ผู้เขียน หัวข้อ: มีที่ไหนให้ test drive glc บ้างครับ  (อ่าน 4029 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
มีที่ไหนให้ test drive glc บ้างครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 23:34:50 »
อยากลองดูว่า ต่างกับ c class e class 5 series หรือพวก rx ยังไงบ้าง
อันไหนนุ่มๆกว่ากันอะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
Re: มีที่ไหนให้ test drive glc บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 23:52:49 »
ผมไปศูนย์ Benz มา 3 สาขา และขอ testdrive C class ทุกที่ไม่มีที่ไหนมีรถให้ผมเทสเลย รถไม่ว่างบ้าง ไม่มีรถบ้าง ผมอาจจะไม่มีดวงไปในจังหวะเค้าไม่มีรถพอดี ถ้าจะให้ดีโทรไปนัดก่อนครับเพื่อความชัว แต่เวลาผมมันไม่แน่นอนว่างก็แวะเข้าไป แต่ดูเซล benz จะไม่ค่อยสนใจเลย สุดท้ายผมเลยไปออก bmw แทน

ออฟไลน์ bingoman

Re: มีที่ไหนให้ test drive glc บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 00:05:43 »
ผมเคยไปถาม E-Class เมื่อปีก่อนในงานมอเตอร์โชว์  บอกว่าอยากลองขับ ทางเซลล์กลบับอกว่าให้โทรเช้าไปที่ 0 ทั้งที่ตัวเองก็มาจาก 0  แล้วให้นัดวันอะไรกันอีกที  แต่พูดจาโวน้ำไหลไฟดับเลย  แถมบอกว่าซีรี่5 เทียบกับ E-Class Blutec ไม่ได้แน่ๆ  เพราะของเบนซ์ขับมันกว่า แรงกว่า แล้วประหยัดมากๆ  แล้วสมูต ไม่มีกระตุกเลย  ซีรี่5 นี่คนละชั้น

โห เป็นงั้นไป  ผมคิดในใจ
เห็นใครๆ ก็ชมซีรี่5 ว่าขับสนุก  แต่เซลล์เบนซ์พูดซะบีเอ็มยังกับรถจีนแดงเลย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 00:16:22 »
ผมกะจะไปลองดูที่งาน Big อยู่เหมือนกันครับ เห็นตัวเป็นๆหลายทีแล้ว สวยดี ราคาน่าคบด้วย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 08:23:18 »
เท่าที่ทราบตอนนี้รถไม่พอครับ ต้องเอารถ test รถ demo ต่างๆ ไปใช้เป็นรถทดแทนให้กับลูกค้าที่รถมีปัญหาต่างๆ แม้ว่าบางคนไม่มีประกันที่ได้รถทดแทน แต่พอไปต่อรองกับศูนย์ ก็ได้มาใช้ครับ ผมไม่แน่ใจว่าเค้ามีการตกลงกันยังไง เก็บค่าเช่ากันหรือเปล่า

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 08:41:21 »
เคยไปถาม พระราม 3 บอกไม่มีรถ บ แม่ไม่มีนโยบาย
แต่ลูกค้าที่ซื้อไปไม่มีปัญหาน๊ะครับ

พูดเก่ง แต่ทำเอาเงิบไป

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 12:36:35 »
ผมเคยไปถาม E-Class เมื่อปีก่อนในงานมอเตอร์โชว์  บอกว่าอยากลองขับ ทางเซลล์กลบับอกว่าให้โทรเช้าไปที่ 0 ทั้งที่ตัวเองก็มาจาก 0  แล้วให้นัดวันอะไรกันอีกที  แต่พูดจาโวน้ำไหลไฟดับเลย  แถมบอกว่าซีรี่5 เทียบกับ E-Class Blutec ไม่ได้แน่ๆ  เพราะของเบนซ์ขับมันกว่า แรงกว่า แล้วประหยัดมากๆ  แล้วสมูต ไม่มีกระตุกเลย  ซีรี่5 นี่คนละชั้น

เห็นใครๆ ก็ชมซีรี่5 ว่าขับสนุก  แต่เซลล์เบนซ์พูดซะบีเอ็มยังกับรถจีนแดงเลย

เซลพูดได้ย้อนแย้งพอสมควรเลยนะครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 13:15:03 »

เจอสายบัฟ 5555555 จริงๆเราก้รู้รถอะดีทั้งคู่แต่ อย่าบัฟ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 14:29:41 »
จะได้ลองขับก็น่าเป็นตัว Off-Road ซึ่งช่วงล่างและล้อก็ต่างกับ AMG ส่วนใหญ่ถ้ารุ่นราคาเกิน 3 ล้านมักจะไม่ค่อยมีให้ทดลองขับหรอก บางทีก็ต้องเซลที่รู้จักหรือเคยซื้อกันมาก่อน รถมาก็ขายได้ตลอด ตัดมาเป็นรถทดลองขับแล้วเสียของ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 20:45:33 »
เคยถามสมัย gla อะครับ เค้าบอกรถเทสมีน้อยมันจะวนไปตามศูนย์ต่างๆ ต้องโทรเข้าหลายๆศูนย์เอาครับ เผื่อจะมีคิวว่าง

โทรไล่จนเจอแต่คิวมาแบบ 11โมง วันพุธ เลยอดเทสเลยตอนนั้น

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 22:08:47 »
เป็นปกติของเบนซ์ครับ ของผมกว่าจะได้เทส W212 FL เกือบจะถอดใจแล้ว เพราะเห็นส่วนใหญ่ซื้อมาเลย ไม่ได้ลองซักคน โทรไล่ทีละศูนย์ สรุปได้แค่ลองขับแบบน้ำจิ้ม ดีกว่าวนในศูนย์หน่อยนึง แนวออกถนนใหญ่ ไปยูอันถัดไป แล้วก็กลับมายูอีกรอบ กลับโชว์รูม สิริรวมจะถึง 2 กิโลรึเปล่าน่ะ

ออฟไลน์ vicc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 11:53:01 »
ล่าสุด เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ผมได้เทสนะ ตัว GLC แต่ต้องจองคิว เป็นรถที่มาจาก เบนส์ไทยแลนด์ครับ ไปจองคิวที่ศูนย์แถวๆวิภาวดี ตรงข้าม ม.หอการค้า เทสไป กลับ โทรลเวย์

ผลการเทส อย่างอื่นดีหมด ติดอยู่ที่ที่นั่งด้านขนขับ ผมรู้สึกว่าแคบไป เพราะตัวคอนโซลกลางใหญ่มาก เบียดขาซ้ายอย่างแรง นั่งขับแล้วรู้สึกอึดอัดครับ

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member