ผู้เขียน หัวข้อ: เซล์แนะนำให้ซื้อรถ test drive แต่ยังไม่ได้ให้ลูกค้าขับ(รถใหม่)บอกว่า QC ดีเป็นพิ  (อ่าน 10401 ครั้ง)

ออฟไลน์ himmy_004

• Newbie
  • *
เซล์แนะนำให้ซื้อรถ test drive แต่ยังไม่ได้ให้ลูกค้าขับ(รถใหม่)บอกว่า QC ดีเป็นพิเศษ ตรวจตาเช็คดีเป็นพิเศษ หรือพูดง่ายๆทุกอย่างปึ้กแน่นเป็นพิเศษกว่ารถที่ประกอบส่งมอบให้ลูกค้าทั่วๆไปครับ(เพราะเป็นรถ test drive)เค้าบอกว่ารถ test drive จากประสบการณ์เค้าคือจะมีปัญหาน้อยมากกกกกหรือแทบไม่มีเลยแต่ warranty เวลาเดินไปแล้ว 15 วันแต่จะไม่ได้รับประกัน 5 ปี หรือ 140000 กม. ได้แค่ 3 ปี 100000 กม.ครับ
 ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ไม่เอาครับ มันแหม่งๆ เว้นแต่ราคาจะถูกกว่ารถใหม่เยอะๆ
QC พิเศษของรถทดสอบไม่มีจากโรงงานหรอกครับ
มีแต่เอาช่างที่ศูนย์มาเช็คความพร้อมของรถมากกว่ารถใหม่ที่ขายแค่นั้น
จะได้ไม่ขายหน้าตอนมีลูกค้าลองขับ ว่าแต่รถอะไรครับ เดาว่า Honda??
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bobsan

รถมันก็ออกมาจากสายพานการผลิตเดียวกันทั้งหมดครับไม่มีคันไหนเป็นพิเศษหรอก
ไม่ต้องสนคำพูดเซลล์ครับ

ประเด็นคือราคาถูกลงกีบาทครับ
ถ้าเท่ากันหรือถูกลงหลักหมื่นซื้อรถใหม่เถอะครับ

ปล. ผมก็ว่าฮฮนด้า

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ทำไมตัดขายเร็วจังครับ แปลกดี
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ nuntapon.s

รถอะไรรุ่นไหนครับ  รถทดลองศูนย์จะถูกบังคับซื้ออยู่แล้ว  รุ่นใหม่มารุ่นเก่าก็จะถูกขายออกไปเป็นมือสอง  ดังนั้นถ้าคันนี้ยังไม่ได้วิ่งก็คงไม่น่าใช่  เขาขายเท่าไหร่หล่ะครับ  ถ้ายังไม่ได้วิ่งขายราคาเต็มผมเดาว่าน่าจะถูกลค.คนก่อนหน้าปฏิเสธการรับรถมาด้วยเหตุผลอะไรสักอย่างครับ

ออฟไลน์ Dubee

ยังไม่ได้ให้ลูกค้าขับ แต่ให้สื่อขับ? (รึเปล่า) ถ้าใช่ยิ่งควรเลี่ยงครับ เท่าที่ผมทราบมาสื่อนี่แหละครับ เหยียบไม่ยั่งเลยทีเดียว ยิ่งไปคาราวานคุณไปดูเอาเถอะครับในยูทูปก็ได้ ที่เข้าไปทดสอบ test drive กันเป็นกลุ่ม เค้าก็จัดเต็มทั้งนั้นแหละครับ

