ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าซิ้อ porsche macan ที่ aas มีส่วนลดเท่าไรครับ  (อ่าน 12143 ครั้ง)

ออฟไลน์ jazzz

• Jr. Member
  • **
  รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิก ว่า porsche macan ราคา 5.99 ล. เขามีส่วนลดประมาณเท่าไรครับ

และถ้าเปรียบเทียบระหว่าง macan เบนซิน(5.99ล.) และ macan ดีเซล(ุ6.85ล.) ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

การรับประกัน 9ปี เขารับประกันครอบคลุมอะไรบ้างครับ

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำแนะนำครับ ::)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Re: อยากทราบว่าซิ้อ porsche macan ที่ aas มีส่วนลดเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 21:07:20 »
ต้องซื้อ option เพิ่มอีกเยอะครับ กว่าจะได้แบบสวยๆ ราคาบวกไปไกลเลยครับ ราคา 5.99 ล้านคือเริ่มต้นครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

• **
Re: อยากทราบว่าซิ้อ porsche macan ที่ aas มีส่วนลดเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 22:17:47 »
ต้องซื้อ option เพิ่มอีกเยอะครับ กว่าจะได้แบบสวยๆ ราคาบวกไปไกลเลยครับ ราคา 5.99 ล้านคือเริ่มต้นครับ

ผมโทรไปถามเซลล์ มีรถเลยครับ ราคา5.99ล.  ออพชั่นเท่าที่มีรับได้ครับ

ออฟไลน์ bsawanya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 22:18:01 »
ไม่เกิน 200,000 นี่ต่อแบบสุดๆและครับ

แต่สุดท้ายผมไปจบที่เกรย์นะครับ

ยังไม่ต่อถูกกว่าเป็นล้าน ได้ Option ที่ต้องการเกือบครบ

ถ้าสั่งที่ AAS บวกเพิ่มอีก 700,000 !!!

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 22:53:31 »
ตัว 5.99 ก็สั่งได้ครับ ถ้ารับได้ก็โอเค ที่เคยถามส่วนลดให้ 190,000

ปล.ถ้าไม่จำเป็นจะต้อง aas ออกกับ grey ก็จะได้ออปชันมากว่าในราคาที่น่าสนใจนะครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 00:40:05 »

ผมโทรไปถามเซลล์ มีรถเลยครับ ราคา5.99ล.  ออพชั่นเท่าที่มีรับได้ครับ
ได้ล้อกี่นิ้วครับ ผมเคยถามตัว 5.99 ได้ล้อแค่ 18 หรือ 19 เนี่ยแหล่ะครับ แก้มยางหนามาก ถ้าจะเปลี่ยนต้องเพิ่มเงินเยอะมาก เลยคิดว่าไม่คุ้ม รวมถึงเบาะข้างคนขับก็เป็นปรับมือ หรือว่าตอนนี้เขาปรับ option แล้ว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 01:38:05 »
5.99 MB with No navi, No Anti-theft protection, No Surround View and so many NOs.

150,000 B + ETC at Motor show 2016

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2016, 01:39:42 โดย wildstocks »

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 07:40:27 »
ไม่เกิน 200,000 นี่ต่อแบบสุดๆและครับ

แต่สุดท้ายผมไปจบที่เกรย์นะครับ

ยังไม่ต่อถูกกว่าเป็นล้าน ได้ Option ที่ต้องการเกือบครบ

ถ้าสั่งที่ AAS บวกเพิ่มอีก 700,000 !!!
รบกวนช่วยชี้เป้าได้ไหมครับ? สนใจอยู่เหมือนกันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 07:51:45 »
รบกวนขอเป้าด้วยครับ

ปอช เกรย์นี่เข้าเซอวิสที่ไหนได้ครับ
แล้วถ้าเอาไปเข้าAas มีโดนชาร์จอะไรพิเศษมั้ยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 07:57:21 »
น่าสนใจๆๆ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 08:57:46 »
ส่วนลดตอนนั้น เกือบ 2 ปีที่แล้วผมไม่เห็นมีเลยนะแต่ตอนนี้คงมีบ้างแล้วล่ะครับ ตัวไหนคุ้มกว่าอันนี้แล้วแต่คนมองครับเพราะจริงๆแล้ว

ตัว macan diesel เป็นตัว S นะครับโดยออปชั่นพื้นฐานและสมรรถนะเครื่องยนต์จะอยู่สูงกว่า ตัว macan ธรรมดาเครื่อง 2.0 เบนซิน

ตัว 5.99 นี่ถ้าขับเดิมๆโล้นได้ใจอยู่นะครับตอนผมไปลองเบาะนั่งหน้าซ้ายปรับมือนะครับ ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไงแล้ว ก้ลองดูครับถ้าซื้อตัว 5.99 แล้ว

เพิ่มออปเยอะๆมีโอกาสขึ้นไป 2 ล้าน+ ได้เลยนะครับถ้าซื้อผ่าน AAS เอาเป็นว่าถ้าซื้อกับ AAS จะซื้อตัวไหนถ้าเพิ่มเยอะมีโอกาสเสียตังอีกเป็น

ล้านแหงๆครับ คนเลยหันไปซื้อเกรย์ตอนซื้ออะดีนะครับถูกแต่อย่าลืมนะครับว่ารถพวกนี้เป็นรถสเปคที่ทำมาเพื่อวิ่งใน uk สภาพอากาศ

ความร้อน ความชื้นอะไรต่างๆไม่เหมือนเราโอกาสที่ใช้แล้วจะมีอุปกรณ์เสีย สูงมากครับก้ขึ้นอยู่กับว่าใครจะโชคดีเสียของไม่แพงใครซวยก้

