ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามตัวอักษร ท้ายรถ porsche หน่อยครับผม  (อ่าน 2772 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanongh

• Newbie
  • *
ตัวอักษรคำว่า P O R C S H E  ที่ท้ายรถ 911 carrera   cayenne  macan  รูปแบบตัวอักษร เหมือนกันรึป่าวครับ

แล้วก็ตัว S   บน  911 carreraS   cayenneS  macanS  รูปแบบเดียวกันปะครับ เพราะเห็นรู้สึกบางคัน S หางสั้น  บางคัน S หางยาว ไม่แน่ใจว่ารู้สึกไปเองรึเปล่า

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามตัวอักษร ท้ายรถ porsche หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 13:33:09 »
น่าจะเหมือนกันหมดนะครับ

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
Re: สอบถามตัวอักษร ท้ายรถ porsche หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 14:18:58 »
นอกเรื่องนะครับ PORSCHE  ออกเสียงยากแท้
ทำงานบริษัทเยอรมัน เคยถามหัวหน้า ที่เป็นคนแคว้น Unterföhring
ว่าจริงๆต้องออกเสียงว่าไง ไม่ใช่ ปอร์เช่, พอร์เช่, พอร์ช และไม่สามรถ Pronunciation เป็นอังกฤษได้เป๊ะๆ
สรุปอ่านๆ ไปเถอะตามความเข้าใจเรา  ;D
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Kosmos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 14:32:55 »
นอกเรื่องนะครับ PORSCHE  ออกเสียงยากแท้
ทำงานบริษัทเยอรมัน เคยถามหัวหน้า ที่เป็นคนแคว้น Unterföhring
ว่าจริงๆต้องออกเสียงว่าไง ไม่ใช่ ปอร์เช่, พอร์เช่, พอร์ช และไม่สามรถ Pronunciation เป็นอังกฤษได้เป๊ะๆ
สรุปอ่านๆ ไปเถอะตามความเข้าใจเรา  ;D

ออกเสียงประมาณ  พ้อร์เช่อะ

ออฟไลน์ Prasut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 14:47:21 »
"ตัวอักษร P O R S C H E เป็น fonts แบบเดียวกันครับ"

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 17:55:25 »

ออกเสียงประมาณ  พ้อร์เช่อะ
เจอชื่อเต็มของเกียร์ PDK เข้าไป ออกเสียงยากยิ่งกว่า :'(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 21:01:46 »
น่าจะตัวอักษรแบบเดียวกันหมดนะครับ

แต่ก็แอบคิดว่า ถ้าเปลี่ยน supplier ขึ้นมา ตัวอักษรอาจจะไม่เหมือนกัน 100% ก็เป็นได้นะครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 09:57:26 »
รูปแบบตัวอักษรปกติต้องมีการซื้อหรือจดลิขสิทธิ์ไว้ด้วย รวมถึงการจดทะเบียนเจ้าของสิทธิ์ ดังนั้นถ้าจะเปลี่ยนก็คงอาจจะเป็นรอบช่วงปี เช่น ตั้งแต่รุ่นปี 2015 อะไรประมาณนี้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 04:28:40 »
ผมก็คิดว่าชื่อรุ่น

Cayenne
911
Macan
Panamera

มันคนละ font คนละขนาดกันนะครับ