ผู้เขียน หัวข้อ: suzuki caribean หายไปไหน?  (อ่าน 2884 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
suzuki caribean หายไปไหน?
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 07:45:10 »
เมื่อก่อนมันเป็นรถที่คนใช้เยอะรุ่นนึง เดี๋ยวนี้หายไปเลยเจอยากมากบนถนนจะเจอในกลุ่ม 4x4 เท่านั้น เลยสงสัยเป็นเพราะอะไร ในขณะที่รถร่วมรุ่นมันยี่ห้ออื่นๆ ยังพอเห็นบ้าง
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ kiwiwi

Re: suzuki caribean หายไปไหน?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 08:08:21 »
เดาเอานะครับ

โดนพวกซื้อไปยำ พอเสียก็ทิ้งเลย
เหมือนรถสปอร์ทบางรุ่นน่ะครับ ที่ไม่โดนยำก็ถูกเแาไปเก็บ เท่าที่นึกออกก็ 200sx

ก็เพราะมันเป็นรถที่คนธรรมดาเค้าขับกันน้อยมากแล้ว

อย่างแคริเบียนของแม่แฟนเก่าผม ก็ถูกคนซื้อไปในราคาเว่อร์มาก

อิมเพรสซ่า 1.6 ของเพื่อนบ้านก็ถูกซื้อไปในราคา 300000 จากคนในวงการ

น่าจะเป็นแบบนี้นะครับ ที่มันหายๆกันไป

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 08:54:02 »
มันเหลือเล่นเฉพาะกลุ่มแล้วครับ มันเลยไม่เยอะ
แต่ผมเป็นคนนึงนะที่ติดตามอยู่ ตามหาของอยู่..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 09:01:50 »
Jazz โฉมแรกตัวมนๆ เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยเห็นแล้วนะ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 09:36:30 »
สมัยผมหนุ่มๆ ผมจะซื้อ คาริเบี้ยน // วีทาร่า // แกรนด์วีทาร่า /// พอเก็บตังก์ได้ /// ศูนย์เลิกจำหน่าย

ศูนย์ ซูซูกิ ก็ไม่รับ รถพวกนี้เข้าศูนย์ด้วย ขอบอก 555555555 (รับแต่รุ่นหลังจาก สวิฟท์)  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 09:36:47 »
ยังมีคนใช้บ้างครับ แล้วกลุ่มที่ออกทริป บ้านผมก็เหลืออยู่คันหนึงแต่ไม่ได้ใช้ออกไปไหนแล้ว เพราะด้วยเครื่องเดิมที่ไม่ทันรถสมัยใหม่ ช่วงล่างที่แข็ง และอายุคนในบ้านที่เยอะทำให้ไม่ค่อยมีใครใช้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 10:31:49 »
Johnny Depp เอาไปเหมาลงทะเลครับ

สมัยผมหนุ่มๆ ผมจะซื้อ คาริเบี้ยน // วีทาร่า // แกรนด์วีทาร่า /// พอเก็บตังก์ได้ /// ศูนย์เลิกจำหน่าย

ศูนย์ ซูซูกิ ก็ไม่รับ รถพวกนี้เข้าศูนย์ด้วย ขอบอก 555555555 (รับแต่รุ่นหลังจาก สวิฟท์)  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
ขนาด SX-4 ของญาติผม ยังโดนเกี่ยงๆเลยครับ  >:(

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 11:09:40 »
เอาไปลุยเอาไปยำจนมันพังหมดแล้วครับ :'(

เสียดายที่ปัจจุบันไม่ขายรถประเภทนี้ต่อ เช่น Jimny หรือไม่ก็ Vitara (ไม่ใช่ Grand Vitara นะ)

ส่วน Vitara Brezza ที่อาจจะเข้ามาน่ะเหรอ.......จะสวยก็ไม่สวย จะลุยก็ไม่ลุย ภายในนี่ดูลดต้นทุนและดูมีความอินเดียจ๋ามาก
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 11:45:00 »
รู้สึกว่ารุ่นใหม่ก็ไม่มีแล้วด้วยนะครับ ก็เลยยิ่งน้อยลงไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 11:58:32 »

ศูนย์อริยกิจฯ ที่เชียงใหม่ยังรับดูแลอยู่นะครับ ผมใช้สวิฟท์อีโค เข้าศูนยืนี้ทีก็เห็นเขาเอาวิทาร่า คาริเบี้ยนเข้าเช็คระยะอยู่บ้างเลยครับ
แต่มีเคสนึง คุณป้าคนนึงเอาวิทาร่าสามประตูมาให้เช็ค และซื้ออะไหล่กระจกมองข้างๆ นึง ไม่รู้แกไปสอบอะไรมาพังแตกเสียหาย เป็นป้าเขายืนคุยกับน้องรับรถอยู่นาน สรุปว่าอะไหล่ติด B/O คือแบล็กออเดอร์จากญี่ปุ่น สั่งมาก็หลายพัน (ครึ่งหมื่นได้มั้ง) และใช้เวลาเป็นเดือนๆ ป้าแกก็จะเอาให้ได้ จนสุดท้ายผมไปกระซิบบอกแก ป้าครับๆ ไปหาดูตามเซียงกงก่อนไหมฮะ ที่เชียงใหม่มีหลายสาขา แกเลยยอมออกจากศูนยืไป ไม่รู้ป่านนี้ได้อะไหล่รึยัง

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 16:59:07 »
Johnny Depp เอาไปเหมาลงทะเลครับ

ขนาด SX-4 ของญาติผม ยังโดนเกี่ยงๆเลยครับ  >:(
แบบนี้อนาคตเขาจะเกี่ยงรุ่นขายไม่ค่อยดีแบบ Ertiga , Celerio ด้วยมั๊ยครับเนี่ย แย่จัง

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 17:11:43 »
ลุ้น vitara brezza มา ลูกค้ารออยู่ คล้ายคาริเบี้ยนสุดละ