ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บริการรถยนต์ซูซูกิ เป็นดีลเลอร์ทั้งหมดหรือมีบางส่วนเป็นของบริํษัทแม่  (อ่าน 11192 ครั้ง)

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ
เนื่องจากว่าเมื่อก่อนศูนย์ที่อนุสาวรีย์เป็นศูนย์ใหญ่ แต่เมื่อบริษัทซูซูกิ มาทำเองเลยไม่แน่ใจว่าจะลดตัวเองเป็นดีลเลอร์ หรือยังเป็นศูนย์ใหญ่อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2010, 16:23:43 โดย denkmit »

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
งานที่เกี่ยวกับ Service เขาสงวนไว้เป็นของคนไทย คือต้องมีคนไทยมีหุ้นอยู่มากกว่า 50%
ตอนนี้น่าจะเป็นดีลเลอร์ทั้งหมด ไม่ใช่ของ SAMT

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ศูนย์ใหญ่อยู่ถ.วิภาวดีรังสิต ในซอยนิสสัน ตรงข้ามสโมสรทหารบกนะครับ  :P

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบน่ะครับ เพราะตอนนี้พบว่าคุณภาพของศูนย์บริการซูซูกิ บางแห่ง ไม่ค่อยมีมาตรฐานซักเท่าไร เลยอยากหาศูนย์บริการที่มีมาตรฐาน
ดูบ้าง

ออฟไลน์ ChaLaLa

• Newbie
  • *
บริษัทแม่ในปัจจุบันมี 2 ส่วน คือ SAT (ดูแล Grand Vitara, APV และ Carry) กับ SAMT (ดูแล Swift ฯลฯ ในอนาคต)
SAT ปัจจุบันมี Dealer ที่เป็นของบริษัทในเครืออยู่ ไม่แน่ใจว่ามีกี่ที่ สำหรับ SAMT ปัจจุบันยังไม่มี Dealer ที่เป็นของตัวเอง
นอกจาก Dealer ใหม่ที่แต่งตั้งเพิ่มคือ iTOA แล้ว ก็ใช้บริการของ Dealer เดิมในเครือ SAT อยู่บางส่วน    ในอนาคตได้ยินว่า
จะเปิด Showroom ตัวอย่าง ที่เป็นของ SAMT เองเช่นกัน น่าจะก่อนออก ECO Car ครับ

ลองดูข้อมูลเพิ่มเติมใน www.suzuki.co.th หรือ www.suzukiswiftclub.com ได้ครับ

ปล. ถ้าใช้รถรุ่นอื่นๆ ที่นำเข้ามาเอง คงต้องทำใจหน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณ คุณ ChaLaLa ที่เข้ามาตอบให้ครับ

ออฟไลน์ ChaLaLa

• Newbie
  • *
ขอบคุณ คุณ ChaLaLa ที่เข้ามาตอบให้ครับ

กลัวคุณ J!MMY แย่งตอบน่ะครับ ;D