ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ รถรุ่นใหม่ๆ interior ไม่มีค่อยมีสีเบจ หรือสีครีมแล้วหรอครับ  (อ่าน 8697 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ชอบแบบ Mazda 3 ครับ เบาะครีมดูพรีเมียมกว่า

ออฟไลน์ SM.

ใช้เบาะสีอ่อนๆอยู่ครับ ต้องพกสเตคลีนไว้ในรถเลย เช็ดไม่ไหว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถึงเวลา ความนิยมจะวนกลับไปที่สีเบจ และสีอื่น ๆ ตามเคยครับ   8)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ผมเป็นคนนึงที่ชอบรถที่ภายในตกแต่งด้วยสีเบจตัดกับสีเข้ม (ไม่จำเป็นต้องเป็นสีดำ อาจจะเป็นน้ำตาลเข้มก็ได้) มากกกก
ยิ่งถ้าตัดด้วยลายไม้จริงแบบไม่ต้องลงแลคเกอร์นะครับ ผมนี่ลงไปดิ้นๆๆๆๆ เลย  ;D

ผมชอบรถที่เปิดเข้าไปแล้วดูอบอุ่น น่านั่ง และผ่อนคลายให้อารมณ์เหมือนนั่งห้องนั่งเล่น ถึงมันจะสกปรกง่ายไปหน่อย แต่ผมยินดีดูแล

ที่ไม่ชอบที่สุดคือรถสีดำและถายในสีดำ ไม่ชอบมากๆ ผมรู้สึกว่ามันอึมครึมไปหมด ไม่น่านั่ง จะมืดไปไหน

แบบในรูปนี่ใช่เลย

ออฟไลน์ mamaman

รถผมก็สีเบส รู้สึกสบายตา
แต่ ภายในธรรมดาไม่ฟรีเมี่ยม

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
ยังไงก็ชอบสีเบจครับ  รองลงมาคือ น้ำตาลไหม้ 

ออฟไลน์ Yangyang

ผมไม่ชอบภายในสีเบสกับลายไม้เลย
ก่อนหน้านี้เคยจะเอา accord แต่เลือกสีข้างนอกเทาข้างในดำไม่ได้ เลยตัดทิ้งไปเอา xtrail 2.0v แทน ภายในดำล้วนแล้วรู้สึกสบายตาดี

สีเบจเลอะง่าย ใช้ไปนานๆก็มีคราบดำๆเช็ดไม่ออก เคยไล่ดูรูปตามเว็บรถมือสองแล้วสภาพดูไม่จืดเลย ขนาดเต็นท์เก็บงานมาแล้วนะ

ออฟไลน์ IS2000

ส่วนใหญ่ภายในรถสมัยนี้ออกแบบมาล้ำครับ ดูกับโทนสีใหม่ๆโดยเฉพาะแบบตัดเป็นทูโทนแล้วดูดีกว่าเบจล้วน
อีกอย่างผมว่าเทรนรถเริ่มดีไซน์เอาใจลูกค้ารุ่นใหม่ๆจึงไม่เน้นภายในเบจเท่าแต่ก่อน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ ____/หมี'

• Jr. Member
  • **
  • ♯^w^♯
ชอบสีเบจ(โทนสว่าง) มากกว่าสีดำ (โทนเข้ม) ครับ เพราะโปร่ง โล่ง และเวลาเราถ่ายรูปในรถดูสว่างกว่า (เกี่ยวไหม)
เเละฝึกให้ขยันขัดเบาะ เข็ดเบาะ ครับกลายเป็นว่าในรถขาดไม่ได้เลยคือทิชชู่เปียก (เช็ดฉุกเฉินและใช้ยามจำเป็น) กับชุดน้ำยาทำความสะอาดเบาะ
แต่เดี๋ยวนี้แอบปันใจไปหาสีน้ำตาลเข้มแบบ 5-Series นั่งของญาติแล้วมันก็ดูโปร่งดีนะ

ออฟไลน์ muza

ถ้า ประมาณ compact หรือ C-seg ผมว่า
สีเบส ช่วยให้รถ ดู ไม่ได้คันเล็กจนเกินไปนะครับ
เวลาใช้ดำล้วน รถคันไม่ใหญ่ อยู่ ภายในละ รู้สึกอึดอัดนิดนึง

ออฟไลน์ Eddy5659

รถ 2 คันที่ผมใช้ประจำ camry 2.0g extremo ภายในดำ
                           everest 3.2 titanium+ ภายในสีเบส

สีเบสมันสะบายตา ดูโล่งๆ ผ่อนคลาย แต่สีดำมันก็ทำให้ผู้โดยสารพัดสายตาได้ดี เพราะมีแสงเข้าตาน้อยกว่า
แต่ความเลอะเทอะ และการดูแลนี่สิ. สีเบสเบอะง่ายมากก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Lancer

ก็ตามสมัยนิยมหล่ะมั๊งครับ เหมือนที่เดี๋ยวนี้ ก็ไม่ค่อยเห็นรถสีทองแล้วอะครับ