ผู้เขียน หัวข้อ: REVO 4 ประตูยกสูงได้ส่วนลดเท่าไหร่กันบ้างครับ  (อ่าน 3721 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ขอสอบถามหน่อยครับ

กำลังดูๆ กระบะ 4 ประตูยกสูงอยู่ครับผม ตอนแรกจะเอา D-MAX 1.9 ตัวแคปแต่เห็นรีโว้ได้ส่วนลดเยอะ รีโว้ 4 ประตูกลายเป็นราคาพอๆ กับดีแม็กแคปเลยครับ เลยเปลี่ยนมาดูรีโว้แทนครับ

ลองไปสอบถามมาได้ 60,000-75,000 ครับ (ตัว J+,E Prerunner) โอเคมั้ยครับ ในนี้มีใครออกช่วงนี้มั้ยครับ ได้ส่วนลดกันเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ps000000

Re: REVO 4 ประตูยกสูงได้ส่วนลดเท่าไหร่กันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 21:59:26 »
ถ้าเล่นเฟสบุค ลองไปเข้าร่วมกลุ่มดูครับ ผมแปะลิ้งค์ไม่ได้  8)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Re: REVO 4 ประตูยกสูงได้ส่วนลดเท่าไหร่กันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 22:05:59 »
ถ้าเล่นเฟสบุค ลองไปเข้าร่วมกลุ่มดูครับ ผมแปะลิ้งค์ไม่ได้  8)
ในกลุ่มก็ส่องอยู่ครับ แต่ไม่ค่อยมีข้อมูลเรื่องนี้เท่าไหร่ครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 22:52:29 »
ช่วงนี้ต้องระวังไม้เด็ดของ revo ครับ อาจมีรุ่นย่อยใหม่ปรับอุปกรณ์ออกมาครับ

ซื้อไปช่วงนี้ อาจช้ำใจภายหลังได้  :D :D :D :D

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 22:54:29 »
เจ็ดหมื่นครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 07:57:26 »
คุณคิดถูกครับ รีโว่มันน่าซื้อด้วยส่วนลด เพราะลดแล้วมันก็จ่ายพอๆกับค่ายรอง เผลอๆถูกกว่าในเกรดเดียวกัน ถ้าไม่มีส่วนลดหน้าตาแบบนี้ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะขายได้เท่าไหร่
ตอนนี้สูงสุดที่เห็นก็ให้มาร์จิ้น 1 แสน ดูๆแล้วน่าจะเหมือนกับปีที่แล้วครับที่ลูกค้าได้รวมๆทั้งหมดราวๆ 1.2 แสน(เรทดอกเบี้ยปกติ)// ธ.ค.58 ผมได้รวมๆ 1.15 แสน ดอก 2.39
สำหรับรุ่นปรับอุปกรณ์ใหม่ผมว่าราคามันก็คง +ขึ้นไปอีก ที่ได้เพิ่มมาคือโคม LED Pro ในรุ่น G และ E+ เพราะลูกค้าบ่นเรื่องนี้กันเยอะ แต่ราคาอาจจะเพิ่มมากกว่าที่ซื้อตอนนี้แล้วเปลี่ยนไฟแท้เอาเอง(25,000) ไม่งั้นก็รอ mc ไปเลยครับ เชื่อว่าคงมีการเพิ่มกำลังเครื่องยนต์ขึ้น เพราะตอนนี้เหมือนกั๊กๆแรงม้าไว้อยู่

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 08:18:02 »
Toyota มามุกเดิมๆแหละครับ ส่วนลดใกล้ๆ แสน จนถึงแสน

บางช่วงอาจจะมีแจกทอง แจกมือถือ แต่ส่วนลดเงินสดก็จะลดลง

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 08:28:19 »
เห็นกระทู้ที่พูดถึง REVO ก่อนหน้านี้ เดือนสิงหาจะมีตัวปรับออฟชั่นออกมาเพิ่ม ไม่รู้จริงหรือเท็จ ถ้าไม่รีบจริงๆ REVO รอปลายปีน่าจะลดเยอะครับ แถมชุดแต่ง TRD แท้ ไม่ใช่ TRD Sportivo ที่ดูเสินเจิ้นแบบตัวปัจจุบัน

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 10:33:31 »
เราได้มาแสนนึง พึ่งออกมา แต่ถ้าตัวรองจะได้ 8 หมื่กว่าๆ

ปล. วันนี้ไปสั่งกันโคลนหน้าที่ 0 หา part number ไปให้เขาเพราะเขายืนยันว่าไม่มี สรุปมีจริงๆแต่ในระบบโตโยต้าทั้งหมดมีแค่ 10 ชิ้น กริ๊ปลอก 6 ตัวสถานะในระบบบอกไม่ยืนยัน หมายความว่าอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ คือ เรางงว่าทำไมไม่ใส่บังโคลนหน้ามาให้เพราะมันลำบากมากเลยนะเวลาวิ่งผ่านโคลน ผู้รู้อธิบายทีค่ะ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 11:51:03 »
เราได้มาแสนนึง พึ่งออกมา แต่ถ้าตัวรองจะได้ 8 หมื่กว่าๆ

ปล. วันนี้ไปสั่งกันโคลนหน้าที่ 0 หา part number ไปให้เขาเพราะเขายืนยันว่าไม่มี สรุปมีจริงๆแต่ในระบบโตโยต้าทั้งหมดมีแค่ 10 ชิ้น กริ๊ปลอก 6 ตัวสถานะในระบบบอกไม่ยืนยัน หมายความว่าอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ คือ เรางงว่าทำไมไม่ใส่บังโคลนหน้ามาให้เพราะมันลำบากมากเลยนะเวลาวิ่งผ่านโคลน ผู้รู้อธิบายทีค่ะ

ถ้าผมจำไม่ผิด รีโว่ ตัวส่งออก ไปบางประเทศ มีบังโคลนด้านหน้าให้ครับ
และบางประเทศ บังโคลนหลังเป็นแบบ ยาวพิเศษ

(ผมติดของปลอมคู่ละ ไม่กี่ร้อย)

บังโคลนหน้า REVO ในคลับเฟสบุ๊คพ่อค้าเอามาขาย มี 3 เกรด   8) 8)
1. ของแท้(ไม่แน่ใจว่าแท้หรือปลอมเกรดAAA) พันกว่า
2. ของเทียมมีปั๊มคำว่า Hilux หลายร้อยถึงหนึ่งพัน
3. ของเทียม ไม่มีปั๊มตรา หลายร้อย <====ผมใช้เกรดนี้  :P