ผู้เขียน หัวข้อ: [Clip] มีแต่นักเลงบนท้องถนน กระบะขาโหดลงมาถีบรถ  (อ่าน 4973 ครั้ง)

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member

Cr: khaojing

ป.ล อยากให้มันเจอกับ vios ดำจังจะได้หายกร่างซะที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2016, 22:14:11 โดย ProVaMed »

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: [Clip] มีแต่นักเลงบนท้องถนน กระบะขาโหดลงมาถีบรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 22:17:15 »
เป็นเรื่องครับ
เดี๋ยวมีการ์ดยอมจำนน รู้แค่นครปฐม ฯลฯ

เหมือนปร้าทุเรียนสแคร้ทกระปี๋ ยอมจำนน

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: [Clip] มีแต่นักเลงบนท้องถนน กระบะขาโหดลงมาถีบรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 22:59:08 »
ดังแล้ว  :( :( :(

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 00:12:31 »
ขอถามว่า ตามกฎหมายแล้วถ้าเราโดนคนมาดึงประตูจะเข้ามาทำร้ายแบบนี้ เรายิงใส่จากในรถเลยได้ไหมครับ ถือว่าป้องกันตัว

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 00:36:36 »
ขอถามว่า ตามกฎหมายแล้วถ้าเราโดนคนมาดึงประตูจะเข้ามาทำร้ายแบบนี้ เรายิงใส่จากในรถเลยได้ไหมครับ ถือว่าป้องกันตัว

เจตนาฆ่าทันทีครับ ป้องกันต้องป้องกันสมควรแก่เหตุ อันนี้เกินสมควร

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 00:40:25 »
สายพันธุ์เลว ต้องทำลายล้าง
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 00:48:43 »
คนติดกล้องก็ เห็นกระบะค่อยๆ เข้ามาตั้งเยอะแล้ว ยังจะจี้ขึ้นไป ด้วยความมั่นใจว่ามีกล้อง เกิดเรื่องทะเลาะวิวาทก็จะเป็นฝ่ายถูก :D :D
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 02:26:28 »
- -*

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 07:44:18 »
เยอะขึ้นทุกวัน ผมเคยเจอTailลดกระจกมองหน้า เช็คของกันไป

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 08:33:34 »
ปาดได้ทุเรศมาก ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด

คันมีกล้องก็หยุดให้แล้ว ยังจะลงมาหาเรื่อง

ถ้าเจอผม คงมีหลับโชว์กล้อง

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 08:37:24 »

เจตนาฆ่าทันทีครับ ป้องกันต้องป้องกันสมควรแก่เหตุ อันนี้เกินสมควร
ตามนี้ครับ ถ้าเขาเดินลงทาตัวเปล่าไม่มีอาวุธถ้าเรายิงสวนไปก็เป็นป้องกันเกินสมควรแก่เหตุ แต่ถ้ามีอาวุธติดตัวมาเดินดิ่งหมายจะทำร้าย หรืองางปืนมาทางเราแล้วเรายิงสวนไปอันนี้อ้างป้องกันได้

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 09:03:58 »

ไม่ได้ครับไม่สมควรแก่เหตุถ้าอีกฝ่ายถือปืนลงมาแล้วมีท่าทียังว่าไปอย่างป้องกันตัวได้ แต่ลงมามือปล่าวไม่ได้แน่ๆ แนะนำถ้าเจอแบบนี้แล้วเห็นว่ามันไม่มีปืนทำท่านเปิดหยิบของครับเดี๋ยวมันเห็นก็วิ่งหนีไปเอง

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 09:16:49 »
อยากเห็นคลิปช่วงที่ไม่ไดทำสปีดจัง

คนทำชั่วก็ต้องได้รับผลกรรมกันไป

แต่มารยาทในการขับรถของ เจ้าของกล้องก็ไม่มีเช่นกันครับ

กระบะเบี่ยงหัว แสดงเจตนาจะออกมานานแล้วครับ คันจข.กล้องก็น่าจะเห็นอยู่ กระบะไม่ได้จะมาแย่งเลนอะไรเลยครับ รถบัสก็คันไม่ใช่น้อยๆ

ผมคาดว่าคันจข.กล้องคงจะหวงก้างโดยใช่เหตุ เลยกระหน่ำแตรยาวใส่ไททรัน

ไททรันเค้าคงมองว่า ข้าเบี่ยงหัวออกมาก็เพราะหลบรถบัส ไม่ได้จะมาปาด

คนใจร้อนย่อมตกเป็นเหยื่อของพวกหัวหมอครับ
คนส่วนใหญ่ก็มักจะเข้าข้างคนหัวหมอโดยไม่สนข้อเท็จจริง

