ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำความสะอาดแผงคอยล์ร้อนรถยนต์ครับ  (อ่าน 2823 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
เราจะเอาน้ำยา(สีฟ้าๆ)ที่ช่างแอร์ชอบเอามาทำความสะอาดแผงคอยล์ร้อนของแอร์บ้าน มาใช้กับแผงคอยล์ร้อนรถยนต์ได้มั้ยครับ
เห็นเขาฉีดๆทิ้งไว้สักพัก ฟองฟู่ออกมาเป็นคราบดำๆเลย

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
ซื้อน้ำยา apache ที่ร้านขายอะไหล่แอร์ดีกว่าครับ ฉีดใส่แผงคอยร้อนทิ้งไว้ไม่เกิน5นาที แล้วล้างออกครับ

ออฟไลน์ Darkart

ซื้อน้ำยา apache ที่ร้านขายอะไหล่แอร์ดีกว่าครับ ฉีดใส่แผงคอยร้อนทิ้งไว้ไม่เกิน5นาที แล้วล้างออกครับ

+1 ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
apache  อีกเสียงครับ แต่มันแรงนะ ล้างน้ำเปล่าเยอะๆคับ

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
super cleaner ดีกว่าครับ อาปาเช่แรงไปครับ
แนะนำให้นำน้ำยาผสมน้ำก่อนทำการฉีดไปที่แผงด้วยครับ
และเวลาล้างๆให้สะอาดๆด้วยครับ

ออฟไลน์ HHHsung

สารพวกนี้มันกัดกร่อนแผงอลูมิเนียม ทำครั้งเดียวไม่มีปัญหาหรอกครับ