ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกงานเร็วเลยไปลองขับเจ้าโด้ใหม่มาครับ  (อ่าน 6514 ครั้ง)

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
เนื่องจากวันนี้ผมเสร็จงานตอนเที่ยง ระหว่างทางกลับโรงงานต้องผ่านศูนย์เชฟ สาขาบางบัวทอง เลยแวะเข้าไปดูหน่อยตอนแรกกะไม่ขับแต่พนักงานเชียร์แล้วเชียร์อีกก็เลยเอาซะหน่อย

รุ่นที่ทดลองขับเป็นตัวท๊อปขับ4ออโต้ไฮคันทรี่ เป็นขับ4ตัวเดียวของโคโลราโดในตอนนี้ ความเร็วตลอดการลองรถไม่เกิน90กิโลเมตรต่อชั่วโมงครับ

ภายนอกรอบรถด้านข้างด้านหลังเหมือนก่อนไมเนอร์แต่มีเส้นสายดูดีขึ้น  ด้านหน้าที่ท่านสมาชิกหลายท่านรวมทั้งผมด้วยติว่าลูกแก้วหายไปแต่พอมาดูตัวจริงหล่อเลยครับรับได้

เครื่องยนต์ที่ปลดประจำการ2.8ไปเหลือแต่2.5ผมว่าแรงใช้ได้เลย อาจไม่สะใจเหมือน2.8แต่แรงเหลือๆครับ

เบรกมาตามน้ำหนักทำงานได้ดีเลยครับ

ความเงียบห้องโดยรสารโดยส่วนตัวเทียบตัวท๊อป4ยี้ห้อที่ผมเคยลองขับ ตอนนี้ให้โด้เงียบสุดครับ

เบาะนั่งผมนั่งคนขับอย่างเดียวน่ะครับ สบายครับความรู้สึกสัมผัสหนังดี แต่เบาะนั่งสั้นไป ผมสูง181

ช่วงล่างดีขึ้นแบบรู้สึกได้ครับ นุ่มขึ้น แน่นขึ้น แต่เวลากลับรถมีย้วยให้รู้สึก โดยรวมอยู่อันดับต้นๆของตลาดได้เลย

ภายในโดยรวมผมชอบครับดูไอ้กันดี ปุ่มต่างๆไม่ต้องเอื้อมไกล แต่ไฟฉุกเฉินอยู่ต่ำไป หน้าปัดเวลาเข้าโหมดบวกลบผมหาตั้งนานว่าบอกตำแหน่งเกียร์ตรงไหน โดนคอพวงมาลัยบัง แต่อาจอยู่ที่ตำแหน่งการนั่งแต่ละท่านด้วย

เอาเท่านี้แล้วกันครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: เลิกงานเร็วเลยไปลองขับเจ้าโด้ใหม่มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 15:16:07 »
ผมดูออปชั่น ต่างๆ ของเชฟโด้ 2.5  ???

มาดู ออปชั่น รีโว่ 2.4E ที่ผมใช้

โห เฝร่ยเลยเรา  :P :P :P

ออฟไลน์ Cheze_Cake

Re: เลิกงานเร็วเลยไปลองขับเจ้าโด้ใหม่มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 16:05:23 »
จากที่เก็บเสียงไม่ค่อยดี รอบนี้ทำการบ้านมาดีจริงๆ ขอให้ยอดมานะ ;)

ขอถาม จขกท ต่อครับ เรื่องHandlingการควบคุมพวกมาลัยเป็นไงมั้งครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 16:50:40 »
จากที่เก็บเสียงไม่ค่อยดี รอบนี้ทำการบ้านมาดีจริงๆ ขอให้ยอดมานะ ;)

ขอถาม จขกท ต่อครับ เรื่องHandlingการควบคุมพวกมาลัยเป็นไงมั้งครับ

น้ำหนักกำลังดีไม่เบาไม่หนักเกินไปครับ แต่โดยรวมเรนเจอร์ยังดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 17:14:17 »

น้ำหนักกำลังดีไม่เบาไม่หนักเกินไปครับ แต่โดยรวมเรนเจอร์ยังดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ento

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 17:36:04 »
กันโคลงหน้าเส้นใหญ่มาก น่าจะ 30 ม.ม. รึเปล่านะ แอบสนใจว่าถ้าเบิกมาใส่ออลนิวดีแมกส์จะได้รึเปล่า

ออฟไลน์ Boyja

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 17:49:23 »
Sale มีโปรอะไรให้บ้างครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 19:01:30 »
Sale มีโปรอะไรให้บ้างครับ

ที่ถามมายังไม่มีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 04:43:05 »
มาเสียดาย2.8ด้วยคน ภาษีก็เรทเท่า2.5ใหม่ น่าจะติดมามั่ง ตัวท็อปสุดก็ยังดี

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 09:03:39 »
น่าจะเพราะต้องการลด คชจ ครับ เลยให้มีแต่เครื่อง 2.5 ไปเลย

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 09:11:54 »
ภาพรวมดีขึ้นทั้งนอก-ใน
แต่ความเชื่อมั่นยังไม่ดี
ต้องตั้งไข่กันใหม่ จึงจะได้ใจคนไทย
One Day.

ออฟไลน์ jakkajee55

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 14:47:09 »
ตัวใหม่ผมว่ากระจังสวยดีครับ option ก็เยอะ
น่าเสียดายที่ผมใช้ตัวเก่า 2.8 ยกสูง auto
oil cooler เครื่องแตก น้ำผสมกับน้ำมัน
ตอนหมดประกันที่ 120000 กิโล
ให้ออกมากี่รุ่น ถ้าไม่เด่นๆอย่าง ford ranger ไปเลย
ก็คงจะยากที่จะซื้อมาใช้อีก เพราะมันไม่มีอะไรให้ดึงดูด
อย่าง Isuzu รถเชยแทบไม่มีอะไร แต่การบริการดี
ก็ยังให้ความเชื่อมั่นมากกว่า Chevrolet เลยครับ

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 15:36:25 »
ผมดูออปชั่น ต่างๆ ของเชฟโด้ 2.5  ???

มาดู ออปชั่น รีโว่ 2.4E ที่ผมใช้

โห เฝร่ยเลยเรา  :P :P :P
ถล่มตัวอีกละ รีโว้ก็มีดีน่ะ