รถ test drive คือ รถ test drive คือรถทดสอบ คำเซลล์เขาจะขายของเอา % จะพูดยังไงก็ได้ครับ เอาเป็นว่าถ้าคุณยังอยากได้อยู่ เพราะส่วนลดคืออะไรสุดแท้แต่ เอาคนที่ดูรถเป็นตรวจให้ละเอียดยิบกว่าออกรถใหม่ทั่วไปครับ ก่อนออกรถให้เขาเปลี่ยนถ่ายของเหลวออกให้หมดทุกอย่าง ก่อนที่จะรับรถ เอาขึ้น ฮอยล์ ตรวจดูช่วงล่างด้วยครับ อะไรผิดปกติงดรับรถเลย ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ แต่ถ้าเป็นผมขอรถใหม่ สดๆซิงๆ แม้จะจ่ายแพงหน่อยแต่สบายใจกว่าครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อ่านแล้วแปลกและงงงวย

รถทดสอบ แต่ยังไม่มีใครทดสอบ (แล้วจะเป็นรถทดสอบได้ไง)
  Warrantee จะเริ่มได้ไง ในเมื่อรถยังไม่ได้ถูกขับ ถูกใช้งานเลย ไป 15วันไม่เยอะหรอกครับ แต่ 15วันเจออะไรมาบ้าง
  รับประกัน 5ปี/140,000โล น่าจะเป็นของรถทดสอบ แต่นี่ให้ 3ปี/100,000 โล เหมือนรถใหม่ๆทั่วๆไป
  ผมว่าแจ้งเลยดีกว่าครับว่ายี่ห้อ/รุ่นอะไร เพราะไม่เห็นว่าจะมีอะไรเสียหาย แม้ว่าเราจะซื้อหรือไม่
  ลองถามเหตุผลที่ควรได้แล้วไม่ได้ ฟังแล้วไม่เข้าใจ. เซลล์ขายรถเป็นอาชีพนึงที่ผมไม่ค่อยเชื่อใจเลยครับ อันนี้เป็นปกติ คตสต นะครับ เพราะโดนมาหลายทีจริงๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nikle_pk

มีนะครับรถเทสไดร์ท ที่ไม่ผ่านการทดสอบ
ผมเคยได้รับการเสนอจาก Nissan teana L33
เป็นรถที่สั่งมาเพื่อเทส แต่ยังไม่ได้เทสเลย ไมล์รถ ไม่เกิน 10 กม.
ทางเจ้าของศูนย์จะขายให้ในราคาถูกกว่าซื้อปกติ
60,000 บาท แต่มีข้อแม้ว่า ถ้าบริษัทแม่มาตรวจ
จะต้องเอารถเข้ามาที่ศูนย์เพื่อติดสติ๊กเก่อร์รถเทสไดร์ท
หลอกคนมาตรวจ เดือนละ 1 ครั้ง ครับ รับประกันตามปกติ

แต่ของเคส จขกท.แปลกในเรื่องเงื่อนไข
การรับประกัน แบบนี้อย่าเอาเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
คือคำพูดที่เซลบอกคุณเจ้าของกระทู้มามันขัดแย้งกันอยู่นะ
ผมขอเดาว่าเป็นรถเทส15วันจริง แต่ลูกค้าเอาไปชนมารึป่าว หรือมีปัญหาอะไรซ้อนอยู่ ถึงรีบร้อนปล่อยขนาดนั้น แถมการรับประกันลดลงจากรถบอกว่าไม่มีใครยุ่ง แล้วประกันจะเดินได้ไง? คืออะไร? รถเทส จริงๆแล้วควรได้การรับประกันที่พิเศษกว่ารถปกตินะ 
อีกอย่างรถมันก็ผลิตมาคุณภาพดีพอๆกันทุกคันQCก็ผ่านการตรวจสอบแล้วจากโรงงานทุกคัน ยังไม่เคยได้ยินว่าตามมาเช็คQCกันถึงศูนย์นะ นอกจากรถมันDefectผิดปกติจริงๆจากระบบภายในถึงจะเรียกเข้าไปตรวจสอบใหม่เป็นเคสๆไป ถ้ารถมันดีเด่กว่าชาวบ้านขนาดนั้น ถ้าผมเป็นเซลผมเอาไว้ใช้เองแล้วครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

