ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota Sienta : MiniMPV เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย 17 สิงหาคมนี้ //  (อ่าน 96618 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ถ้าทำราคาดี ผมว่าขายได้อยู่สบาย

ออฟไลน์ 2k

ว้าววววววว  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
แปลกครับ ทำไมไม่ได้คอนโซลกลาง ตำแหน่งคันเกียร์ ตำแหน่งเบรกมือ แบบเดียวกับตัวญี่ปุ่น จะทำให้แตกต่างกันทำไม :-\ แต่ไม่เป็นไร มาจริงขออย่ากั๊กกระจกมองข้างพับไฟฟ้าแบบอินโนว่าพอ

ออฟไลน์ Nutcracker

เดินทะลุไม่ได้ซักแถวเลย ไม่ใช่คู่แข่ง freed เลย น่าจะมวยเทียบกับโมบี้มากกว่า กุญแจ freed นิ่งมากตอนนี้

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

ออฟไลน์ peterW

อยากได้  design แบบ honda
แต่งานวิศวกรรมทั้งหมด  ขอเป็น  Toyota

Toyota ยุคนี้ ดีไซน์แปลกๆ  แต่เครื่องยนต์+เกียร์+ช่วงล่าง+การใช้งาน  ยังเยี่ยมอยู่

ออฟไลน์ kan.kom

อยากได้  design แบบ honda
แต่งานวิศวกรรมทั้งหมด  ขอเป็น  Toyota

Toyota ยุคนี้ ดีไซน์แปลกๆ  แต่เครื่องยนต์+เกียร์+ช่วงล่าง+การใช้งาน  ยังเยี่ยมอยู่

จริงครับ ออกแบบแหวกแนว แต่ไม่ได้รู้สึกสวยนะ คือ มันไม่ปัง
แต่งานออกแบบของฮอนด้า มาสด้า เห็นปุ๊บ หลงเลย

ออฟไลน์ H.

แถวสองขอที่วางแขนตรงกลางกับข้างๆด้วยสิฟระ  :'(
H.

ออฟไลน์ SM.

นึกว่าจะมาปลายปี นี่จะมาเดือนหน้าแล้วหรอเนี่ยย

ออฟไลน์ SM.

เปิดราคาไม่แรงไม่ใช่โตโยต้า ::)

ต้องแรงครับ เพราะจะได้เอามาเป็นส่วนลดได้มากๆๆ  :) :) :) :)

ออฟไลน์ huakee

• Newbie
  • *
ยาริสหน้าหนวด ตัวนี้ดีไซด์น้ำตาไหลพรากมาเลย ทั้งหน้าและหลัง

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ช่วงหลังมานี่รถอเนกประสงค์ (แบกคนแบกของได้จุๆ) เป็นที่นิยมมากขึ้นป่าวครับ ถ้าเอามาเน้นวัตถุประสงค์คือความจุ แถมได้เครื่องโตโยต้า ยอดขายเดินดีแน่ เอาไว้ขนของขาย ขนของไปออกงานอีเว้นท์ หรือขนคนไปเที่ยวไม่ไกลนัก ผ่านหมด เหลือแต่ราคาจะทำให้ยอดเดินดีแค่ไหน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
หน้ากับท้ายออกแบบแล้วดูแปลกๆ เหมือนคนมีเครา ดูจากรูปแล้วไม่ค่อยสวย
ส่วนภายในอยากให้แถวสองเป็นแบบเบาะแยก กัปตันซีท
ส่วนแถวสามพับเรียบโอเคแล้วครับ ที่เหลือรอดูเครื่อง เกียรื ราคา:)

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ไม่ทราบนะครับว่าตลาดตอบรับอย่างไร แต่ผมเชื่อว่าไปกับตลาดเมืองไทยไม่ได้แน่นอน ถึงแม้ราคาจะต่ำกว่าแปดแสนก็ตาม เพราะเท่าที่เห็นยอดขายแม้แต่ Mobilio ก็ยังน้อยเมื่อเที่ยบกับ B-Segment อีกอย่างคือ อนาคตก็คงตามรุ่นพี่อย่างแน่นอนเช่น Wish, Prius คือยุติการตลาด และอะไหล่นำเข้าแสนแพง…

