ผู้เขียน หัวข้อ: รถไปเฉี่ยวเสาเข้าครับ อยากขอความเห็นเรื่องการทำสีครับ  (อ่าน 2245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
โดนไป 2 จุดครับ
 -  ตรงด้ามจับประตูบานหน้าฝั่งซ้าย
 -  ตรงประตูหลังคาบเกี่ยวกันระหว่างบานประตูหลัง และส่วนท้ายรถ

ไปขัดสีมาแล้วได้เท่านี้จริงๆครับ  :'(

ตอนนี้สอบถามที่ทำสีไป คร่าวๆ 2 จุดที่ผมว่ามาอยู่ที่ประมาณ 25000 [ แถวสุขุมวิท ] แต่ใช้เวลาไม่นาน ประมาณอาทิตย์กว่าๆครับ
ผมจำเป็นต้องใช้รถด้วยครับเลยไม่อยากให้นานจนเกินไป ถ้าเคลมกับทางศูนย์ไม่แน่ใจว่าต้องใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ
แล้วเบี้ยประกันปีหน้าจะขึ้นเยอะมั้ย เพราะผมยังไม่เคยแจ้งเคลมเลยครับ

F30 ยังอยู๋ใน BSI ครับ

ภาพประกอบครับ ล่อซะหัวร้อนเลยฮะ

ขอบคุณมากครับผม

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ลองคาร์แคร์ก่อน ถ้าเหลือน้อยจนรับได้ก็จบไป ถ้าไม่ก็ Sbrand ดู

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
สองหมื่นห้านี่น่าจะทำได้รอบคันงานเนียนๆแล้ว ทำแบบถอดชิ้นหลักๆหมดทั้งคันแล้วหละครับ  ถ้าสาดสีรอบคันก็หมื่นกว่าที่เคยทำนะ
ปกติผมทำประตูบานละ 3500-4000 เองนะครับ กันชนหน้าทั้งอัน  3500 เอง ถ้าไม่เยอะแบบนี้ไม่ต้องถอดชิ้นส่วนก็ได้ เจออู่สีดีๆคิดเหมาๆไม่เกิน3-4พันก็จบแล้วไม่คิดเป็นชิ้นให้ราคาสุงเล่น ขัดโป๊วพ่นได้เลยดีกว่าถอดให้รถช้ำเปล่าๆ หรือใส่กลับตั้งประตูไม่ดีน้ำเข้าลมเข้างานงอกอีก
ถ้าแพงมากกระซิบมาถามได้ครับผมพอแนะนำให้ อู่สีงานดีไม่แพงเคยทำกะแกมาหลายคันแล้วครับประทับใจ 

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
ลองไป SBand งานเนียบจริงไรจริง..ราคาไม่ถูก แต่มีประกันไม่ต้องกลัว :)

ออฟไลน์ h0661036

ถ้าแพงขนาดนั้นเป็นผม คงเอาไปขัดสี  ถ้าเหลือนิดหน่อยเอาสีแต้ม ๆ เอาครับ 

(รถผมก็เป็นรอยรอบคันเหมือนกันเพราะเพิ่งหัดขับไม่นาน)

ออฟไลน์ checkmate

Sband ครับ สองจุดนี้ ไม่น่าถึง 8000 ครับ ซ่อมไวด้วย