ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับปัญหาของเครื่องต๊อกของ ซีวิค ครับ  (อ่าน 7564 ครั้ง)

ออฟไลน์ emkus30

• Newbie
  • *
ตอนนี้กำลังเล็งรถใหม่ ระดับเดียวกับซีวิคอยู่ครับ  มันไม่มีอะไรโดนใจผมเท่ากับซีวิคอีกแล้ว

ทั้งรูปร่างหน้า ตา และอื่นๆอีกมากมาย จนจำใจจะต้องซื้อ

แต่ก็ยังกลัวเรื่องของ เครื่องต๊อกๆๆ อ่ะ

ตอนนี้ไม่ทราบว่ามันได้ถูกแก้ไขแล้วหรือยัง
หรือว่ายังคงเก็บเป็นความลับอยู่ ไม่มีการออกมายอมรับ  รอวันเวลาให้มันเปลี่ยนโฉม

รบกวนตอบด้วยครับ

ปล.ตอย  เรียน KUS ใช่ไหม ครับ  พี่คุ้นๆ หน้าเรามาก + ชื่อตอยนี้ก็ไม่มีใครซ้ำอยู่แล้ว  (เพื่อนไอ้เต๊นท์ป่ะ) :-\

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
มันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะครับ แค่มีเสียงให้รำคาญเฉยๆ

แต่ปัญหาจริงจริง คือจองแล้ว รอ 3 เดือนนี่สิครับเซ็งมาก

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
Honda รอรถนานจริง ๆ
บางศูนย์ จองลืม ไปเลย 55555

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
แต่ช่วงนี้เหมือนข่าวเงียบๆไป..
หรือว่าตอนนี้น้ำหนักข่าวไปอยู่ที่รถ B-Sec หมดมั้ง.
เลยม่ะค่อยมีข่าวพวก Altis EX 3 Civic เลย  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ wut get real

ใช้รุ่นปี 09 มาปีกว่าๆแล้วก็ยังไม่เคยเจอเรื่องเสียงต๊อกๆนะครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ gatasila

ถ้ามันมีแค่เสียงต๊อกๆแม่ได้กระทบกับระบบเครื่องที่ทำให้ด้อยลงเป็นผมไม่ซีเรียสครับ รถระดับนี้ผมก็ชอบซีวิคเหมือนกัน

ออฟไลน์ roomno9

ลองเข้าไปหาอ่านข้อมูลในเวปคลับซีวิคดูสิครับ ผมว่าน่าจะมีข้อมูลที่อัปเดตมากแล้ว

ถ้าชอบ ก็เลือกเลยครับ อิอิ ...ยุยุ

ออฟไลน์ Nut_K

เพื่อนผมเพิ่งจองไป

กว่าจะได้รับตั้งเดือนมิถุนายนแหน่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมมองว่ามันดังจริง

และมันไม่ควรจะดังด้วย

ส่วนตัวแล้ว แม้ว่าฮอนด้าจะออกมาชี้แจงแล้ว ว่า มันแค่ก่อความรำคาญเฉยๆ และไม่ส่งผลกระทบต่อการทำงานใดๆของเครื่องยนต์ก็ตาม
แต่...ในมุมมองของลูกค้า การซื้อรถมาคันนึง เราก็ไม่อยากพบเจอปัญหาอะไร โดยไม่จำเป็นเช่นกัน จ่ายเงินไปตั้งเยอะ แล้วต้องมานั่งปวดกบาล
ก็ใช่เรื่อง

