ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาอย่างไม่เป็นทางการ new bmw x1 (ckd)  (อ่าน 12312 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
Re: ราคาอย่างไม่เป็นทางการ new bmw x1 (ckd)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 00:08:16 »
ผมสงสัยว่า

มันมีอะไรดีกว่า CX-5 2.2D

มันมีตรา BMW ครับ สำหรับคนซื้อรถ แล้วอยากได้ภาพลักษณ์ ส่วนผม CX-5 โลด
+1 ถ้ามีงบ2.5m ผมก็เล่นCX-5เหมือนกันครับ เงินเหลือไปทำอะไรได้อีกเยอะ (มั้ง)
แถมใช้ไปนานๆ เบื่อๆ อยากขายก็ไม่เจ็บตัวมากนัก ยิ่งใช้งานเยอะเลขไมล์ขึ้นเยอะ รถยุโรปราคาตกมากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
Re: ราคาอย่างไม่เป็นทางการ new bmw x1 (ckd)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 14:48:45 »
อั้ยยะ!bmw x1
2.2m
Fortuner trd ppvดัดแปลงกระบะ
1.769m ::)

ถ้าไม่เคยขับ บีเอ็มป้ายแดง หรือ เยอรมันป้ายแดง มาก่อนเลย  ราคาอันนี้น่าสนใกล้กันละ
แต่ถ้าผ่านมาแล้ว  และ ไม่ได้มีเงิน เปลี่ยนมันเรื่อยๆ ทุกๆ 5 ปี
ผมไป SUV ญี่ปุ่น ดีกว่า 
คนในบ้านชอบทุกคน Fortuner ตัวก่อน ขับไม่ดี แต่ใช้ดี
ส่วน X1 รุ่นแรก  ตอนนี้ยังอยู่  ไม่มีใครอยากใช้สักคน ใช้ไปด่าไป
ไม่เอาแล้ว  รถยุโรป   ยกเว้น  ซื้อด้วยอารมณ์อยาก จะกลับมาอีกที
X1 โมเดลที่แล้วมีแต่คนติครับ มันไม่สมเป็น bmw เลย ยิ่งตัว 18i ยิ่งไปกันใหญ่ คนบ่นกันให้ควัก ลองเปลี่ยนใหม่ดูสิครับ เปลี่ยนไปเป็น series3 ราคาพอกัน เอาเป็นตัว 320i 320d ก็พอครับ จะรู้สึกถึงคำว่า premium จริงๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 15:17:20 »

เห็นด้วยตามนี้เลยคับ

Fortunerใช้ดีคับ ที่ผมจะสื่อคือเรื่องราคาคับ
รถญี่ปุ่นค่ายตลาดใช่หรือราคานี้บวกอีกนิดคนเอาภาพลักษณ์ไปbmwดีกว่า ถ้าไม่ได้ใช้ขนของหรือนั่งเต็ม7ที่นั่ง อย่าลืมนะคับคนไทยบางทีไม่ได้นั่งถึง7ที่นั่งซื้อรถเพราะภาพลักษณ์มีเยอะนะคับ ขับรุ่นนี้เห็นใช้งานแค่2-4คน ก้เยอะ

เมื่อก่อนทำราคามาแค่ล้านต้นๆปลายอายุราคาไม่ถึงล้านตัวต่ำสุดเป็นรถที่โครตคุ้มคันนึงเลยเครื่องทนไม่จุกจิกพื้นที่ใช้สอยเยอะ

แต่ตอนนี้ราคาทำไมมันมาไกลจัง จะบอกเรื่องวัสดุหรือภาษีก้ไม่น่าจะนะ
ดูราคาอย่างpajeroสิคับ ของให้มาเยอะกว่าแต่ทำราคาได้ถูกกว่ามาก แค่ตัวต่ำสุด1.1mกว่ายังมีดิสเบรกให้ทั้งหน้าหลัง for1.3mกว่าไม่มีให้ ยังไม่รวมระบบอื่นๆอีก
หรือMu-xตัวถูกสุดยังให้เลยนะ

