ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report (Teaser) ยอดขายรถยนต์ กลุ่ม PPV เดือน มิถุนายน 59 //  (อ่าน 47809 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: // Sales Report (Teaser) ยอดขายรถยนต์ กลุ่ม PPV เดือน มิถุนายน 59 //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 16:00:58 »
แหม่ ขนาด เปลี่ยนเกียร์ 2 ลูก กันถ้วนหน้า หลายคันก็ยังแก้อาการเกียร์กระตุกไม่หาย

ยอดขาย ยังทิ้งห่างขนาดนี้ !!!

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
Re: // Sales Report (Teaser) ยอดขายรถยนต์ กลุ่ม PPV เดือน มิถุนายน 59 //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 16:12:41 »
ขำแพร๊บ เพิ่งรู้ว่า EV สำหรับคนรวยใช้

สงสัยคุณจะไม่รู้จักคำว่าพวกรวยเงียบ  :-X

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 17:03:12 »
ทำไม MU-X ขายได้อันดับ 4 เองคับ อุส่าห์ได้เครื่องใหม่

หรือว่าภาพลักษณ์ของ MU-X มันแย่กว่า Fortuner ครับ

ออปชั่นน้อยจริงๆ mu-x งานออกแบบภายใน วัสดุต่างๆ ไม่ต่างจากรถกระบะเลย ทำไรไม่ได้มาก

ถ้าจะเน้นออปชั่นเยอะๆ ก็ต้อง 3 ยี่ห้อแรกละครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 17:12:34 »
2.2+  ที่ออกมาแล้วคนบ่นว่าแพง ขายไม่ออก เชื่อเถอะ  พอดูจากยอด หงายเงิ้บเป็นแถว เชื่อเถอะว่าเฝฟอร์ดเขาหาข้อมูลทางการตลาดมาแล้ว

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 17:42:55 »
สุดท้ายโตโยต้าก็ชนะตลอดปีตลอดชาติ
รถไม่ต้องสวยมาก ไม่ต้องออพชั่นเยอะ ไม่ต้องขายถูกๆ ไม่ต้องอวยมาก
ปล่อยค่ายอื่นตีกันไป ตัวเองนอนกระดิกเท้านิ่งๆ สุดท้ายค่ายอื่นก็ผูกคอตายกันเอง
พอลูกค้าไม่มีทางเลือก สุดท้ายก็กลับมาซบอกพี่โตตามเคย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 18:35:41 »
ใครอยากได้ PJS ผมว่ารออีกไม่นานครับ ส่วนลดก้อนใหญ่กำลังจะมา  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 18:40:48 »
ทำไม MU-X ขายได้อันดับ 4 เองคับ อุส่าห์ได้เครื่องใหม่

หรือว่าภาพลักษณ์ของ MU-X มันแย่กว่า Fortuner ครับ
คุณไปดูหน้าตารถมันดิค้าบ
มิวมันโฉมเดิมด้วย จะให้ขายดีไได้ไง คนส่วนใหญ่ ดูเครื่องขนาดไหนเชียวค้าบ
รอปรับโฉมมาหล่อๆ (คงยาก) น่าจะขายดีอยู่

ออฟไลน์ peterW

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 18:43:39 »
โตโยต้า เล่น มุข
อย่าใส่ ไฮเทค ออฟชั่น เข้าไปเยอะ  เมื่อรถมันเก่า หลังหมดประกัน  มันก็ไม่มีอะไรจะเสีย เพราะ ระบบไม่ซับซ้อน
ทั้งเครื่องยนต์ เกียร์  ไฟฟ้าในรถ  ใช้มัน 10 ปี เพิ่มออฟชั่นน้อยๆ
สุดท้าย  มันโครตทน  ไม่รู้จะเอาอะไรมาเสีย  คนใช้ก็ติดใจ ใช้ฟอร์จูน 10 ปี  รถแทบไม่มีอะไรเสียเลย
รุ่นใหม่ออก  ถึงแพง  ก็จะซื้อ

คนไทย ซื้อรถแพงได้ แต่อย่ามีซ่อมเสียเงินเยอะนะ maintainance ต้องถูกๆ  ถ้าหมดประกัน ก็เปลี่ยนเลย  (เปลี่ยนเหมือนมือถือ เพราะเบื่อง่าย)    รถผ่อนได้  แต่ค่าซ่อมผ่อนไม่ได้!

