ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda CX-9 ตัวใหม่ กับ ford mustang ตัวไหนมีโอกาสเข้าไทยมากที่สุดครับ  (อ่าน 5404 ครั้ง)

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member

ืnew mazda cx-9

ford mustang

mazda cx-9 ที่ออสเตรเลีย ขายกันแล้วครับ ที่มาเลเซีย อีกไม่นานครับ ส่วน ford mustang ผมเห็นเกร์ยเอาเข้ามาแล้วครับ ไม่รู้ว่า ford thailand จะเอายังไงครับ อยากทราบว่า Mazda CX-9 ตัวใหม่ กับ ford mustang ตัวไหนมีโอกาสเข้าไทยมากที่สุดครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Gray market only  :'(

ออฟไลน์ dht_tubes

CX-9 ตัวนี้ผลิตมาเลย์ป่าวครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

มาแล่วทั้งคู่ gray
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
จอดที่ศุลกากรกันเพียบ

ออฟไลน์ CJ.

ถ้ามาแบบ official คิดว่า CX9 มีโอกาสมากกว่า แค่เดาว่าถ้ามาจริงๆ ราคาคงทำให้คนหนีไปเล่นยุโรปหมด

ส่วน Mustang คิดว่าไม่น่ามาเอง ที่ grey ขายกันรู้สึกเป็น ecoboost ครับ บางเจ้าก็สั่ง 5.0 ได้ด้วย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ MoO Cnoe

CX-9 มาก่อนครับ ภายในปลายปีนี้
Coming Soon...

ออฟไลน์ Mike

CX-9 ต้องมาแระ เพราะตัวโฉมก่อน ก็มีขาย
แต่แพงซะขนาดนั้น ขายได้น้อย มาสด้าจะถอดใจ หรือเปล่า

แต่โฉมนี้ มันสวยเพอเฟค จริงๆ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

CX-9 มาก่อนครับ ภายในปลายปีนี้

อั้ยยะ สามล้านกว่าแหงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ ลุ้นครับลุ้น 555

ออฟไลน์ 2k

สี่ปีที่แล้วก็มีข่าวว่าจะประกอบมอนเดโอขายในไทยสุดท้ายก็เงียบ......มาตอนนี้มันแตงเองก็คงจะเงียบเช่นกัน......เกรยืที่รีบชิงเอามาขายตัดหน้าท่าจะแย่นะครับเพราะราคานี้มีตัวเลือกอื่นๆอีกมากมายให้คนไมยเลือกเยอะแยะเลย โอกาสที่คนจะซื้อมัสแตงมันน้อยจริงๆ  :'( คาดว่าราครมือสองคงจะสั่นสะท้านหัวใจคนรอซื้อต่อแน่นอน  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
CX9 คงมาในฐานะรถผู้บริหารmazdaมั้งครับ ไม่เน้นขายเท่าไหร่

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ ลุ้นครับลุ้น 555
สามล้านกว่าก็ซ้ำรอยกับตัวที่แล้วนะครับ คนเลือก RX กันหมด
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ -Brian

ยังไงก็อยากให้ CX9 มานะครับ ถึงตัวที่แล้วจะขายได้น้อย แต่ผมว่าผมยังพอเห็นอยู่บ้างประปรายครับ ตามตลาดรถมือสองก็ยังพอเห็นอยู่

และที่สำคัญ อยากเห็นขุมพลัง Skyactiv Turbo ตัวแรกครับ ว่าจะแซ่บขนาดไหน เพราะขนาด2.5เดิมๆยังวิ่งกันไฟแล่บ นี่เอามาพ่วงโบ คงบันเทิงน่าดู

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่า CX-9

ออฟไลน์ SM.

Mazda สิครับ มาก่อนแน่ๆ

Ford ทำไรที ช้าเหลือเกิน

สามล้านกว่าก็ซ้ำรอยกับตัวที่แล้วนะครับ คนเลือก RX กันหมด

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แต่จะว่าไป CX-9 มันไซส์ใหญ่กว่า RX มั๊ยครับ แล้วถ้าให้เดาๆว่าราคามันจะมีโอกาสไม่เกิน 3 ล้านบ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

ข่าวดีครัช

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Cx9 ใช้เครื่องอะไรครับ

ออฟไลน์ keamgladnan

ถ้ามาแล้วราคา 3 ล้าน ไม่ต้องมาหรอกครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แต่จะว่าไป CX-9 มันไซส์ใหญ่กว่า RX มั๊ยครับ แล้วถ้าให้เดาๆว่าราคามันจะมีโอกาสไม่เกิน 3 ล้านบ้างมั๊ยครับ

อาจจะเห็นแตะ 3.7 ล้านขึ้น ก็ได้ครับ (ผมเดา)
แต่เป็นรถที่ผมเข้าไปนั่งแล้ว (ตัวก่อน) บอกเลย ชอบภายในมาก เสียดายตอนพี่จะออก x3 ยุเอา CX9 ไม่ขึ้น

promt

• บุคคลทั่วไป
cx-9 ครับ

ออฟไลน์ yourturle

พี่ใหญ่กำลังมา
One Day.

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
อย่าไปหวังอะไรมากกับฟอร์ตไทยแลนเลยครับ

สองตัวนี้ให้เดาไงก็มาสด้า
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011