ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : MG GS 2.0 Turbo X 4WD 6DCT //  (อ่าน 11372 ครั้ง)

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : MG GS 2.0 Turbo X 4WD 6DCT //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 00:42:22 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ____/หมี'

• Jr. Member
  • **
  • ♯^w^♯
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : MG GS 2.0 Turbo X 4WD 6DCT //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 02:31:02 »
ขอบคุณครับ แรงม้านี่วัดได้จากตัวเลขไม่ได้จริงๆ
#สมัยก่อนเปิดตัวนี่วิ่งขึ้นดอยอินทนนท์กันเป็นว่าเล่นเลยนะ

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 02:42:11 »
"เจียไต๋ GS 2.0 Turbo X 4 WD 6DCT"    เฮ้ยพอเปลี่ยนชื่อแล้วทำไมมันดูเหมาะสมคุ้มค่าขึ้นมาอย่างไม่น่าเชื่อ หรือเพราะว่าผมไม่เคยคาดหวังอะไรกับแบรนนี้เลยคิดว่าทำได้ขนาดนี้ก็ดีแล้ว 55555 พูดเล่นอย่าคิดมากนะครับอ่านเอาสนุกๆพอ

ออฟไลน์ Yamaha

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 04:05:09 »
"เจียไต๋ GS 2.0 Turbo X 4 WD 6DCT"    เฮ้ยพอเปลี่ยนชื่อแล้วทำไมมันดูเหมาะสมคุ้มค่าขึ้นมาอย่างไม่น่าเชื่อ หรือเพราะว่าผมไม่เคยคาดหวังอะไรกับแบรนนี้เลยคิดว่าทำได้ขนาดนี้ก็ดีแล้ว 55555 พูดเล่นอย่าคิดมากนะครับอ่านเอาสนุกๆพอ

คุณพูดเล่นด่า MG ค่อนข้างเเรง แบบไม่ให้กำลังคนตั้งใจนำเสนอผลิตภัณฑ์แบบนี้ ไม่ผิดอะไร

ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยกับตลาดยานยนต์ในไทยปัจจุบัน เเต่ละค่ายมีจุดเด่นทีจุดเด่นของMG มันไม่ว้าวพอ

ผมเป็นกำลังใจให้ MG

ออฟไลน์ VORA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 09:28:04 »
โหกลับไปเจียไต๋เลยหรือครับ   แรงอะ   น่าจะเป็นชื่อใหม่ดีกว่านะครับ...
JIA ก็ดีนะ.......ดูไม่ต่างจากเดิม....  ก็เป็นกำลังใจให้ MG แล้วกัน
รอดูกระบะของเขา จะเป็นแบบไหน 2 ปีเจอกัน

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 15:23:02 »

คุณพูดเล่นด่า MG ค่อนข้างเเรง แบบไม่ให้กำลังคนตั้งใจนำเสนอผลิตภัณฑ์แบบนี้ ไม่ผิดอะไร

ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยกับตลาดยานยนต์ในไทยปัจจุบัน เเต่ละค่ายมีจุดเด่นทีจุดเด่นของMG มันไม่ว้าวพอ

สังคมบ้านเรานี่แปลกมากตรงที่คนจิตใจยังคับแคบไม่ยอมรับและไม่เปิดโอกาสให้คนใหม่ๆมีจุดยืนในตลาด แต่ไม่เคยได้มองตัวเองว่าโดนรายเก่าๆเอาเปรียบอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 00:20:46 »

สังคมบ้านเรานี่แปลกมากตรงที่คนจิตใจยังคับแคบไม่ยอมรับและไม่เปิดโอกาสให้คนใหม่ๆมีจุดยืนในตลาด แต่ไม่เคยได้มองตัวเองว่าโดนรายเก่าๆเอาเปรียบอย่างไรบ้าง