ส่วน EV  ของมันยังใหม่ จะดีไม่ดี  อยู่ที่หลังหมดประกัน 3 ปี เข้าปีที่ 5 เมื่อไร ค่อยว่ากัน  (ดู fiesta ตอนออกใหม่ๆ ก็ขายดี หมดประกัน แล้วเป็นไงละ)  ยังไม่ได้ต่อว่า EV นะ  แต่ให้รอดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2016, 18:55:26 โดย peterW »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 18:45:34 »
ยอดมาทางนี้คงหลายคัน

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 18:49:35 »
ผมถอย3.2 มารุ้สึกว่า ไม่อยากเชียรให้ชื้อนะ

และเวลาทำอะไรเด่น คนหมั่นใส้ครับ

ขอดิ้นแทนละกัน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ tumohyes

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 18:54:57 »
ผมพิมพ์สั้นไป ทำให้มันไม่ได้สื่อ ให้คิด อะไรมากไปกว่าการ ทับถม กันด้วยรุ่น และยอดขาย
ผมขอไม่ต่อล้อต่อเถียงนะครับ

ขออภัยนะครับ ที่ทำให้ข้องใจ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 18:56:11 »
New Fortuner ทิ้งห่างไปไกลเลย ไม่เห็นฝุ่นเลย นานๆจะเจอ ตัวTRD
อันดับ 2-3-4 ขับเคี้ยวกันสนุก
New Ford Everest  ว้าว!! โดดมาอยู่ อับดับ 2 เฉยๆ
New Pajero Sport มีอุปสรรคปัญหา ยอดลงเลย
MU-X ขายได้เรื่อยๆ ด้วยออฟชั่น หน้าตาและภายใน ยังคงเดิม คงรอปรับโฉม จะมีอะไรเปลี่ยนแปลง เพื่อดึงยอดขายครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 19:10:28 »

มันออกแบบมาไม่ได้ดู สปอร์ต เท่ ดุดัน สง่า อะไรเลยอ่ะครับ

เหมือนลุงแก่ๆ ขับรถส่งหลาน

ส่วนจูนเหมือนวัยรุ่น เร่งรีบ สง่ากว่าเยอะ

555 ::) ::) ::)
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 19:34:16 »
ผมพิมพ์สั้นไป ทำให้มันไม่ได้สื่อ ให้คิด อะไรมากไปกว่าการ ทับถม กันด้วยรุ่น และยอดขาย
ผมขอไม่ต่อล้อต่อเถียงนะครับ

ขออภัยนะครับ ที่ทำให้ข้องใจ

ผมก็ขอโทษด้วยเช่นกันครับ ถ้าเกิดพิมพ์อะไรแรงไป

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 19:44:55 »
บรรยากาศเริ่มเหมือนตามเพจเฟชบุคแระ :'( :'(

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 19:54:30 »
ผมตกใจนะที่ Everest มาที่ 2 ควรจะอยู่ที่ 4 เหมาะสมแล้ว

อย่างที่ว่ากันครับ ใครซื้อ Everest คงไม่ได้มานั่งคิดว่ารถจะคุ้มค่าขนาดไหน ขายต่อเป็นยังไง เพราะยอดที่ขายตัวท๊อปเครื่อง 3.2 ทำยอดดีพอๆกับ 2.2 ด้วยซ้ำ

แต่จะอวยฟอร์ดก็คงต้องคิดนิดนึง Everest 2015 และ 2016 (ที่ผลิตก่อนเมษายน 2559) ยังไม่มีการปรับปรุง CKP sensor ครับ อาจจะเจอปัญหารถสตาร์ทไม่ติด ผมเองก็เครมเปลี่ยนไปแล้ว แต่เครมง่ายครับ และเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว

ผมยังไม่ได้เคลมเลย ศูนย์บอกให้มาจับ code ก่อน คือจะบ้าหรอมันไม่มี code ตอนนี้เลยระแวงเหมือนกัน

เค้าไปเคลมกันที่ไหนบ้างครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keamgladnan

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 20:54:08 »
ผมใช้ตั้งแต่พวงมาลัยยังไม่คลอน

จนมันคลอน

จนทนไม่ไหว ขายทิ้งไปแล้ว รับไม่ได้ ขับรถพวงมาลัยคลอน  บริษัทก็ไม่คิดจะแก้ไข  คิดแต่จะโปะจารบีกันร่ำไป  สาวกก็อวยกันจัง โปรจารบีดีแบบนู้นแบบนี้

ไปดูในคลับได้ ใครมีดีเฟก เอามาโพสในคลับ จะเจอสาวกไล่ให้ขายรถ

นี่กระทู้วันนี้มีคนเอายอดขาย Ppv pjs ไปลง  มีสาวกบางคนบอก ข้อมูลมั่ว ไม่เชื่อ pjs ต้องขายได้เยอะกว่านี้