แต่ก้นะแปลกแต่จริงยอดขายยังเยอะกว่าคนอื่นเค้า55

ภาษีรถ PPV  เข้าใจว่าขึ้น 10 %
ล้านนึงก็ขึ้น 100000 เวลาผ่านไป ค่าเงินน้อยลง รถก็แพงขึ้นอีก
ตัว TOP ปกติก็ 1.3-1.4 นี่เพิ่มมา 1.7 ก็ไม่แปลกเท่าไหร่ครับ เอาไว้ลดอีกแสน

ผมว่าดีไม่ดีเอาไว้ลด 1.5แสน++ +ประกัน + ของแถมฯ

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 16:56:31 »
จริงราคาดูดีนะ แต่พอเห็น 320D Iconic แล้วผมก็งงว่า X1 ยังมีอะไรน่าสนใจ นอกจากว่ามันยกสูงกว่านิดเดียว

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 18:05:18 »
เคยนั่งX1ตัวเก่าครับ เครื่องดีเซล
ความรู้สึกผม ไม่เห็นสมราคาเลยครับ ถ้าไม่มีตราBMWข้างหน้า
อึดอัดมาก ยิ่งข้างหลังนี่ไม่ไหวเลย
มันดีตรงที่ดูภายนอกสวย ดูพรีเมี่ยมเพราะเป็นBMW

ตัวใหม่ไม่เคยนั่งแต่เห็นหลายคนว่ามันดีขึ้น
แต่ดูราคาแล้ว ผมไป320D iconicนะ

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 18:10:06 »
เหมาะกับคนน้ำท่วม +ขนของ+ประหยัด
แต่ตัวจริงสวยมากนะเออ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 18:18:55 »
ถ้า BMW 1-Series Sedan มาประกอบในไทย ตั้งราคาขายมา เริ่มที่ 1.9-2.2 ล้าน

สนุกครับงานนี้ แต่จะมาจริงเปล่า นั้นมาลุ้นกัน

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 04:10:29 »
เคยนั่งX1ตัวเก่าครับ เครื่องดีเซล
ความรู้สึกผม ไม่เห็นสมราคาเลยครับ ถ้าไม่มีตราBMWข้างหน้า
อึดอัดมาก ยิ่งข้างหลังนี่ไม่ไหวเลย
มันดีตรงที่ดูภายนอกสวย ดูพรีเมี่ยมเพราะเป็นBMW

ตัวใหม่ไม่เคยนั่งแต่เห็นหลายคนว่ามันดีขึ้น
แต่ดูราคาแล้ว ผมไป320D iconicนะ

ไม่สมราคา สำหรับคนนั่ง
ผมว่าปกตินะครับ  ยิ่งถ้ามองในมุมคนนั่ง  ผมว่า GLA, CLA, X1, หรือแม้กระทั่ง C-Class W205 เบาะหลัง  ถือว่าไม่สมราคาทั้งนั้นแหละ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลองไปถามคนขับด้วยครับ  อย่าง X1 ดีเซลตัวเก่า  ถามคนขับเลย ว่าสมราคาไหม  สมรรถนะดีไหม

เพราะ X1 เดิม สมรรถนะยังเป็นความหนึบแข็ง แบบ E90 เลย  ถ้าคนชอบขับรถเร็วๆ โดยไม่สนความสบาย  แทบทั้งร้อย พอใจครับ

ออฟไลน์ wiwatsomsawat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 16:19:48 »
ไปทดลองขับ รุ่นดีเซล 18d เมื่อวันเสาร์ที่24-09-59 นั่ง 4 คน ช่วงทางด่วนท่าเรือ-บูรพาวิถี-ทางลงสุวรรณภูมิแล้ววนกลับ
ประทับใจ การเก็บเสียงรบกวน การเกาะถนน ประสิทธิภาพของช่วงล่าง การบังคับควบคุม ทั้งพวงมาลัย คันเร่งและเบรค
อัตราเร่งแซง ความนุ่มนวลในการเปลี่ยนเกียร์

ความประทับใจก่อนจะไปทดสอบขับคือ
การเข้าไปนั่งและออกจากรถ(โดยเฉพาะที่เบาะหลัง)
ไม่หมือนฟอร์จูนเนอร์ที่ใช้อยู่ เหมือนปีน ขึัน-ลง ผมสูง 180 ซ.ม. 
คุ้มหรือไม่ต้องลองใช้ดูครับ
(TOP PPV +เงินเพิ่มอีกไม่มากนัก)