โดนของหนักๆครับ การรับประกันศูนย์เกรย์ก้ไม่ได้นานอยู่แล้ว ซื้อยี่ห้อนี้ในไทยก้ทำใจหน่อยครับ อยากได้รถปัญหาน้อย มีคนรับผิดชอบ

สเปคเหมาะกะไทย ก้ต้อง aas แพงแต่ชัวร์ ถ้าอยากได้ออปล้นๆ ซื้อมานี่ไม่ต้องเพิ่มอะไรแต่ทำใจเวลาเกิดปัญหา ซ่อมไหวก้ออกเกรย์ได้ครับ

ส่วนตัวผมไม่ไหวกับล้อ ตัว 5.99 ของ aas เลยจริงๆ

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 09:31:55 »
ส่วนลดตอนนั้น เกือบ 2 ปีที่แล้วผมไม่เห็นมีเลยนะแต่ตอนนี้คงมีบ้างแล้วล่ะครับ ตัวไหนคุ้มกว่าอันนี้แล้วแต่คนมองครับเพราะจริงๆแล้ว

ตัว macan diesel เป็นตัว S นะครับโดยออปชั่นพื้นฐานและสมรรถนะเครื่องยนต์จะอยู่สูงกว่า ตัว macan ธรรมดาเครื่อง 2.0 เบนซิน

ตัว 5.99 นี่ถ้าขับเดิมๆโล้นได้ใจอยู่นะครับตอนผมไปลองเบาะนั่งหน้าซ้ายปรับมือนะครับ ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไงแล้ว ก้ลองดูครับถ้าซื้อตัว 5.99 แล้ว

เพิ่มออปเยอะๆมีโอกาสขึ้นไป 2 ล้าน+ ได้เลยนะครับถ้าซื้อผ่าน AAS เอาเป็นว่าถ้าซื้อกับ AAS จะซื้อตัวไหนถ้าเพิ่มเยอะมีโอกาสเสียตังอีกเป็น

ล้านแหงๆครับ คนเลยหันไปซื้อเกรย์ตอนซื้ออะดีนะครับถูกแต่อย่าลืมนะครับว่ารถพวกนี้เป็นรถสเปคที่ทำมาเพื่อวิ่งใน uk สภาพอากาศ

ความร้อน ความชื้นอะไรต่างๆไม่เหมือนเราโอกาสที่ใช้แล้วจะมีอุปกรณ์เสีย สูงมากครับก้ขึ้นอยู่กับว่าใครจะโชคดีเสียของไม่แพงใครซวยก้

โดนของหนักๆครับ การรับประกันศูนย์เกรย์ก้ไม่ได้นานอยู่แล้ว ซื้อยี่ห้อนี้ในไทยก้ทำใจหน่อยครับ อยากได้รถปัญหาน้อย มีคนรับผิดชอบ

สเปคเหมาะกะไทย ก้ต้อง aas แพงแต่ชัวร์ ถ้าอยากได้ออปล้นๆ ซื้อมานี่ไม่ต้องเพิ่มอะไรแต่ทำใจเวลาเกิดปัญหา ซ่อมไหวก้ออกเกรย์ได้ครับ

ส่วนตัวผมไม่ไหวกับล้อ ตัว 5.99 ของ aas เลยจริงๆ
แต่ก่อน มีรถ เกรย์ ที่เป็น โควต้าของ aas ที่เกรย์สั่งเข้ามา ไม่แน่ใจว่าปัจจุบันยังมีอยูไหม

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 10:25:14 »
เคยสอบถามกะ AAS cayenne ตัวเริ่มต้น เบาะขา้งปรับมือครับ

เห้ย คือ ขับ porsche เบาะปรับมือ ไม่มีเม็ม

พอไปถามเกรราคาเท่ากันของครบเเถมลดเยอะกว่า เเต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อนะครับ เพราะมันออกมานานเเล้ว อยากรอดูตัวใหม่

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 15:22:52 »

แต่ก่อน มีรถ เกรย์ ที่เป็น โควต้าของ aas ที่เกรย์สั่งเข้ามา ไม่แน่ใจว่าปัจจุบันยังมีอยูไหม
อ่อ ผมไม่เคยรู้เลย ขอบคุณนะครับ

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 21:28:08 »
  ผมขอขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำแนะนำที่มีประโยชน์อย่างยิ่ง  เท่าที่ดูคร่าวๆ ตัว s ดีเซล ราคาสูงกว่าประมาณ 8.5แสน ได้ไฟหน้าซีนอน เบาะไฟฟ้าคู่หน้า เครื่องV6ดีเซล

ล้อ18" (แต่ลายล้อดูดีกว่า)และอื่นๆๆ  เดี๋ยวผมจะลองเข้าโชว์รูมไปเปรียบเทียบอีกครั้งครับ  ขอบคุณครับ ::)

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 23:57:54 »
ได้ผลยังไงรบกวน อัพเดดหน่อยนะครับ กำลังหาอยู่เหมือนกัน
และทนกับแมกตัว5.99ไม่ได้จริงๆ ปวดใจ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 17:16:48 »
เคยสอบถามกะ AAS cayenne ตัวเริ่มต้น เบาะขา้งปรับมือครับ

เห้ย คือ ขับ porsche เบาะปรับมือ ไม่มีเม็ม

พอไปถามเกรราคาเท่ากันของครบเเถมลดเยอะกว่า เเต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อนะครับ เพราะมันออกมานานเเล้ว อยากรอดูตัวใหม่

ก็มันคือตัวเริ่มต้นไงครับ เลือกเพิ่มได้นิครับ