ผู้เขียน หัวข้อ: Honda คุณหลอกเราเล่นหรือเปล่าเนี่ย  (อ่าน 12824 ครั้ง)

ออฟไลน์ lockpost

• Newbie
  • *
Re: Honda คุณหลอกเราเล่นหรือเปล่าเนี่ย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 14:00:21 »
ที่เชียงใหม่ถามมาแล้ว เซลล์แค่บอกว่าจองภายในสิงหาคมนะครับ ไม่ต้องรับรถภายในสิงหาคมนะครับ

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
Re: Honda คุณหลอกเราเล่นหรือเปล่าเนี่ย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 14:35:33 »
เชียงใหม่ศูนย์ไหนครับ  จะได้ไปสอบถามบ้าง

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 15:02:16 »
เดี๋ยวปลายปีก็งัดโปรเดิมมาใช้  ยืนไปเลย คนจะได้กล้าใช้hybrid

อย่างโปรช่วยผ่อน 1,000.-  12เดือน    ออกมาตั้งแต่ เดือน5-6 พอขึ้นเดือน 7 บอก ขยายความสุข
การตลาด ก็คือการตลาด

ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวก็มา

One Day.

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 16:48:10 »
น่าจะดูจากวันจองรถนะครับ ถ้าดูวันออกรถนี่แย่มากครับ ถ้ามีรถทุกสีรอเลยก็ว่าไปอย่าง เห็นใจ จขกท ครับ

แต่อีกมุมมองนึง "อาจจะ" มาจากตัวเซลเองนะครับ ที่ต้องการดันให้ออกเร็ว เลยใช้โอกาสตรงนี้ในการเนียนหลอกไป เผื่อลูกค้ายอมเปลี่ยนสี
เขาก็จะได้ยอดเร็ว ไม่ยุ่งยากไป Key สั่งรถ ไม่ต้องไปคอยเร่งรถ บรา บรา ๆๆๆๆ

ผมว่าเซลขี้เกียจครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 19:32:44 »
หรือว่าพนักงานขายจะพยายามเอาสีที่ตัวเองได้โควต้า
มาครับเลยพูดแบบนั้นครับ

Ath..

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 19:59:38 »
เดี๋ยวปลายปีก็งัดโปรเดิมมาใช้  ยืนไปเลย คนจะได้กล้าใช้hybrid

อย่างโปรช่วยผ่อน 1,000.-  12เดือน    ออกมาตั้งแต่ เดือน5-6 พอขึ้นเดือน 7 บอก ขยายความสุข
การตลาด ก็คือการตลาด

ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวก็มา

..+1.. ;D ;D..

ออฟไลน์ mrkaqz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 20:22:25 »
เชียงใหม่เหรอครับ ขอคอนเฟิมหน่อย ถ้าจริงผมยอมบินไปซื้อที่นั่นเลย

นี่ผมถามมา พระรามสามฮอนด้า,พระราม2,วีกรุ๊ป เซลสี่ห้าคน ตอบเป็นเสียงเดียวกัน ต้องรับรถก่อนสิงหา เป็นโปรของฮอนด้าไม่ใช่โปรของศูนย์ เลยเลื่อนให้ไม่ได้ ไม่งั้นไม่ได้โปร

แล้วผมถามคุณมีรถให้ผมไหม พระรามสาม 7 ศูนย์ได้สีดำมา ไม่กี่คัน,วีกร๊ป 4 ศูนย์ได้สีขาวมาคัน สีดำมาคัน

อยากจะให้ใจกล้าๆหน่อย ฮอนด้า ผมใจกล้าจะเล่น Hybrid คุณแล้ว คุณช่วยใจกล้ากับผมหน่อยขอแค่เนี่ย

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 13:05:53 »
ถ้าจริงนี่...
ผมว่าเข้าขั้น แย่ เลยนะ