ใจจริงผมชอบรถสไตล์นี้นะ ผมชอบตั้งแต่ Honda Airwave แล้วครับ แต่ตลาดบ้านเราไม่ตอบรับมากนัก ผมเลยกลัวเรื่องการบำรุงรักษาระยะยาวหลังการขาย ก็เลยทำให้ผมหันมาใช้รถเก๋งโดยปริยาย…

ออฟไลน์ mothsan

ด้านหลัง sienta ชนะ freed ขาดลอย  8) 8) 8)

กว้างกว่า สูงกว่า พับเบาะแถว 3 ซ่อนใต้แถว 2 ได้

แปลกดีแฮะ Sienta คันละประมาณ9แสนกว่า เบาะแถว3พับเรียบได้
Alphard Vellfire คันละ3ล้านกว่า รถผู้บริหารอย่างหรู เบาะแถว3พับแขวนอยู่ข้างบน เหนือหัวผู้บริหาร ;D ;D
เท่าที่ดูจากรูปด้านข้าง เบาะแถวสามพับไม่แบนราบนะครับ
ถ้าจะราบต้องยกเบาะแถว2 แล้วเอาเบาะแถวสาม มาแทนหลุมตัวเบาะแถวสองที่ยกไว้ครับ

สรุป ถ้าพับแถว 3 โดยต้องนั่งเบาะแถว 2 ไม่แบนราบครับ

ออฟไลน์ OHMMY

โดยรวมภายนอกถือว่ามีสไตล์ชัดเจน ส่วนตัวไม่ถือว่าดูพิศดารมากเท่า พรีอูสใหม่
แต่ยังงงอยู่ว่า รถมันดูโหย่งๆ เพราะล้อเล็ก หรือ รถมันสูง หรือยังไง ซุ้มล้อดูห่างๆชอบกล

ออฟไลน์ jaejukjik

• **
ด้านหลัง sienta ชนะ freed ขาดลอย  8) 8) 8)

กว้างกว่า สูงกว่า พับเบาะแถว 3 ซ่อนใต้แถว 2 ได้

แปลกดีแฮะ Sienta คันละประมาณ9แสนกว่า เบาะแถว3พับเรียบได้
Alphard Vellfire คันละ3ล้านกว่า รถผู้บริหารอย่างหรู เบาะแถว3พับแขวนอยู่ข้างบน เหนือหัวผู้บริหาร ;D ;D
เท่าที่ดูจากรูปด้านข้าง เบาะแถวสามพับไม่แบนราบนะครับ
ถ้าจะราบต้องยกเบาะแถว2 แล้วเอาเบาะแถวสาม มาแทนหลุมตัวเบาะแถวสองที่ยกไว้ครับ

สรุป ถ้าพับแถว 3 โดยต้องนั่งเบาะแถว 2 ไม่แบนราบครับ

ม้นเป็นการ พับแถว3 แล้วสอดไปใต้เบาะแถว2ครับ แล้วเบาะแถว2ก็พับกลับมาถ้าต้องการนั่ง แต่ถ้าต้องการขนของเยอะๆใหญ่ๆก็พับไว้แบบตามรู้นั่นแระครับ มันจะเพิ่มเนื้อที่ขนของ

ออนไลน์ AkE

ทำไมหน้าตามันประหลาดมาก

ออฟไลน์ พ่อลูก2

• **
มามา รอรอ อยากเห็นตัวจริงๆ ขอราคาอย่าแรงน่ะครับ  และขอ VSC ทุกรุ่นย่อยน่ะครับ เหมือน vios น่ะ

ออฟไลน์ Auto

มามา รอรอ อยากเห็นตัวจริงๆ ขอราคาอย่าแรงน่ะครับ  และขอ VSC ทุกรุ่นย่อยน่ะครับ เหมือน vios น่ะ
  ราคาอยู่ราว 8xx,xxx-9xx,xxx   ลองพิจารณาเองครับว่าสู้ไหวหรือไม่