ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องรถสักเรื่อง ดื่มกาแฟยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 8984 ครั้ง)

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
ผมซื้อกาแฟเม็ด มาบดดริปกินเอง
ของวีรสุ ตัวโรบัสต้าเยอะๆ
Dalmah แม่ซื้อมาฝาก
แม่จันใต้. จากร้านที่หอศิลป์
กินสลับกัน
แต่ถ้าซื้อกินตามปั้ม จะกินแต่บ้านไร่

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ใครชอบลาเต้ แต่ไม่มี nespresso หรือเครื่องชงกาแฟที่บ้าน แนะนำเหยือกทำฟองนมมือครับ อันละหลักร้อย ... ฟินครับ ได้กินลาเต้สวยๆทุกวัน

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าตอบแบบคนที่ขับรถไปไหนต้องแวะซื้อกาแฟเวลาขับ

ผมแวะอินทนิน หรือไม่ก็อเมซอน จริงๆไม่ใช่คอกาแฟ จะเน้นพวกโกโก้มากกว่า เลยกินไม่ค่อยแบรนด์เท่าไหร่ครับ

ถ้าที่บ้านก็มีเนสกาแฟ กับกาแฟรถไฟ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

"ผมดื่มแต่กาแฟดำ ไม่ใส่นม ไม่ใส่น้ำตาล เลยนิยมซื้อเม็ดมาบดเองครับ สลับกันไประหว่างดอยช้าง กับสตาร์บัค ใส่กระดาดกรอง เทน้ำร้อนใส่ จบปิ้ง โดยส่วนตัวผมว่าเสียเวลาเพิ่มนิดหน่อย แต่รสชาติอร่อยกว่า กลิ่นหอมกว่าครับ"

ปล. ส่วน instant coffee ผมไม่ค่อยเรื่องมาก Nes Gold ก็โอเคแล้วครับ ยกเว้น Red Cup กับ Moccona เปรี้ยวเกิน

ดื่มแบบผมเลย ใส่แค่กาแฟ กับน้ำร้อน แต่ผมขี้เกียจมาบดเองนะครับ 55555 เลยหา instant มากิน

ออฟไลน์ ps000000

ต้องซื้อจากฝั่งลาว

ดาว 3-1 รุ่นใส่กลิ่นผลไม้ มี 3 กลิ่น

ในไทย ไม่เอามาขายครับ

ดาวคอฟฟี่

หอมดี

ออฟไลน์ Focuszaa

ผมอยู่ใน กทม หลังที่ทำงานมีเซเว่น เดี๋ยวนี้มันมีกาแฟสดขายด้วย(เอาทุกอย่างจริงๆ) แต่ทำรสชาติมาดีที่เดียวครับ ผมชอบ เอสเปรสโซ่ ไม่เติมอะไรสักอย่าง แต่ดื่มแบบเย็นๆ อร่อยดีครับ ราคาก็ 30 บาท แต่ปกติจะมีสิทธิ์แลกซื้อ ก็เอาไปลดได้อีก 5 บาท

ออฟไลน์ Imperatoris

• Newbie
  • *
ของผมก็กินกาแฟดำ ไม่ใส่นม-น้ำตาลครับ เลยใช้วิธีซื้อเมล็ดกาแฟ Segafredo, Starbucks, Lavazza ที่บดแล้ว เอามาชงกับ Moka Pot ครับ
ถ้าไม่ทำเองก็ต้องเข้า Starbucks, Segafredo ครับ

ออฟไลน์ earrt

ดาวคอฟฟี่ ครับ
อยากอร่อย กินแบบผสมนม
อยากกินเข้มๆหวานน้อย กินกระป๋องดำ

8)

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
กาแฟสด ผมมักจะสั่ง Latte
1. ร้าน Roast (Hot Latte) กาแฟหอม ตีฟองนมนุ่มเนียนมาก ~฿100
2. ร้าน Bar Storia Caffe (Hot Latte) อยู่ตึก The Eight ทองหล่อ ~฿100
3. ร้าน Costa (Cappuccino) รสชาติเข้มข้น แต่หาร้านยากหน่อย ~฿100
4. ร้าน Dao Coffee (กาแฟลาว) หอม  มัน แต่ติดหวานไปหน่อย ฿95
5. ร้าน Starbucks รสชาติไว้ใจได้ สั่งร้อนก็ดื่มได้ทันที. ไม่ร้อนเกินไป
6  ร้าน True Coffee กาแฟธรรมดาๆ ราคาไม่แพงมากหากมีบัตร Black Card ~฿70
7. ร้าน Simply W (Iced Latte) กาแฟเข้มมาก ใส่ Syrup นิดนึงจะดื่มง่ายขึ้น ~฿100
8. ร้าน Coffee Bean & Tea Leaf (Iced Latte) กาแฟเข้มมาก ใส่ Syrup นิดนึงจะดื่มง่ายขึ้น น้ำแข็งอร่อย ~฿100
9. ร้าน Au Bon Pan (Iced Latte) รสชาติไม่ค่อยถูกปาก แต่อาหารโอเค ~฿100
10. ร้าน Mita อยู่ในซอย เลี่ยงเมือง-ปากเกร็ด 22 (Iced Latte) รสชาติดีถ้าเทียบกับราคา เป็นเมล็ดกาแฟคั่วมือ เลือกชงได้หลายแบบ ~฿60

Instant
1. Maxim ทอง ชงอร่อยเองง่ายมาก
2. Lao Platinum หอม แต่เหมือนติดเปรี้ยวนิดๆ
3. Davidoff Rich Aroma ก็พอได้
4. Nescafé Espresso แบบละเอียด ละลายง่าย หอมมามาก

Nesspresso
ผมชอบแบบเข้มๆ ไม่ปรุงแต่งครับ พวก Capsule ม่วง น้ำเงิน (จำชื่อไม่ได้)