ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda เตรียมเพิ่มอุปกรณ์ให้ BT-50 PRO MY2016 : จอ DVD - Navi - แอร์ออโต้ //  (อ่าน 22968 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
MAZDA BT-50 PRO MY2016

Channel Youtube ของ Mazda Thailand ได้ปล่อยคลิปโฆษณาตัวใหม่
ของ BT-50 PRO เมื่อประมาณช่วงหัวค่ำที่ผ่านมา ทำให้เห็นถึง การเพิ่ม
อุปกรณ์ - Option ใหม่ รายการดังต่อไปนี้

- หน้าจอเครื่องเสียง ระบบสัมผัส Touchscreen ขนาด 7 นิ้ว
- ระบบนำทาง Navigation System
- เครื่องเล่น DVD
- ระบบปรับอากาศ แบบอัตโนมัติ แยกอิสระซ้าย-ขวา Dual Zone

ราคา และ รายละเอียดอย่างเป็นทางการทั้งหมด น่าจะได้ทราบกันเร็วๆนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 20:42:14 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ HHHsung

จำได้ว่าเคยไปเทสไดร์ เซลบอกไม่ใส่จอเพราะกลัวคนขับเสียสมาธิ.........

ปล. อุปกรณ์พวกนี้ มีผลกับคนซื้อไม่เยอะ ไปปรับปรุงหน้าตาภายนอกให้มันแมนๆ จะดีกว่า

โดยเฉพาะไฟท้าย งอนเชียว ปรับเส้นสายใหม่ด้วย บึกบึนแบบแรงเยอร์คนจะได้ซื้อ

ไม่เข้าใจฝ่ายออกแบบ กับ การตลาดเลย เคยคุยกันบ้างมั้ย

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
หน้าตามันต้องปรับปรุงให้สู้ค่ายอื่นได้ ก็จะดีนะครับ

ไอ้ออฟชั่นเนวิเกเตอร์เนี่ยผมว่าไม่ดึงดูดเลยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

กว่าจะใส่มา ช้าไปมั้ยเนี่ย =_=

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
หน้าตาแบบนี้ ไม่รักก็เกลียดเลย
แต่วัสดุภายใน การควบคุมรถ ทำได้ดีมาก
เก็บเสียงดีกว่ารถเก๋งบางยี่ห้อซะอีก

ออฟไลน์ Greentea

• Jr. Member
  • **
  • รักในหลวง 💛
ถ้าจัดเต็มมาตั้งแต่แรก
พี่ฟอร์ดก้อคงโกรธแย่ดิครับบบบ

เหมือนเค้าพยายามไม่ให้ไลน์ทับกันน
ดูรถเก่ง,suv อุปกรณ์มาสด้าจัดเต็มขนาดนั้น
แต่พอมากระบะ โล่งเตียนเหี้ยนยิ่งกว่าอะไร  :P

ออฟไลน์ whoami

พวกระบบรักษาความปลอดภัยอย่าง dsc อะไรจำพวกนั้นทำไมไม่จัดมาให้บ้างครับ

หรือต้องให้รัฐบาลออกกฏหมายบังคับ ระบบพวกนี้ถึงจะได้เห็นในรถปิคอัพทุกยี่ห้อทุกรุ่นย่อยแบบเดียวกับข้อบังคับของ eco car phase2

ออฟไลน์ yourturle

Rare item for Bt

ที่แท้รอทุกค่ายปรับกันให้ครบ จึงค่อยปล่อย
แต่ก็แค่ 4D และที่สำคัญของ พศ นี้ DRL
คงรอออกอีกที ปีหน้า 2017  PROJECTOR+ DRL

ถ้ารักBT PRO ต้องรอหน่อยเน้ออออ
 ;) ::) ;) ::) ;)
One Day.

ออฟไลน์ ps000000

ดูทรงมวยแล้วคงไม่เน้นกระบะนะ มาสด้า

ออฟไลน์ Ty ESC

คงต้องทยอย เคลียรักเก่ากับฟอร์ด

ออกรุ่น จากกันด้วยใจ ให้จบๆกันไป
รีบไปหารักใหม่ อีซูสุ ซูมซูมมมมมมม

ออฟไลน์ Cheze_Cake

เครื่องมันก็บล๊อคเดียวกับฟอร์ดเเต่ทำไมมันเเด๊กกน้ำมันจังงงง ><

เครื่อง2.2ทั้งAT MT เเด๊กเเหลกลานยังกะเครื่องบล๊อคใหญ่

ปล.ผมดูจาก eco sticker
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 22:21:33 โดย Cheze_Cake »
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
หน้าตาแบบนี้ ไม่รักก็เกลียดเลย
แต่วัสดุภายใน การควบคุมรถ ทำได้ดีมาก
เก็บเสียงดีกว่ารถเก๋งบางยี่ห้อซะอีก