มันไม่ใช่ให้โอกาศไม่ให้โอกาศหรอกครับในฐานะคนที่เคยทำงานการตลาดมาปัจจุบันกลับมาทำธุรกิจของตัวเองมันเป็นหน้าที่และการบ้านของการตลาด RD และ service ของทาง MG จะต้องเอากลับไปทำการบ้านให้หนักครับทำให้ผมเลิกมองภาพลักษณ์แบรน MG แบบนั้น แน่นอนว่าก่อนหน้านี้ตอน MG6 ออกมาเมื่อ 2 ปีก่อนผมเองก็ยังชมแล้วจากนั้นเป็นยังไงครับ บอกตรงๆปัจจุบันนี้ MG รุ่นอื่นๆยังไม่สามารถการันตีความคุ้มค่าในการซื้อให้ผมได้เลยยกเว้น MG3 แต่ถ้าย้อนเวลากลับไปซัก 10 ปีก่อนตอนผมยังทำงานใหม่ๆและมี MG ผมก็ไม่ซื้ออยู่ดีครับ

ออฟไลน์ infoman

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 12:04:32 »
เพิ่งไปลองขับ ตัว 1.5 ที่สนามข้างซีคอน มาเมื่อวาน ก็ดีนะครับ รอบแรก จนท จะจับให้ดูก่อน ประมาณ 4-5 รอบ แบบจัดเต็มใช้ Active Safty ทุกอย่างให้ดู ก็นั่งไป เท้ายันพี้นไป
ทั้ง ABS EBD เบรกในโค้ง duble len change 0-100 จัดเต็มให้หมด แล้วก็ ให้ขับเอง ก็ลองจากเบาๆ สร้างความคุ้นเคยก่อน แล้วก็ลองอันตราเร่ง ดึงหลังติดเบาะ ดีนะ แต่จังหวะเปลี่ยน
เกียร์ ไม่กระตุกแต่ ชัดมากว่าเกียร์เปลี่ยน คล้ายๆกับ คนขับเกียร์ธรรมดา เก่งๆ รอบแทบไม่หล่น อันตราเร่งต่อเนื่องดี เบรกมือไฟฟ้า เสียงดัง เข้ามานในห้องโดยสาร ชัด ลอง auto hold
ก็สะดวกดี แต่ช้าไปนิด แตะคันเร่งออกตัวเครื่องดึงแล้วถึงจะปล่อย ช่วงล่างเข้าโค้ง แรงๆระบบดึงให้ตลอด ลอง ใส่โค้งไม่เบรกเลย ที่ 60 ขับ 90 กระทืบเบรกก็นิ่ง ในห้องโดยสารเงียบ
ได้บินแต่เสียงเบรกไฟฟ้า แต่นอนรถเครื่องดัง น้องๆดีเซล ดังประมาณ DMAX 1.9 มีวัสดุ ซับเสียงยัดอยู่ตาม โป่งรถด้วย บานพับประตูเหล็กหนาสัก ครึ่งนิ้วได้ ไม่ได้เป็นเหล็กแผ่นขึ้นรูปเหมือนรถญี่ปุ่น

Option จัดมาครบดี กับราคา ไม่ถึงล้าน แต่เห็นห่วงเรื่องเกียร์ อยู่ไม่น้อย อารมร์ตอนนี้คล้าายๆกันเมื่อ 5 ปีที่แล้วตอนจะซื้อรถ เทียบ Fiesta กับ Jazz GE ตอนนี้ MG GS กับ HRV
เทียบด้วย ราคานะครับ GS เป็น รถที่ต้นทุนน่าจะแพงกว่า แต่แบรนด์อ่อนกว่า GS 1.5 ตัว Top กับ HR-V EL

อยากรอ HLM คุณจิมมี่ คุณแพน Review ตัว 1.5 ก่อน กับ HR-V MC ก่อน ด้วย ค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ i-dine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 10:09:54 »
ผมก็รอให้คุณจิมมี่รีวิวตัว 1.5 เช่นกันครับ

มาลงชื่อไว้ก่อน