บ้านเมืองถึงได้เจริญเหมือนอย่างทุกวันนี้แหละ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 09:28:47 »
ปาดได้แบบมักง่าย ไม่เปิดไฟเลี้ยวขอทาง อยากดัง สมใจอยากแล้วสิครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 09:58:08 »
อยากเห็นคลิปช่วงที่ไม่ไดทำสปีดจัง

คนทำชั่วก็ต้องได้รับผลกรรมกันไป

แต่มารยาทในการขับรถของ เจ้าของกล้องก็ไม่มีเช่นกันครับ

กระบะเบี่ยงหัว แสดงเจตนาจะออกมานานแล้วครับ คันจข.กล้องก็น่าจะเห็นอยู่ กระบะไม่ได้จะมาแย่งเลนอะไรเลยครับ รถบัสก็คันไม่ใช่น้อยๆ

ผมคาดว่าคันจข.กล้องคงจะหวงก้างโดยใช่เหตุ เลยกระหน่ำแตรยาวใส่ไททรัน

ไททรันเค้าคงมองว่า ข้าเบี่ยงหัวออกมาก็เพราะหลบรถบัส ไม่ได้จะมาปาด

คนใจร้อนย่อมตกเป็นเหยื่อของพวกหัวหมอครับ
คนส่วนใหญ่ก็มักจะเข้าข้างคนหัวหมอโดยไม่สนข้อเท็จจริง

บ้านเมืองถึงได้เจริญเหมือนอย่างทุกวันนี้แหละ
           :-*

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 10:12:52 »
แล้วถ้าตอนถีบเราตกใจกดคันเร่งอัดมิดเข้าไปนี้จะได้ไหมคับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 10:26:13 »
แล้วถ้าตอนถีบเราตกใจกดคันเร่งอัดมิดเข้าไปนี้จะได้ไหมคับ

คิดแบบนี้เหมือนกันแต่พบว่าติดว่าเราต้องมีเหตุอันควรสนับสนุนในการกดคันเร่งอัดนะครับ ซึ่งเหตุที่จะกดคันเร่งอัดคืออีกฝ่ายมีอาวุธและต้องมีท่าทีประสงค์ร้ายชัดเจนด้วยเช่นว่าถ้ามีปืนต้องให้ทำท่าเล็งปากกระบอกมาที่เราถึงทำได้ไม่งั้นเราเข้าข่ายเจาตนฆ่า(หันกระบอกมากว่าจะอัดมันตายเราโดนยิงตายห่าแล้วโว้ย) ผมคิดว่ารอดูท่าทีอีกฝ่ายดีกว่าว่ามาไม้ไหน ถ้ามีปืนมีดาบก็ยอมถอยไปก่อนแต่ถ้าตามราวีไม่เลิกก็ชนเมื่อท่าทีเข้าทางกฏหมายแล้ว อย่างในวีดีโอนี้รีบเดินท่อมๆลงมาตัวคนเดียวมือเปล่าผมชอบเลยครับ  ;D ซัดมันให้น่วมแล้วจัดการใช้ basic arm bar หักแขนมันทั้งสองข้างเสียจะได้มาลอบกัดเราทีหลังไม่ได้และจะได้จำไปอีกนานว่าอย่าทำตัวนักเลงมั่วซํ่วอีก 

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 10:59:26 »
เค้าไม่ได้จะหลบรถบัสครับ

เค้าจะเบี่ยงกลับรถเอาดื้อ ๆ เลย

รถไม่ว่างก็ยังจะออกมาอีก

เปิดประตูออกมาแบบนี้ ผมจะลงด้วย เล็งปลายคางไว้เลย

แต่ถ้าถือปืนมา ผมจะคุยดี ๆ หวาน ๆ 5555

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 11:12:58 »
คนแบบนี้น่าเกลียดครับ  อยากเจอจริง

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 12:27:14 »
ผิดตั้งแต่ไม่เปิดไฟเลี้ยวแล้ว

เป็นผมก็บีบแตร

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 16:21:28 »
ออกขวาไม่ได้ก็รอสิพ่อคุณ ขับรถอ่อนอีกแระ

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 19:15:38 »