ใช่ครับ ผมนี่ละชอบมากกับกระบะมาสด้ารุ่นนี้ โดยเฉพาะไฟท้าย นี่บอกเลยว่าโดนใจสุดๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
พวกระบบรักษาความปลอดภัยอย่าง dsc อะไรจำพวกนั้นทำไมไม่จัดมาให้บ้างครับ

หรือต้องให้รัฐบาลออกกฏหมายบังคับ ระบบพวกนี้ถึงจะได้เห็นในรถปิคอัพทุกยี่ห้อทุกรุ่นย่อยแบบเดียวกับข้อบังคับของ eco car phase2

มาสด้าบีทีห้าสิบโปร พ.ศ. นี้ไม่เห็นควรปลอดภัยของคนไทยเลย

ออฟไลน์ recycleman

bt50pro มีของดีที่ผมแอบชอบอยู่นั้นคือตัวขับ4 3.2พ่วงเกียร์ธรรมดาครับ บอกตามตรงตอนนี้ก็ยังอยากได้อยู่

และถ้าได้อุปกรณ์เพิ่มแบบนี้ ระบบความปลอดภัยที่มาครบๆในตัวขับ4 โอเคเลยน่ะ ถ้าซื้อตอนนี้ผมอาจละสายตาจากตัว wt ได้เลย

เพราะเจ้านั้นสวยจริงแต่แข็งเกิน เจอถนนไม่เรียบทีขับไม่ถูกใจเลยครับ เด้งมาก เครื่องก็ไม่แรงดังใจมีแค่พอใช้งาน ไม่ถึงใจพวกเท้าหนักแบบผมอีก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กว่าจะใส่มา ช้าไปมั้ยเนี่ย =_=
นั่นสิครับ ช้ามากที่สุดในสามโลก

เรื่องหน้าตาผมโอเคอยู่ มันไม่เหมือนใคร เทียบกับ Revo, Triton ไม่ขี้เหร่กว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_o"

รู้ตัวเมื่อสาย :D :D :D :D :D น่าจะมาแบบนี้ตั้งนานแล้ว

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ต้นทุนไม่เหมือนกันครับ
แชร์พาสเขามาจะต้องมีต้นทุน
ที่ใส่มาตอนนี้ จำใจต้องเข็ญให้ได้ไปต่อ

ออฟไลน์ SM.

ใส่อะไรก็ใส่มาเถอะครับ ดีกว่าอยู่เฉยๆ รอดูรายละเอียดว่าเพิ่มอะไรมาบ้าง เพิ่มถุงลม??? แต่ราคาไม่ต้องเพิ่มก็ดีนะ  :P :P :P :P

เรื่องหน้าตา คิดว่ายากครับ ที่จะปรับ น่าจะเน้นใส่พวกอุปกรณ์มากกว่า ทำง่ายกว่า

ออฟไลน์ rojsak2021

น่าจะมีกล้องหลังด้วย

ออฟไลน์ johnlee

ยังไงก็ได้ยอดเดือนละ 500 คันเช่นเดิม อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Tomz

ไฟหน้ามาแบบ โปรเจคเตอร์ได้แล้วนะพี่ เจ้าอื่นตัวท้อปๆ นี่เค้าจับยัดมากันหมดแล้วนะ เหลือแต่พี่นี่แหละ แหม๊.....
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ pjs6306

ขอไฟโปรเจคเตอร์ drl  ก้อยังดีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

จริงๆของเหล่านี้มันมีอยู่ตัวส่งไปขายออสเตรเลียตั้งแต่พึ่ง MC เลยนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
น่าจะมีกล้องหลังด้วย

กล้องหลังมีครับ

ออฟไลน์ u4604307

• Newbie
  • *
แถวตากฟ้า นครสวรรค์เห็นออกใหม่ 5 คันแล้วครับ

ออฟไลน์ rtong

ขายไม่ออกส่วนหนึ่งก็ตรงออฟชั่น
บางทีไปดูรถ  พอไม่มีจอ  ไม่มีกล้องก็ไปหาเจ้าตลาดจบ
คนบ้านนอกบางทีเขาก็ต้องมีเรื่องไว้คุยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แอร์ออโต้นี่มันขนาดนั้นเลยหรอครับ ผมโคตรเฉยๆเลย
มือบิดก็ไม่เห็นจะต่าง มีก็ไม่ได้กดปุ่มออโต้สักที