ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ Volkswagen Scirocco มือ2ครับ  (อ่าน 4331 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nokaya

• Newbie
  • *
ผมมีงบไม่เกิน1.1ล้าน พอจะหา Scirocco มือ2สภาพงามๆได้ไหมครับ(จะเเต่งหรือเดิมๆก็ได้ครับ)
เเลัวพวกความจุกจิกและค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาเยอะไหม?,มีอู่นอกเก่งๆเเบบราคาเป็นมิตรที่ไหนบ้าง?,คลับของSciroccoมีไหมครับ?

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
Re: ขอสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ Volkswagen Scirocco มือ2ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 23:43:43 »
1.1 พอหาได้
ไม่จุกจิกนะเท่าที่ผมใช้
เปลี่ยนคร่าวๆ นอกจากของเหลวปกติ ก็ คอยล์ หัวฉีด ถังชาโค ประมาณนี้ที่ส่วนใหญ่เจอ
อู่นอกมีสบายใจได้ (ได้รถแล้วหลังไมค์มาละกันครับ)
คลับไม่มี มีแต่กลุ่ม VAG Car Thailand
VAG คือ กลุ่มรถ VW , Audi และอื่นๆในเครือ VW แต่ในไทยที่รวมตัวกันจะเป็น VW, Audi
https://www.facebook.com/vagthailand/

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
Re: ขอสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ Volkswagen Scirocco มือ2ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 06:51:48 »
เล็งๆไว้เหมือนกันครับ ไม่เคยลอง ตอนออกใหม่ๆ เพื่อนๆที่ขับอิม หนีไปเจ้านี่หลายคน ผมก็หนีแต่มา V40. เพราะการรับประกันและ Service 5ปี
ยังคาใจ อีก 2ปี เจอกัน !!!!

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 10:30:04 »
เห็นเค้ามีกลุ่มของเค้าอยู่นะครับ ลองเข้าไปดูได้ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 14:51:11 »
การให้ข้อมูลเรื่องรถนี่ มันตลกอย่างนึง

เอาเป็นตัวอย่าง

Ford Fiesta ที่ร้องเรียนเรื่องเกียร์พัง ทุกวันนี้ยังมีสาวกบอก รับได้ ไม่มีปัญหา ด่าคนตำนิอีก แถมมีถามเคยใช้เองรึเปล่า

เอาเป็นว่า รถคันนี้มันไม่ได้แย่ขนาดFiesta นะครับ แต่ถ้ามีอะไรเสียขึ้นมา คุณรับค่าซ่อมมันได้ก็ซื้อได้ครับ

กฎเหล็กที่ต้องรู้เมื่อซื้อรถเก่าคือ ทุกอย่างมันต้องเสียเข้าสักวัน จะเสียตอนที่คุณใช้มันอยู่ไหมก็อีกเรื่องนึง ข้อสำคัญคือ ทนได้ รับได้ก็ซื้อครับ

ลองทำการบ้านครับ สมมติมีรถคันนี้มา โช๊คเสียเท่าไหร่ ซ่อมไหน เทอร์โบเสียเท่าไหร่ ซ่อมที่ไหน
ตายกลางทางสตาร์ทเงียบเท่าไหร่ ลากไปไหน

ท่อน้ำเล็กๆโง่ๆตัวนึงใกล้ๆโบแตก ถอดเองไหวไหม?  ช่างใกล้ตัวสุดอยู่ที่ไหน

ถ้าทำการบ้านนี้แล้วได้คำตอบที่พอใจก็จัดไป

คำแนะนำสั้นๆจากผมนะ ถ้าตังเหลือ รถหลายคัน จัดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2016, 10:24:48 โดย Jae »

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 16:05:21 »
รุ่นนี้ในบ้านเราคงมีใช้ไม่ถึงพันคัน   คงต้องเข้ากลุ่มก๊วนคลับเฉพาะของเค้าถึงจะทราบข้อมูลการใช้การซ่อมและหาอะหลั่ย
ผมใช้รถคันเล็กๆของค่ายนี้เหมือนกัน  ออกป้ายแดงเมื่อปี1996  ช่วงแรกเข้าศูนย์เช็คระยะแค่2ครั้งเท่านั้น หลังจากนั้นไม่เอาเข้าศูนย์อีกเลย ซ่อมอู่นอก ซื้ออะหลั่ยนอกศูนย์  ....... ใช้มาถึงปัจจุบัน 20ปี แล้ว   ถึงวันนี้ยังใช้เป็นรถประจำวันทุกๆวัน

ออฟไลน์ Nokaya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 23:15:11 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ไว้ผมได้รถเเลัวจะทักหลังไมค์ไปนะครับ :)

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 23:51:36 »
หาข้อมูลไว้เยอะๆครับ รถขายน้อยต้องเตรียมเข้ากลุ่มหรือ Club ไว้เพราะช่วยกันได้เยอะ
ผมก็เกือบโดนเจ้านี่เหมือนกัน ไปลองขับมาแล้วชอบมากกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2016, 00:14:28 โดย GoatGoat »