ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-Benz GLE 500e Plug-in Hybrid ประกอบในประเทศ //  (อ่าน 36382 ครั้ง)

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
:'( เจ็บครับ เพิ่งออก gle 250d มาไม่กี่เดือน โดนไปอีกแล้ว มันต้องแบบนี้สิ คันที่ 2 หลังจาก 6 ปีที่แล้ว e250  :'(

อนาคต ยังไม่แน่ว่าตัวไหนราคาดีกว่ากัน

ผมใช้ ML 250 ยังไม่เสียดายเลยครับ ลุยได้ทุกที่ รูดได้ทุกสภาพ Highway ในประเทศไทย

อีกอย่างเครื่องเบนซิน ความประหยัดไม่รู้ได้แค่ไหนแต่ไม่น่าจะประหยัดมาก

Airmatic เตรียมงบไว้ซ่อมได้เลยครับ

เตรียมใจเรื่องจุกจิกได้เลยครับสำหรับระบบHybrid รถคันที่มีปัญหามันกวนใจจริงๆ

ดู E 300 Hybrid เป็นตัวอย่างครับ แบบตัวธรรมดา ระยะยาวปัญหาน้อยกว่าครับ

ถ้าใช้ยาวๆ ได้ดีล GLE 250d ดีๆ น่าจัดครับ

เรื่อง airmatic เตรียมงบซ่อมไว้ เห็นคนพูดกันมากๆ เอาจริงๆ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ

ที่ว่าเเพงๆกันคือราคาศูนย์ครับ ข้างละ 100000 บาท เเต่พอเสียถ้าเลยประกันจริง ก็ซ่อมอู่นอกกันอยู่เเล้ว อู่นอกขายกันเเค่ 30000 เองครับ

ถ้างั้นไฟหน้า led intelligent light system ที่มาใน c class amg ทุกรุ่น น่ากลัวกว่าอีก ราคาศูนย์ 300000 ต่อข้าง สามเเสนนะครับ ชนกันเเรงๆทีก็สองข้าง ยังไม่รวมกันชน ตัวเครื่องนะ ผมเห็นคนในคลับเบ๊นสั่งจากอีเบย์ 25000 บาท

จะบอกว่าอย่าไปกังวลมากครับ รถราคาเเพง ค่าซ่อมก็เเพง เเต่สุดท้ายหมดประกัน หลายคนก็พึ่งอู่นอกทั้งนั้น ทั้ง benz bmw

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2016, 22:26:30 โดย zhalvia »

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
เห็นด้วยกับคุณ Samart
มันมีดีมีเสียจริงๆ
ตัวเดิมเครื่องดีเซล
เครื่องตัวนี้พิสูจน์ตัวเองมาว่าตอบสนองดี ทนทาน ประหยัด ไม่จุกจิก
ช่วงล่างสปริงตัวนี้ก็บาลานซ์ระหว่างความนั่งสบายกับการตอบสนองดีทีเดียว
ส่วนตัวใหม่ราคาเท่าเดิม แต่แรงโหดกว่าเดิมมาก เทียบม้าต่อเงินที่จ่ายไปนี่โคตรคุ้ม
ติดตรงค่าดูแล Hybrid กับช่วงล่างถุงลมที่เบ๊นซ์เสียบ่อยจนเป็นนิสัย แต่นั่งสบาย
พร้อมความน่าเบื่อของห้องเก็บของที่เล็กลงเพราะแบตเตอรี่ที่ใหญ่ และหนักก้น การขับขี่จะไม่บาลานซ์เท่าตัวดีเซล

ออฟไลน์ dt9

Exclusive ก็ยังไม่มี Touch Pad เหมือนเดิม
รถราคานี้ไม่ควรตัดออกเลย

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport

เครื่องตัวดีเซลhybridตัว300นี่ปัญหาเยอะจริง อายุทำตลาดสั้นมากด้วย แต่ผมว่าตัวใหม่ไม่น่ามีปัญหาแล้วนะครับ