คิดแบบนี้เหมือนกันแต่พบว่าติดว่าเราต้องมีเหตุอันควรสนับสนุนในการกดคันเร่งอัดนะครับ ซึ่งเหตุที่จะกดคันเร่งอัดคืออีกฝ่ายมีอาวุธและต้องมีท่าทีประสงค์ร้ายชัดเจนด้วยเช่นว่าถ้ามีปืนต้องให้ทำท่าเล็งปากกระบอกมาที่เราถึงทำได้ไม่งั้นเราเข้าข่ายเจาตนฆ่า(หันกระบอกมากว่าจะอัดมันตายเราโดนยิงตายห่าแล้วโว้ย) ผมคิดว่ารอดูท่าทีอีกฝ่ายดีกว่าว่ามาไม้ไหน ถ้ามีปืนมีดาบก็ยอมถอยไปก่อนแต่ถ้าตามราวีไม่เลิกก็ชนเมื่อท่าทีเข้าทางกฏหมายแล้ว อย่างในวีดีโอนี้รีบเดินท่อมๆลงมาตัวคนเดียวมือเปล่าผมชอบเลยครับ  ;D ซัดมันให้น่วมแล้วจัดการใช้ basic arm bar หักแขนมันทั้งสองข้างเสียจะได้มาลอบกัดเราทีหลังไม่ได้และจะได้จำไปอีกนานว่าอย่าทำตัวนักเลงมั่วซํ่วอีก 

อยากลองซ้อมกับน้องผมบรอนซ์คนนี้บ้าง  :-*

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 06:09:18 »
มันขึ้นอยุ่กับสันดานของคนมากกว่าผมว่านะ ถ้าเปนคนดีคนธรรมดาทั่วไป ไม่คิดอะไรก้แค่เลี้ยวๆไปก้จบเท่านั้นเพราะจะถึงยูเทิรนอยู่แล้ว แต่ไทรทันรุ้สึกไฟเลี้ยวก้ไม่เปิดนะ คันติดกล้องก้เหมือนจะเร่งไปให้ได้ ไทรทันคงโกรธจัด
อีกอย่างผมมองว่าแถวเมืองใหญ่ๆสมัยนี้มักจะเกิดเรื่องแบบนี้ง่าย แถวบ้านผมเมืองเล็กๆทางภาค้เหนือ กรณีแบบนี้เกิดยากมากคับ ส่วนมากจะหยวนๆกันไป อย่างวันก่อนรถผมติดไฟแดง สายตาจ้องที่จอทัชสกรีน จะกดเบอรโทรออก พอเงยหน้ารถเกือบไหลไปโดนแคมรี่ป้ายแดง ผมรีบถอยออกมากลังไปชนก้นเขา ทีนี้คนขับแคมรี่ก้ลงมาดูเพราะเหนเราถอย ผมนึกในใจคงเหมือนในคลิปที่เปนข่าวแน่เลย ปรากดว่า เขาก้แค่ก้มดูพอดีไม่มีรอยอะไร แล้วเขาก้ออกตัวไปต่อพอไฟเขียว ถ้าเปน กทม ล่ะก้ผมคงโดนแล้วแหล่ะ

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 09:14:39 »
จะเบี่ยงก็หัดเปิดไฟเลี้ยวบ้าง แล้วที่เห็นระยะห่างจากหน้ารถนั้น จริงๆแล้วไม่ได้ห่างมากนะครับ แทบจะติดด้วยซ้ำ ยิ่งกล้องที่เป็น เลนส์วายกว้าง 170 องศานี่

ขนาดว่าจอดจี้ตูดคันหน้าแล้ว พอมาดูในกล้องนี่ โหระยะห่างเป็นโยชเลย  และถ้าเป็นผมขับรถ ผมจะมีน้ำใจกับคนที่ขับรถเคารพกฏและให้เกียรติเพื่อนร่วมทางครับ

คุณจะเบียดเลน หรือจะขอเข้าทางระยะประชั้นชิด ขอแค่คุณเปิดไฟเลี้ยวขอทาง ผมก็ยินดีที่จะเบรกให้ครับ แต่ไฟก็ไม่เปิดแล้วหักมาแบบนี้ ชนเป็นชนครับ ผมไม่เสียดายรถผมหรอก
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 14:25:59 »
จังหวะคล้ายๆแบบนี้ผมก็เคยเจอนะ มันเบรคไม่ทัน ถ้าจะให้กระบะไปก่อน ผมก็ต้องเบรคหัวทิ่ม แต่กระบะก็ไม่เปิดไฟเลี้ยวนะ