ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปของ Isuzu MU-X ตัวล่าง และตัว DVD มาฝากครับ  (อ่าน 12619 ครั้ง)

ออฟไลน์ ento

• Full Member
Re: เอารูปของ Isuzu MU-X ตัวล่าง และตัว DVD มาฝากครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 20:36:40 »
พอเพียงและเพียงพอ ขับเรื่อยๆ เอื่อยๆ มันถูกสุดแล้วสำหรับ PPV
ขับซิ่งคนนั่งเมาตาลาย

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
Re: เอารูปของ Isuzu MU-X ตัวล่าง และตัว DVD มาฝากครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 11:46:26 »
ความเห็นผม คือ คุ้มค่ามาก ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องหน้าตาและรูปลักษณ์ กับราคา 1.094.- หรือ หนึ่งล้านเก้าหมื่นสี่พันบาท ครับ (น่าจะถูกสุดในกลุ่มแล้วมั้ง)

ขอเสียที่ 1. รูปโฉมภายนอกยังไม่ดึงดูดตา
            2. ลวดลายภายใน เหมือนรุ่น L ในกระบะ dmax และอุปกรณ์ลูกเล่นต่างๆหายไปค่อนข้างมาก ไกล้ๆกับรุ่น S ของกระบะ Dmax  กุญแจก็ไม่มีระบบกันขโมย

แต่ความคุ้ม ที่หาได้ยากในค่ายอื่น ราคาขนาดนี้ 1,094,000 บาท
คือ        1 . เกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด  และขอบอกเลยน่ะครับ ในฐานะที่ผมใช้เกียร์ธรรมดา 6 สปีดกับเครื่อง 1.9 อยู่ในกระบะ นั่งเต็มคัน เรื่องขึ้นเขาไม่ต้องกังวลครับ ขึ้นได้หายห่วงแต่อาจจะไม่พุ่งรวดเร็วเหมือน รถส่งเต้าหูของทาเคชิบนเทือกเขาอากินะได้  แต่บอกตรงนี้เลยว่า เกียร์ 1 นั้นทดไว้สูงพอสมควร ชนิดที่ว่า ในเกียร์ธรรมดา นั่งเต็มรถ+สัมภาระ(กระบะ4ประตู ประมาน 400 กก) สามารถปล่อยรอบเดิมเบาคลานขึ้นเนินจอดรถในห้างที่เอียงประมาณ 10-20 องศา ได้โดยไม่ต้องดกคันเร่งเลยครับ
            2. ในรุ่นเกียร์อัตโนมัติทุกรุ่นย่อย ในระบบความปลอดภัยมาเช่นเดียวกับตัวท็อป
                   เช่น ระบบเบรค ABS EBD และ BA
                         ความคุมการทรงตัว ESC
                         ป้องกันล้อหมุนฟรีขณะออกตัวTCS (โดยทำงานโดยลดกำลังเครื่องยนต์ลงเพื่อไม่ให้ออกตัวล้อหมุนฟรีแล้วท้ายปัด หลายคนคงเข้าใจผิดว่าเป็น limited slip หรือ diff lock)
            3. ระบบเบรคต่ออัตโนมัติหลังจากปล่อยเบรค (น่าจะประมาณ 3 วินาที) เพื่อช่วยออกตัวทางลาดชัน HSA
            4. ระบบดับเครื่องยนต์อัตโนมัติ (ISS)
            5. ดิสก์เบรค 4 ล้อ
            6. ถุงลม 2 ใบ
            7. เข็มขัดแบบดึงกลับอัตโนมัติ

ส่วนตัวผมมองว่าคุ้มมาก สำหรับคนที่ มีงบจำกัด แต่อยากใช้ประเภท PPV อุปกรณ์ ภายนอก ภายใน หาแต่งเพิ่มได้เมื่อมีทุน  แต่ระบบความปลอดภัยเรียกได้ว่ามาครบครันจัดเต็มจริงๆครับ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 11:59:09 »
ถ้าอยากได้ PPV ด้วยงบจำกัด ยังคุ้มต่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 11:59:54 »
ถ้าเน้นใช้งานคุ้มที่สุด แต่ถ้าเน้นภาพลักษณ์mu-x ตอนนี้สอบตกทั้งภายในภายนอกอย่างแรง