เรื่องราคาแบตhybridสังเกตว่าทั้ง toyota porche benz bm ราคาอยู่ช่วงแสนกว่าไม่เกินสองแสนไม่ค่อยเกินนี้ แต่ที่น่ากลัวคือระบบที่ควบคุมhybridที่แพงพอๆกับแบต เพราะพอตัวนี้เสียจะรวนไปตัวอื่นๆ

ช่วงล่างairตอนนี้อู่นอกไม่แพงมากครับ ยิ่งถ้าช่างเป็นเปลี่ยนแต่อะไหล่ไม่น่าเกิน5หมื่นต่อข้าง แลกมากับคุณภาพการขับขี่ผมว่าคุ้มอยู่

ออฟไลน์ scotch_fillet

ราคาสวย แต่ผมว่าหน้าตาไม่สวย อ่ะ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
คุณหมู ได้ถามเรื่อง E220d CKD มาไหมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ราคาแจ่มมาก
ชอบที่เบ้นให้หลังคาแก้วมานี่แหละ บีเอ็มยังงกอยู่

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คุณหมู ได้ถามเรื่อง E220d CKD มาไหมครับ

ยืนยันตามเดิม E220d ประกอบในประเทศจะมาก่อน E350e ครับ (แต่มาเมื่อไหร่ อันนี้ยังไม่รู้คำตอบครับผม)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

ยืนยันตามเดิม E220d ประกอบในประเทศจะมาก่อน E350e ครับ (แต่มาเมื่อไหร่ อันนี้ยังไม่รู้คำตอบครับผม)
ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับการยืนยันข่าวครับผม รอการเปิดตัวรุ่นประกอบในประเทศอย่างใจจดใจจ่อครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
:'( เจ็บครับ เพิ่งออก gle 250d มาไม่กี่เดือน โดนไปอีกแล้ว มันต้องแบบนี้สิ คันที่ 2 หลังจาก 6 ปีที่แล้ว e250  :'(

อนาคต ยังไม่แน่ว่าตัวไหนราคาดีกว่ากัน

ผมใช้ ML 250 ยังไม่เสียดายเลยครับ ลุยได้ทุกที่ รูดได้ทุกสภาพ Highway ในประเทศไทย

อีกอย่างเครื่องเบนซิน ความประหยัดไม่รู้ได้แค่ไหนแต่ไม่น่าจะประหยัดมาก

Airmatic เตรียมงบไว้ซ่อมได้เลยครับ

เตรียมใจเรื่องจุกจิกได้เลยครับสำหรับระบบHybrid รถคันที่มีปัญหามันกวนใจจริงๆ

ดู E 300 Hybrid เป็นตัวอย่างครับ แบบตัวธรรมดา ระยะยาวปัญหาน้อยกว่าครับ

ถ้าใช้ยาวๆ ได้ดีล GLE 250d ดีๆ น่าจัดครับ

เรื่อง airmatic เตรียมงบซ่อมไว้ เห็นคนพูดกันมากๆ เอาจริงๆ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ

ที่ว่าเเพงๆกันคือราคาศูนย์ครับ ข้างละ 100000 บาท เเต่พอเสียถ้าเลยประกันจริง ก็ซ่อมอู่นอกกันอยู่เเล้ว อู่นอกขายกันเเค่ 30000 เองครับ

ถ้างั้นไฟหน้า led intelligent light system ที่มาใน c class amg ทุกรุ่น น่ากลัวกว่าอีก ราคาศูนย์ 300000 ต่อข้าง สามเเสนนะครับ ชนกันเเรงๆทีก็สองข้าง ยังไม่รวมกันชน ตัวเครื่องนะ ผมเห็นคนในคลับเบ๊นสั่งจากอีเบย์ 25000 บาท

จะบอกว่าอย่าไปกังวลมากครับ รถราคาเเพง ค่าซ่อมก็เเพง เเต่สุดท้ายหมดประกัน หลายคนก็พึ่งอู่นอกทั้งนั้น ทั้ง benz bmw

