ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ MG มียอดเจริญเติบโต เพราะไม่ได้ นำแนวทางทั่ง CHEV & FORD มาใช้  (อ่าน 6687 ครั้ง)

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
แก้หัวกระทู้ก่อนดีไหม :P
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
มันพึ่งเริ่มต้นเองครับ
ลองมองย้อนกลับไปวันที่ chv กับ ford มาตั้งโรงงาน
ในไทย  ตอนนั้นกระแสกระค่อยเพิ่มมากขึ้นแบบปสกต่อปาก  และทุกวันนี้ก็ดับเพราะกระแสปากต่อปากเช่นกัน
ซื้อรถครั้งแรกมันง่ายครับ  ซื้อซ้ำนั้นยากกว่า
MG ที่ขายได้จริงๆมีแค่รุ่นเดียวคือ 3  และเพราะหน้าตา
ซึ่งถ้าค่ายอื่นออกรุ่นใหม่ๆมา  ความน่าสนใจคงลดลง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดูกันยาวๆครับของแบบนี้
ยกตัวอย่างรถสวยๆแรกๆขายดิบขายดี สักพักเริ่มมีปัญหาโน่นนี่นั่น เคลมอีก บริการอีก ยับเลย
ถ้าMGทำได้ดี ผมว่าอนาคตได้ลุ้นอยู่ เพราะตอนนี้ก็เจอบ่อยมากๆ

ออฟไลน์ tee_inc

• Newbie
  • *
รบกวนยกตัวอย่างธุรกิจที่ CP ประสบความสำเร็จโดยไม่ครอบงำตลาดมาให้ดูหน่อยครับ

บอกไม่ได้หรอกว่า MG ในระยะยาวจะเป็นยังงัย เพราะเพิ่งเริ่มต้น เมื่อมีคนให้โอกาสก้จงรีบคว้าไว้

แต่ถ้าในอนาคต ไม่พัฒนาผลิตภัณฑ์ให้ดีขึ้น โดยเฉพาะ อัตราการกินน้ำมัน

น่าจะขายยากมาก หากราคาดีดกลับขึ้นสูง เหมือนดังเช่น 2-3 ปีที่ผ่านมา

ปล. ไม่ทราบว่า MG ติดแก๊ส แล้วเป็นยังงัย ถ้าได้ก็อาจได้ไปต่อ ถ้าไม่ได้..ไม่อยากคิดเลย
Truemove งัยครับ   มาที่หลัง แต่แซง AIS DTAC ได้

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
รบกวนยกตัวอย่างธุรกิจที่ CP ประสบความสำเร็จโดยไม่ครอบงำตลาดมาให้ดูหน่อยครับ

บอกไม่ได้หรอกว่า MG ในระยะยาวจะเป็นยังงัย เพราะเพิ่งเริ่มต้น เมื่อมีคนให้โอกาสก้จงรีบคว้าไว้

แต่ถ้าในอนาคต ไม่พัฒนาผลิตภัณฑ์ให้ดีขึ้น โดยเฉพาะ อัตราการกินน้ำมัน

น่าจะขายยากมาก หากราคาดีดกลับขึ้นสูง เหมือนดังเช่น 2-3 ปีที่ผ่านมา

ปล. ไม่ทราบว่า MG ติดแก๊ส แล้วเป็นยังงัย ถ้าได้ก็อาจได้ไปต่อ ถ้าไม่ได้..ไม่อยากคิดเลย
Truemove งัยครับ   มาที่หลัง แต่แซง AIS DTAC ได้

ทรูนี้ ช่วงแรกที่ยังเป็น TA-Orange ตีตลาดได้จริงๆ เพระาโปรถูก

หลังๆมาไปไม่เป้นนะผมว่าถ้าไม่ใช้วิธี "พ่วงขาย" แบบที่เป็นในปัจจุบัน

ที่หลายๆคนใช้พราะพวกพ่วงขายนี้ละ ใช้ทั้งเน็ทบ้าน / ทีวี / มือถือ

ใหนจะแคมเปญบริษัทพี่น้อง อย่าง CP-All ที่ใช้ใน 7-11 อีก
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ kittiphat123

อุตส่านำเสนออย่างพระเอก ดันมาตกม้าตาย GM กับ MG แท้ๆ ความหมายคนละขั้วโลกกันไปเลย  :-X :-X :-X