คลั่งจนขึ้นสมองไปแล้วพวกนี้  สงสัยว่า Mitsu ขายรถได้เยอะ แล้วเค้ามาแบ่งตังให้พวกนี้หรือไง

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:13:20 »
ผมใช้ตั้งแต่พวงมาลัยยังไม่คลอน

จนมันคลอน

จนทนไม่ไหว ขายทิ้งไปแล้ว รับไม่ได้ ขับรถพวงมาลัยคลอน  บริษัทก็ไม่คิดจะแก้ไข  คิดแต่จะโปะจารบีกันร่ำไป  สาวกก็อวยกันจัง โปรจารบีดีแบบนู้นแบบนี้

ไปดูในคลับได้ ใครมีดีเฟก เอามาโพสในคลับ จะเจอสาวกไล่ให้ขายรถ

นี่กระทู้วันนี้มีคนเอายอดขาย Ppv pjs ไปลง  มีสาวกบางคนบอก ข้อมูลมั่ว ไม่เชื่อ pjs ต้องขายได้เยอะกว่านี้

คลั่งจนขึ้นสมองไปแล้วพวกนี้  สงสัยว่า Mitsu ขายรถได้เยอะ แล้วเค้ามาแบ่งตังให้พวกนี้หรือไง

5555 ผมเจอแบบที่คุณว่าเป๊ะเลย แต่ผมเจอกับ all new triton อ่ะ

เจอมากับตัว
MMth เนี่ยตัวแสบ สาวกก็ตามที่ว่าเลย แบบโดยใจผม เพราะเจอมาตามนั้น
ไล่ให้ขายรถ 555 สภาพเดียวกัน
เข้าใจเลย สภาพอัดอั้นตันใจ

ขอให้กรรมตามสนองครับ สาธุ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:22:43 »
ผมตกใจนะที่ Everest มาที่ 2 ควรจะอยู่ที่ 4 เหมาะสมแล้ว

อย่างที่ว่ากันครับ ใครซื้อ Everest คงไม่ได้มานั่งคิดว่ารถจะคุ้มค่าขนาดไหน ขายต่อเป็นยังไง เพราะยอดที่ขายตัวท๊อปเครื่อง 3.2 ทำยอดดีพอๆกับ 2.2 ด้วยซ้ำ

แต่จะอวยฟอร์ดก็คงต้องคิดนิดนึง Everest 2015 และ 2016 (ที่ผลิตก่อนเมษายน 2559) ยังไม่มีการปรับปรุง CKP sensor ครับ อาจจะเจอปัญหารถสตาร์ทไม่ติด ผมเองก็เครมเปลี่ยนไปแล้ว แต่เครมง่ายครับ และเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว

ผมยังไม่ได้เคลมเลย ศูนย์บอกให้มาจับ code ก่อน คือจะบ้าหรอมันไม่มี code ตอนนี้เลยระแวงเหมือนกัน

555+ มันไม่ขึ้น code นิ

ผมเครมที่ชลบุรี ขับรถเข้า แล้วแจ้งอาการว่ามีอาการรอบสวิง ดับ แล้วสตาร์ทไม่ติด รอ 15 นาทีค่อนสตาร์ทติด จากนั้นนั่งรอซักพัก มีเจ้าหน้าที่มาแจ้งว่าเครมเปลี่ยน ckp sensor ให้

รออะไหล่อีกไม่กี่วันก็เข้าไปเปลี่ยน ได้รถมาใช้สะบายใจ และฟรีครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ keamgladnan

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:25:23 »
กลุ่มนี้เค้ามีผลประโยชน์กันเยอะครับ  ทั้งขายของแต่ง ทั้งกับศูนย์รถ ไปดูได้เลยจะมีอยู่ศูนย์นึงที่เนียนอวยกันตลอด
แอดมินก็ให้ท้ายพวกขาอวย เพราะแอดก็ได้ประโยชน์   สรุปคนที่รถมีดีเฟกชอกช้ำ ทำอะไรไมไ่ด้  โดนไล่ไปขายรถซะ ทำพวกเค้าเสื่อมเสีย
จริงๆพวงมาลัยมันก็ดีเฟกหมดทุกคันแหละ เป็นมากเป็นน้อย แต่บางคนต้องยอมรับว่ามือตุ้กแก ขับแต่รถกระบะมาก่อน คลอนแต่ไม่รู้สึก