สำหรับผม ณ เวลานี้ ถ้าใครจะซื้อ Civic 2.0 ผมแนะนำเลยว่า ซื้อได้นะ รถโอเคเลย
แต่ถ้า 1.8 ละก็ ผมไม่อยากจะแนะนำเท่าไหร่ อยากเห็นการแก้ไขปัญหา อย่างจริงจัง และจริงใจ
มากกว่าการแก้ปัญหาในลักษณะ แค่ว่า ทำให้ลูกค้าพอใจแล้วจบกัน เป็นอีก ก็เปลี่ยนเครื่องอีก เป็นอีก ก็เปลี่ยนเครื่องอีก
ซ้ำแล้วซ้ำเล่าเฝ้าแต่เปลี่ยน อย่างที่เป็นอยู่ แต่ ก็เข้าใจดีว่า ตามระบบงานแล้ว CR ของ ฮอนด้าเอง ก็ทำได้ดีที่สุด
คือ เพียงเท่านี้จริงๆ เพราะระเบียบ ข้อกำหนดต่างๆ มีจำกัดเอาไว้

ออฟไลน์ 2k

เห็นว่ายังคงมีปัญหาอยู่เหมือนเดิมนะครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้รถไม่มีเวลาว่างมาคิวเคลมบ่อยๆคิดว่ารอรุ่นใหม่เลยดีกว่า
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Lookkaew

บล็อคตระกูล K รอดไป
กลายเป็นตอนนี้ Civic 2.0 น่าซื้อมากกว่า Civic 1.8 ซะแล้ว ทั้งที่ออพชั่น 1.8 ก็จัดมาให้เกือบทัดเทียมกันแล้ว

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
ซื้อรถคันละ 8-9แสน แต่ต้องนั่งทนฟังเสียงต๊อกๆ ผมไม่เอาด้วยคนนึงละครับ รับไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
รถผมก็ต๊อกๆนะ 1.8 ปี 2007 แต่ก็เครมกันไปครับ ก็หายนะ ล๊อตใหม่ๆน่าจะหายแล้วนะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ prai

ซื้อรถคันละ 8-9แสน แต่ต้องนั่งทนฟังเสียงต๊อกๆ ผมไม่เอาด้วยคนนึงละครับ รับไม่ได้จริงๆ
ใช่ครับ ผมเห็นด้วย

ออฟไลน์ koruru

เป็นผมถ้าไม่รีบใช้รถ รออีกประมาน1ปีสิคับ มาสด้า3 ตัวใหม่ใกล้ จะมาละคับ

ส่วนตัวคิดว่า civic 2.0 ไม่น่าเล่นอะ ดีอย่างเดียว คือ แรง แค่นั้นจิงๆ ออฟชั่นงั้นๆอะ
1.8ตัวtop น่าเล่นกว่า หรือไม่ก็ มาสด้า2.0 ก็น่าเล่นกว่า ถ้าไม่คิดว่ามันเก่านะ (ราคาโดนใจมาก)

แต่ผมแนะนำ รอ3ตัวใหม่ดีกว่า หรือไม่ก็ 1.8top ไปก็ได้ (ถ้ารับเสียง ต๊อกๆ ได้นะ)

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
มันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะครับ แค่มีเสียงให้รำคาญเฉยๆ

แต่ปัญหาจริงจริง คือจองแล้ว รอ 3 เดือนนี่สิครับเซ็งมาก

กำลังจะจองในงานไปน่ะ แต่ เห็นเซลล์บอกรถได้เดือนกรกฏาคมนู้นเลย...เซ็งอ่ะ

2.0 ไม่มีปัญหาใช่ไหมคะ?
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ affup

• Newbie
  • *
ผมซื้อ ปี 09 ไฟแปดเปลี่ยม  ไม่มีปัญหาเรื่องเสียงเลยครับ เท่าที่เคยได้ยินมา ปี09  คงจะแก้ไขแล้วละครับ
ใช้มา 1 ปี ครับ อาการ งอแงไม่มีให้เห็นเลยครับ

ออฟไลน์ affup

• Newbie
  • *
ขอเพิ่มเติมเรื่อง การจองซื้อ Civic ครับ ผมว่าไม่นานครับ ขึ้นอยู่ที่ ศูนย์ กับเซล มากกว่าครับ ว่าจะดำเนินการตามเรื่องให้อย่างไร
พี่ และ เพื่อน ผมพึ่งซื้อ ไป 1 เดือนที่แล้วจอง แค่ 2 อาทิตย์ก็ได้แล้วครับ