ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองหลังหลวมมากครับ ต้องคอยจับตลอดเปลี่ยนเป็นของยี่ห้อไหนดี  (อ่าน 12525 ครั้ง)

ออฟไลน์ Here_P

• Newbie
  • *
รถผมเป็นกระจก Murakami 7225 รหัส Ie402*2197 กระจกเดิมติดรถ ตัวลูกบอลหลวมมากครับ เวลาติดกับกระจกbroadwayนี่ก้มลงตลอด ผมควรเบิกของอะไรมาใส่แทนดีครับเพราะรำคาญมาก รถเป็นvios2003ครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้แบบมีน็อตไขให้มันแน่น

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
กระจกมีก็มีสเปคมาตราฐานนะครับ แสดงว่าของพี่โต มันห่วย
ไม่แน่ใจว่ายึดหลังคา หรือยึดจากกระจก

ถ้ายึดหลังคา ก็เปลี่ยนมายึดกระจกแทน ให้ร้านกระจกติดแท่งอลูมิเนียมด้วยกาวร้อนกับกระจก
แล้วไปหากระจกที่แน่นๆกว้างๆ จากเชียงกงมาใส่แทนครับ

หลักที่หลวมก็เพราะไปติดกระจกเสริม Broadway นั้นแหละครับ ทำให้น้ำหนักมันเกินกว่าที่ออกแบบไว้ ทำให้หลวมเร็ว

ออฟไลน์ nuntapon.s

ถ้าจะสวมกระจกบรอดเวย์ทับอยู่แล้ว  ก็ไปเบิกอะไหล่แท้ตัวที่ไม่มีตัดแสงมาใส่เอาจากร้านอะไหล่  ผมว่ามันไม่น่าแพงกว่าของเทียบนะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
แกะมาเอากระดาษทิชชู่สากๆ แข็งๆ  หรือหาไม่ได้ไปห้องน้ำตามห้างแผ่นบางๆ เอามารองหัวบอลไว้ ยัดลงไปก็แน่นแล้วครับ

ผมไม่เคยแกะของVios นะ โตโยต้าบางรุ่นมีให้ไขได้ แน่นหรือหลวม ลองดูครับด้านหลังตรงที่หัวบอลมันไปสอดไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2016, 09:04:15 โดย Jae »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าจะสวมกระจกบรอดเวย์ทับอยู่แล้ว  ก็ไปเบิกอะไหล่แท้ตัวที่ไม่มีตัดแสงมาใส่เอาจากร้านอะไหล่  ผมว่ามันไม่น่าแพงกว่าของเทียบนะครับ

ตามพี่ท่านนี้เลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ chaithawat

ลองตั้งน๊อตให้แน่นดูก่อนไม๊ครับ เคยหลวมหลายหนถอดมาตั้งน๊อตให้แน่นก็หายได้ครับ