อย่างเราๆขับเก๋งมาเจอพวงมาลัยแบบนี้ร้องเจี๊ยกเลย นี่รถใหม่เหรอ

จนมันคลอน

5555 ผมเจอแบบที่คุณว่าเป๊ะเลย แต่ผมเจอกับ all new triton อ่ะ

เจอมากับตัว
MMth เนี่ยตัวแสบ สาวกก็ตามที่ว่าเลย แบบโดยใจผม เพราะเจอมาตามนั้น

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:30:02 »
กลุ่มนี้เค้ามีผลประโยชน์กันเยอะครับ  ทั้งขายของแต่ง ทั้งกับศูนย์รถ ไปดูได้เลยจะมีอยู่ศูนย์นึงที่เนียนอวยกันตลอด
แอดมินก็ให้ท้ายพวกขาอวย เพราะแอดก็ได้ประโยชน์   สรุปคนที่รถมีดีเฟกชอกช้ำ ทำอะไรไมไ่ด้  โดนไล่ไปขายรถซะ ทำพวกเค้าเสื่อมเสีย
จริงๆพวงมาลัยมันก็ดีเฟกหมดทุกคันแหละ เป็นมากเป็นน้อย แต่บางคนต้องยอมรับว่ามือตุ้กแก ขับแต่รถกระบะมาก่อน คลอนแต่ไม่รู้สึก

อย่างเราๆขับเก๋งมาเจอพวงมาลัยแบบนี้ร้องเจี๊ยกเลย นี่รถใหม่เหรอ

จนมันคลอน

เจอมากับตัว

เข้าใจความรู้สึกครับ แต่ผมไม่สามารถอธิบายได้ ถ้าขับกระบะมาจะชิน ถ้าขับไททั่นมาก่อนจะทำใจได้
แต่ผมก็ไม่ชอบนะ ถ้าอวยเกินเหตุ ของพวกนี้ว่ากันตามเนื้อผ้า ดีว่าดี จุดไหนไม่ดีว่ากันไป
ทั้งตัวรอปาปอต ผมชอบแค่เกียร์แค่นั้นเอง 555 มันใช่สำหรับผม รำคาญคอนโซลบีบขา แต่รับได้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:32:47 »

555+ มันไม่ขึ้น code นิ

ผมเครมที่ชลบุรี ขับรถเข้า แล้วแจ้งอาการว่ามีอาการรอบสวิง ดับ แล้วสตาร์ทไม่ติด รอ 15 นาทีค่อนสตาร์ทติด จากนั้นนั่งรอซักพัก มีเจ้าหน้าที่มาแจ้งว่าเครมเปลี่ยน ckp sensor ให้

รออะไหล่อีกไม่กี่วันก็เข้าไปเปลี่ยน ได้รถมาใช้สะบายใจ และฟรีครับ

เดี๋ยวจะไปหลอกศูนย์ละกันครับ  ;D ;D ;D ในเมื่อใช้วิธีปกติไม่ได้ก็ต้องเล่นแบบนี้บ้าง ไม่อยากไปดับกลางอากาศหรือสตาร์ทไม่ติด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:35:13 »
แบบนี้ก็ใช้ของแพงกันต่อไป ไม่มีใครล้มเค้าได้  คนเลือกแบรนมากกว่าออฟชั่นจริงๆ การสำรวจตลาดพี่โตเค้าสุดยอดมาก

ฟังดูใจร้ายกับโตโยต้าจัง ประหนึ่งผลิตภัณฑ์เขามีแต่ข้อเสีย

สำหรัยผม การจะซื้อรถคันนึงมันต้องดูหลายอย่างอ่ะครับ แค่เบ้าหน้าดี ออปขั่นเยอะ ยังไม่ใช่ทั้งหมด

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:35:24 »

จนมันคลอน

เจอมากับตัว

ปัญหาผมเจอหนักกว่านั้น ตอนเดียว 4x4 all new triton ไม่มีแรงบิด
ลงคลิปไป บางคนไล่ไปขายรถ MMthมาขับเองดับหลายครั้ง ตอบผมว่าปกติ ใบ้แดกกันทั้งคลับ
บางคนบอกผมว่าเพราะผมบรรทุกตันนึง  ผมก็ว่าถ้าซื้อตอนเดียวไม่บรรทุก จะซื้อมาทำไรวะ ตลกมาก อวยอะไรกันจนไม่ลืมหูลืมตา เยอะครับเยอะ เจอมาอ่วมเลยผม

เอาเถอะครับ ขอให้ MMth เจอหนักกว่าโกงมลพิษคราวนี้ เอาให้บริษัทแม่ปิดไปเลย เจริญพร

