ผู้เขียน หัวข้อ: LANCER EX RALLIART แบบต่างประเทศเราจะได้เห็นในเมืองไทยมั้ย !!!  (อ่าน 8891 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• Full Member
ตามกระทู้เลยครับ  ผมว่า  Ralliart  ที่ออกในเมืองไทยตอนนี้ มันดูอึดอัดยังไงไม่รู้ เหมือนมาไม่เต็ม ไม่เหมือนของต่างประเทศ  ดูดุ และสวยกว่ากันเยอะครับ  เลยอยากให้เป็น  Version  นี้มากกว่าครับ  ( หวังว่าในอนาคต มันจะมานะครับ )

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
รุ่นที่ขับเคลื่อนสี่ล้อมีเทอร์โบที่แรงม้าน้อยกว่าอีโวลูชั่น 10 นิดหน่อยใช่ไหมครับ? ท่าทางจะยากนอกจากสั่งเข้ามาเอง แต่คงจะแรงสะใจเกาะถนนน่าดู
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Railart บ้านเขา อีโวเลยทีเดียว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ FyGI

ตัวนี้ถ้านำเข้ามา ราคาน่าจะ เรทแพงกว่า Impreza WRX บ้านเราอยู่ประมาณนึง

เพราะตัวนี้แรงม้าน่าจะเกิน 220

แต่สวยยยย

ออฟไลน์ joufo

ไม่มีทางอ่ะครับ

ถ้าเข้ามาจริงๆ ราคาเหยียบ 3 ล้านแน่ๆ

ถามว่าคนซื้อหนะมีมั๊ย มันก็มีแน่นอนอยู่แล้ว
แต่จะขายได้จนคุ้มค่ากับการเอาเข้ามาจำหน่ายหรือไม่ อันนี้ก็อีกเรื่อง

แต่ถ้าประกอบไทยทั้งหมด ราคาอาจจะถูกกว่าที่คิดก็ได้นะครับ
แล้วถ้าตั้งราคาได้ถูกกว่า อิมเพรซซ่า WRX แล้ว

ผมว่า ซูบารุเมืองไทยก็คงเหนื่อยเหมือนกัน

แต่ มันจะได้ขายเยอะจนคุ้มกับการขึ้นไลน์ผลิตของมิตซูรึเปล่านี่สิครับ
ผมคิดว่ายากกกก แค่ อีเอ็กซ์ ดูท่าจะขายได้ไม่ค่อยดีอย่างที่คิด

แล้วก็ แค่กระจกพับไฟฟ้าก็ไม่ยอมใส่มาให้
อย่าหวังว่าจะได้เครื่องเทอร์โบในบ้านเราเลยครับ
 :D :D :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แวะมาตอบสั้นๆว่า

เห็นด้วยกับคุณโจ ครับ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากให้เอาเข้ามาแต่คิดว่าคนซื้อก็คงน้อย
และไม่มีบริษัทรถไหนเอาใจลูกค้าหรอกครับ
ให้บ้านเราเป็นแบบหน้าตาดีไม่มีแรงวิ่งก็พอ

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
คงต้องสั่งพาร์ทมาประกอบเองแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
ไม่ต้องรอ RalliArt ไม่ต้องรอ มิตซู หรอกครับ
เดี๋ยวไม่นานพี่ไทยจัดให้ ราคาถูก อิอิ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แหม่ ดูจากรุ่นพิเศษส่วนมากก็ได้ครับ

มีแต่ชุดแต่งภายนอก ไม่ค่อยยุ่งกับสมรรถนะรถหรอกครับ

ไม่เชื่อดู ALTIS TRD สิ สปอร์ตมากกกก!

ออฟไลน์ Rampage Ghost

• Jr. Member
  • **
ไม่แน่ครับ ถ้าจะเอาแค่หน้าตาคล้าย Ralliart
เพราะที่มาเลย์ ตอนนี้ Lancer EX 2.0GT ตัวธรรมดาแบบบ้านเรา
เค้าได้กันชนหน้า หล่อๆ เหมือนตัว Ralliart แล้ว
อยากให้ Ralliart บ้านเราเอากันชนแบบนี้มาขายบ้างแหะ

http://www.mitsubishi-motors.com.my/showroom-lancer-overview.php

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2010, 20:12:34 โดย Rampage Ghost »

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
นำเข้ามาอย่างเดียวเลยคับตัวนี้
ราคาก็พบๆกับ civic ไทร์ R ยุโรป
ก็ประมาน 2.8 ล้าน อ่ะคับ