ขอบคุณครับ  สำหรับกำลังใจนะครับ พอดี option มันดีกว่า มากจริงๆ ครับ ทั้ง Command Online/ Airmatic/ Apple Car Play แถมราคาถูกกว่าคร้าบ.... แบบนี้ ถ้า e220d ออกมา ประกอบในน่าจะมีส่วนลดที่ ดีนะครับ :)

แต่แอบเห็นขนาดของ Battery หลังรถนี่... มันใหญ่มากๆ เลยครับน่าตกใจจริง  :-\

สำหรับคนที่สนใจนะครับ ตอนนี้ Mercedes เค้าเปิดให้ซื้อ Service Plus ซึ่งมีหลายแบบ 4 แบบ คล้าย BSI ของ BMW เราต่อรองเป็นของแถมจะช่วยให้เราไม่ต้องจ่ายค่าบำรุงรักษาช่วงเวลา 3-5 ปีได้นะครับ สมัยก่อน Service Plus บางแบบต้องซื้อและผ่อนกับ MB Leasing เท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 07:29:47 โดย JP »

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ยุคของรถไฟฟ้ากำลังมาถึงแล้ว ราคาน่าโดนมาก แต่งบถึงแค่ C350E เอง เอาไว้ก่อนๆ  :-X

ออฟไลน์ AkE

ราคาดีจริงๆ mb ปีนี้โหดมาก

ออฟไลน์ SM.

พื้นที่หลังหายไปพอสมควรเลย กับ ลายล้อที่จืดมากๆ

นอกนั้นดีหมดเลย

ผมสังเกตุว่า Benz ชอบทำจุด plug-in ไว้ด้านหลัง ส่วน BMW จะไว้ด้านข้างแถวๆล้อหน้า ไม่รู้ว่าแบบไหนดีกว่ากัน แต่ BMW เคยบอกว่า แบบ BMW ไม่กระทบพื้นที่เก็บของด้านหลัง

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
แม่จ้าว....แรงและโหดใช่เล่น
ใครจะออก Cayenne S E-HYBRID ค่าตัว 8 ล้านบาท
กับตัวนี้ 5 ล้าน ผมว่ามีคิดหนักนะนั่น ม้ากับแรงบิดโหดกว่า
Cayenne hybrid อีก  :-X

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ voyager

Mercedes-Benz GLE 500e Plug-in Hybrid ประกอบในประเทศ //
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 14:47:53 »
บางคนก็อยากได้รถไม่ใหญ่มาก
น่าจะเอาสี่ร้อยแรงม้าลงใน compact SUV ขายไม่เกิน 4 ล้านบ้างนะ

ออฟไลน์ oatekung

ราคานี้ถูกกว่าเล็กซัสคูเป้คันนั้นแยะเลย แต่แรงกว่ามหาศาล > <
อ่อแต่คันนั้นมันคู่แข่ง c coupe เนอะ

ออฟไลน์ psrisant

• **
เครื่องตัวนี้ของเบนซ์นี่ติดริมบนของภาษีจริงๆครับ ต่ำกว่า3000ซีซี CO2น้อยกว่า100 ได้ภาษี10เปอร์เซ็นต์เท่านั้น คืออีกหน่อยคงมีแค่สองเครื่อง 350e กับ 500e

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ซื้อ Option Burmester Surround Sound System เพิ่มได้ไหมครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ JigkoBannok

• **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
แรงๆ นี่อัตราสิ้นเปลืองเท่าไหร่หนอ เห็น X5 40e ได้ตั้ง 30 กม./ลิตร

ไม่มีสื่อในไทยฉบับใดบอกอัตราสิ้นเปลืองเลย ต้องตามไปเว็บเมืองนอกถึงเจอ

"GLE 500 e 4MATIC:

Fuel consumption combined: 3.3 l/100km;

combined CO₂ emissions: 78 g/km.*"

https://www.mercedes-benz.com/en/mercedes-benz/vehicles/passenger-cars/gle-class/efficiency-meets-performance-the-new-mercedes-benz-gle/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2016, 15:26:21 โดย JigkoBannok »
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
@ngel gunman

ออฟไลน์ pmee

• Newbie
  • *
– GLE 500e 4MATIC Exclusive  4,490,000 บาท  มีTouchPad?