ผมปัญหาหนัก แต่เจอรถราคาแค่6แสน ผมว่าไม่แพงถ้าจะไม่ได้ใช้มันอีก ดีที่ผมไม่เจอไม่ซื้อ pjs ไม่แก้ไม่เป็นไร นี่คือสิ่งที่ผมใช้ปลอบใจตัวเองตอนนี้
ไล่ไปขาย ผมก็ขายแหละครับ รถเน่าๆใช้อยู่ได้ยังไง MMthมาขับเองยังดับ ตอบว่าปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2016, 21:39:44 โดย Newhang »

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:35:38 »
น่าพิจารณานะ

PJS รถใหม่เอี่ยม option เพียบ แต่ขายได้พอๆกับ Mu-X แสนจะโบราณ option ก็ไม่มีอะไร

น่าคิดนะ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 02:51:49 »
PJS ยอดหายแบบใจหาย

จริงๆ อันดับ 2-3-4 มันไล่กันจนถือว่าไม่ต่างกันอย่างมีนัยสำคัญ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 10:32:00 »
ขอบคุณครับ
บางครั้งของประเภทเดียวกัน
คนก็เลือกที่ราคาแพงกว่า
เพราะดูดีกว่า คนเข้าถึงน้อยกว่าทำให้โดดเด่น
และหลายอย่างทำได้เหมือนกัน
แต่ความเชื่อมั่นก็มักมาอยู่ที่ราคาสูงกว่า
เพราะในราคาที่สูงกว่าต้องมีอะไรดีๆแฝงไว้เสมอ
อย่าง for บางท่านเปลี่ยนเกียร์สองครั้งแล้ว
ถึงจะหงุดหงิดบ้างแต่ก็เปลี่ยนให้และศูยน์พร้อมจะเปลี่ยนครั้งที่สามถ้าพบว่ายังมีปัญหา
ปัญหาของevก็ได้รับการแก้ไข ตัวรถดีจนหลายคน
ต้องเปลี่ยนค่าย
😆

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 10:45:33 »
งง ftn เหมือนกัน ยิ่งแพงยิ่งขายดี ตัว trd ล้านเจ็ดซื้อกันเต็มไปหมด

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 11:28:18 »
พี่ชายผมหลังจากขาย Ranger ไป มันก็มาออก FTN 2.8 2wd
มันบอกจริงๆมันชอบ Pjs นะ ช่วงล่างนุ่มดี
Ev มันก็บอกชอบมากๆ แต่เจ็บจากฟอร์ด เลยเลือกรถตลาดละกัน จะได้สบายใจ

รุ่นพี่อีกคนก็เป็นเซลล์ ก็เลือก Ftn เหตุผลคือเชื่อมั่นในแบรนด์ ไว้วางใจได้

ผมเองเลือก Pjs เพราะช่วงล่างมันนุ่มถูกใจ ไปลอง Ftn แล้วแฟนบอกไม่ไหว เมารถ
กับมิตซูนี่ก็เป็นคันแรกครับ ถ้ามีปัญหา รับผิดชอบไม่ดี คันต่อไปก็คงไปซื้อยี่ห้อตลาดเหมือนเดิม

ผมว่าปัจจัยหลักที่ทำไห้ Ftn ขายดีคงเป็นเพราะความเชื่อมั่นในแบรนด์ เชื่อว่าตัวรถมันไว้ใจได้
ถึงแม้ราคาจะแพง อ็อพชั่นน้อยกว่าแบรนด์รอง แต่ทุกอย่างก็อยู่ในจุดที่ลูกค้ารับได้
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 11:55:53 »
เมื่อวาน เที่ยงๆ ณ ฟอร์ด พระราม 2

https://www.facebook.com/groups/1651617108384491/permalink/1764609633751904/

ต้องการจะสื่ออะไรหรือครับ?

แถมในกลุ่มนั้นส่วนมากก็มีแต่ Fiesta ที่เขาเรียกร้องกัน

แหม. . . .

เห็น EV มันทำยอดขายได้ดีขึ้น ทำให้รู้สึกไม่ดีหรอครับ

ไหนๆโพสมาแบบนี้ก็ใส่เหตุผลมาหน่อยก็ยังดี  ;)

ปล.ผมคนใช้ฟอร์ด

ปล. ผมก็ใช้ฟอร์ดนะ แต่แค่เรนเจอร์ ใช้มา 4 ปี ไมล์จะครบแสนโลเร็วๆ  นี้แล้วครับ
แต่ผมไม่รู้สึกแย่ ที่เห็นเขาประท้วงแบบนี้นะ   ผมกลับรู้สึกชอบเสียอีก  แบบว่า เขาจะได้รู้สำนึก  อาจเพิ่มความรับผิดชอบ หรือเอาใจใส่ลูกค้ามากขึ้นก็เป็นได้