ปีนี้ Honda เริ่มทำสิ่งที่แสดงให้เห็นว่า เป็นเจ้าตลาด จะเล่นแง่ยังไงก็ได้ลูกค้าก็ซื้อ
City รุ่นกลางๆ ลดนู้นตัดนี่ ขายราคาเดิม รุ่นมีจอก็ลดเกรดจอลง
HR-V ก็ลดเกรดจอลงหนักกว่าอีก แถมปรับราคาขึ้นสูงเพียงเพราะเบาะไฟฟ้าแค่นั้นเลย
Civic วัสดุหลายจุดลดต้นทุน แถมงานประกอบไม่โอเค มีหลายคันเจอเสียงกุกๆ กักๆ ในหลายจุดข้างหน้า
นี่ Accord Hybrid ยังจะออกโปรเรียกแขกน่าเกลียดแบบนี้อีก

เห็นด้วยครับ

โดยเฉพาะโปรล่าสุด ถ้าจะเอาใจลูกค้า ต้องนับเฉพาะวันจอง ไม่ใช่ทำแบบนี้
แต่ก็แก้ยาก คนใกล้ตัวผม มีแต่คนใช้กะคนอวยฮอนด้าเต็มไปหมดอยู่ดี  ::)
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 14:05:28 »
เมื่อก่อนผมไม่ซื้อรถ Honda เลย เพราะไม่มีของแถม ไม่มีโปรโมชั่น ไม่มีดอกเบี้ยถูกใดใด แต่รถเขาก็สวยและขายดีนะในช่วงนั้น
แต่พอเจอเซลหยิ่งมากนี่รับไม่ได้อย่างแรง มาแนวนี้ต่อให้ดีแค่ไหนผมก็ไม่ซื้อ

ในช่วง 2-3 ปีก่อน Honda เปลี่ยนแนวทางไปมาก เริ่มจากแถมประกันชั้น 1 และของแถมอื่นๆก็ตามมา ดอกเบี้ยถูก และบางจังหวะมีช่วยผ่อนด้วย
เซลก็คุยดีและเอาใจ(ง้อ)เรามากขึ้น

แต่มาปีนี้ เหมือน Honda ที่เย่อหยิ่ง กำลังจะกลับมาสินะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2016, 14:20:08 โดย Fong »
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 23:13:31 »
เหมือนจะออกโปรมาเพื่อสร้างภาพ จับต้องลำบาก

นำเสนอขายสินค้าตัวเองเต็มที่ แต่พอลูกค้าจะซื้อ

ชั้นมีให้เท่านี้ จะเอาก็เอา ไม่พอใจก็ไม่ต้องเอา

ดูกล้าๆ กลัวๆ เก้ๆ กังๆ ยังงัยก็ไม่รู้สินะ

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 01:01:49 »
จองมาที่ honda ธัญบุรี ในใบจองก็ระบุเป็นของแถมชัดเจนนะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2016, 10:48:26 »
เหอ ๆ โปรดัก  8)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2016, 11:06:40 »
เมื่อก่อนผมไม่ซื้อรถ Honda เลย เพราะไม่มีของแถม ไม่มีโปรโมชั่น ไม่มีดอกเบี้ยถูกใดใด แต่รถเขาก็สวยและขายดีนะในช่วงนั้น
แต่พอเจอเซลหยิ่งมากนี่รับไม่ได้อย่างแรง มาแนวนี้ต่อให้ดีแค่ไหนผมก็ไม่ซื้อ

ในช่วง 2-3 ปีก่อน Honda เปลี่ยนแนวทางไปมาก เริ่มจากแถมประกันชั้น 1 และของแถมอื่นๆก็ตามมา ดอกเบี้ยถูก และบางจังหวะมีช่วยผ่อนด้วย
เซลก็คุยดีและเอาใจ(ง้อ)เรามากขึ้น

แต่มาปีนี้ เหมือน Honda ที่เย่อหยิ่ง กำลังจะหลับมาสินะครับ

จริงครับ แถมoption ต่างๆหดหาย หรือตัดทอนสเปกไป งงhondaยุคนี้จริงๆ เขาเปลี่ยนคนบริหารหรือครับ?

ออฟไลน์ K.Dhol

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 07:21:44 »

แต่มาปีนี้ เหมือน Honda ที่เย่อหยิ่ง กำลังจะหลับมาสินะครับ

จริงครับ แถมoption ต่างๆหดหาย หรือตัดทอนสเปกไป งงhondaยุคนี้จริงๆ เขาเปลี่ยนคนบริหารหรือครับ?

ใช่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2016, 07:25:37 โดย K.Dhol »