ภายในสวย สัมผัสดี ของแต่งเยอะ(ตัวดูดเงิน 5555) ขับแล้วดูดี ผู้หญิงขับยิ่งเท่ไปใหญ่ 8)

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 15:37:14 »

ศูนย์นิสสันจังหวัดผม มีปัญหาอะไรนิดหน่อยเค้าก็ซ่อมให้เลยไม่เปิดจ็อบ ซ่อมฟรีซะงั้น ขนาดเอา Big-M Frontier ไปซ่อมอะไหล่ในสต็อคไม่มีวิ่งไปซื้อร้านอะไหล่ให้อีก เปลี่ยนรถ4ประตูคันใหม่เลยเอา NP300 ซะเลย ถ้าจะบริการผมขนาดนี้
ดีมากมาก เลยครับ

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 15:53:03 »
ถ้าถามผมผมก็คิดว่าคุ้มค่ามากๆกับนาวาร่าคันเก่า เก้าปีสามแสนโล ใช้บรรทุกหนักตลอด มันไม่เคยงอแงอะไรเลย
คิดว่าถ้าขายต่อก็คงคุ้ม ได้ราคาเท่าใหร่ก็คุ้ม เพราะมันใช้งานจนคุ้มแล้ว แต่ก็ไม่ได้ขาย เพราะมันยังใช้ได้ดี

แต่ถ้าถามว่าให้เปลี่ยนเป็น np300 ใหม คงไม่ครับ
ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับนิสสัน  แต่รถรุ่นๆใหม่ๆ cc ต่ำ ผมว่าน่าใช้มาก ถ้าเปลี่ยนคงไปจบที่ดีแมก

แต่ก็ไม่แน่ว่าถ้าส่วนลด 300 ดึงดูดใจ ก็อาจมีหวนคืน

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 22:04:02 »
เบิกล้อ Fortuner มาใส่ครับ สวยจบ ไม่ต้องไปแต่งTRD

ถ้าผมออกRevoจะไม่ลังเลเอาล้อFortunerมาใส่เลย

แต่ราคา...เอาเรื่องอยู่ครับ (ล้อใหม่เบิก0นะ)

หรือหามือสองใน Fortune Club มีปล่อยเรื่อยๆ

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 09:15:30 »
คนในอยากออก  คนนอกคิดหนัก

เข้าใจความรู้สึกครับ หมดกรรมต่อกันไป...
แต่จะเจออะไรข้างหน้า ก็ขอหนีจากจุดๆนี้ก่อน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 09:19:25 »
ยินดีด้วยครับ  8)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 09:37:09 »
จุดพลุฉลอง ไปแล้ว 1 เหลืออีก 1
แต่โตโยต้า น่าจะจบง่ายกว่า
ช่างแถวๆบ้านคุยกันแบบขำๆ ว่า โตโยต้า ช่างตาบอดยังซ่อมได้ (แม่มเว่อร์จริมๆ)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้