ผู้เขียน หัวข้อ: บนทางด่วน ช่วงทางโค้งขวารูปเคียว เหนือย่านมักกะสัน ผ่านโรงแรม เมอเคียว  (อ่าน 5648 ครั้ง)

ออฟไลน์ red898

• Full Member
ผมสงสัย เกือบทุกรีวิวเรื่องช่วงล่างของคุณจิมมี่อะครับ มักจะเจอประโยคนี้เสมอ

"บนทางด่วน ช่วงทางโค้งขวารูปเคียว เหนือย่านมักกะสัน ก่อนจะพาไปเข้าโค้งซ้าย ฝั่งตรงข้าม โรงแรมเมอเคียว"

ดูในกูเกิ้ลมันเป็นโรงแรม eastin ครับ ประเด็นคืออยากไปกินข้าวตรงวิวติดทางด่วนของโรงเเรมนี้อะครับ เลยสับสน555

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

เป็นโรงแรมที่เปลี่ยนมาหลายชื่อแล้วครับ ก่อนหน้านี้เป็นเมอเคียว พี่ข้างบ้านทำงานอยู่ที่นี่

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
เปลี่ยนชื่อครับ โรงแรมเมอร์เคียว สาขาอื่นๆก็เปลี่ยน เป็นหลากหลายชื่อครับ
บางอย่างที่เราเห็นจนคุ้นเคยก็ เรียกติดปากครับ อย่างเช่น คาร์ฟู ลาดพร้าว มีกี่คน จะเรียก บิ๊กซี เอ็กซ์ตร้า ลาดพร้าว หรือ คาร์ฟูอ่อนนุช ก็เช่นกัน
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
มันคือตรงไหนอะครับ ?

ออฟไลน์ pakorn

• ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
โค้งสาวน้อยร้อยชื่อ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ SM.

ผมสงสัย เกือบทุกรีวิวเรื่องช่วงล่างของคุณจิมมี่อะครับ มักจะเจอประโยคนี้เสมอ

"บนทางด่วน ช่วงทางโค้งขวารูปเคียว เหนือย่านมักกะสัน ก่อนจะพาไปเข้าโค้งซ้าย ฝั่งตรงข้าม โรงแรมเมอเคียว"

ดูในกูเกิ้ลมันเป็นโรงแรม eastin ครับ ประเด็นคืออยากไปกินข้าวตรงวิวติดทางด่วนของโรงเเรมนี้อะครับ เลยสับสน555

อย่าลืมมารีวิว สิ่งที่ไปกินมาด้วยนะครับ  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เวลาผ่านไปทีไร ก็อดมองขึ้นไปไม่ได้

เพราะเหมือนกับว่าเราก็โดนมองอยู่ 555

แต่พอได้ขึ้นไปมันไม่ค่อยสวยแฮะ อย่าคาดหวังมากนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
 ;D :D

ตอบนอกเรื่องนิดครับ... เป็นคำถามที่ดีอีกแล้ว

วิว รร นี้สวยมากๆเลยเวลามองจากทางด่วนขึ้นไป
ก่อนได้ไป ตปท เป็นครั้งแรกในชีวิตสมัยเรียน (ไป uk)
จินตนาการเอาเองว่า London มันจะทัศนียภาพประมาณจุดนี้ มีทางด่วน รถติดๆ ฯลฯ
พอไปถึงจริงๆ ที่ไหนได้ .......

(มันหมายความว่ายังไง ข้าพเจ้าก็ต่อไม่ถูกครับ กทม สวยกว่า London หรือ London สวยกว่า กทม อยู่ที่แฟนเพจพิจารณากันล่ะคร้าบบบ)
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ ตายตาหลับละ นึกไปว่าเป็น Mercure ที่ฟอร์จูน..ไม่มีทางด่วนนี่นา