• Newbie
  • *
ACCORD HYBRID TECH ตัวใหม่ที่เพิ่งเปิดตัวไปนี้เองครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ามันไม่มีปัญหาจริงแล้วได้ประกันแค่ 3 ปี/100000 จาก 5ปี/140000
เคสนี้ถ้าส่วนลดเงินสดไม่น่าสนใจจริงๆ บายดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

เคสนี้ผมเชื่อว่าจริง แต่ที่ว่า qc ดีกว่าปกติโม้ รถออกมาจากไลน์ คนที่โรงงานจะรู้ได้ไงว่าคันไหนเป็นรถเทสหรือรถลูกค้า คือศูนย์ก็ต้องสั่งซื้อตามปกติมาให้ลูกค้าลอง ส่วนที่ว่าประกัน 5 ปี เป็นโปรที่ฮอนด้าให้ลูกค้า แต่ไม่ใช่โปรที่ศูนย์จะได้ตอนซื้อรถคันนี้ แต่แน่นอนว่าศูนย์ได้โปรดีกว่านี้แน่นอน

เดาว่าศูนย์โดนบังคับซื้อรุ่นนี้มาให้ลูกค้าลอง แต่ศูนย์คงมองแล้วว่าตลาดรุ่นนี้ไม่ไปแน่ๆ สู้เสียลูกค้าที่อยากลองแต่ซื้อรึป่าวไม่รู้ มาขายลูกค้าที่ซื้อจริงๆดีกว่าประมาณนี้ ถ้าอยากได้รุ่นนี้จริงๆ ส่วนลดดีมากก็เล่นได้ครับ

ถ้าถามผมเกี่ยวกับตัวรถ เครื่องเกียร์ลื่นไหลดีมาก การขับขี่ที่เหลือซีวิคเทอร์โบเหนือว่า ช่วงล่างไม่น่าประทับใจเลย แม้แต่ที่เปิดกระจกออโต้แค่ด้านคนขับด้านเดียว เครื่องเสียงซีวิคก็ดีกว่า ถ้าอยากได้รถระดับนี้ แคมรี่ปรับออปชั่นใหม่น่าสนกว่าแยอะ

ลองคิดดูเอาเองว่าขนาดศูนย์ยังไม่อยากเก็บรถทดลองไว้ให้ลูกค้า เค้าอยากขายรุ่นนี้ขนาดไหน ทีซีวิคมีตัวเทอร์โบให้ลองแทบทุกศูนย์ แม้จังหวัดไกลๆก็ตาม

ออฟไลน์ seeker

มีอะไรดึงดูดให้ซื้อบ้างครับ
ประกันก็เริ่มไปแล้ว 15 วัน
รับประกัน 5 ปี หรือ 140,000 โลก็ไม่ได้
แล้วประกันแบบ bsi มีหรือไม่
แถมเป็นรถเทสอีก

QC เป็นพิเศษไร้สาระ

ไม่ส่วนได้ส่วนลดเท่าไหร่
หรือรถปกติรอนานไหม

ออฟไลน์ Sit: )

เปลี่ยนศูนย์โดยด่วน

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
แสดงว่าศูนย์นี้ น่าจะมีลูกเล่นตุกติกอยู่ภายในครับ
ถ้ายังไว้ใจ ก็ซื้อไปเหอะ

ส่วนรถเทส ผมไม่เอาเด็ดขาด เพราะผมรู้ว่าผมทำไว้เยอะ ตอนไปเทสคันอื่น เช่น ลากถึงขีดแดง ลงหลุมโครมๆ หรือรูดเลย เพื่อทดสอบเครื่องกะช่วงล่าง กลัวกรรมตามทัน 555
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Activehybrid

อุ้ย QCดีพิเศษด้วยแต่ม้ายกล้ารับประกัน

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
มาตรฐานการผลิตมันเท่ากันนะ  ::) ::) ;D

ตั้งแต่ทำงานมาก็ไม่เคยได้ยินนะครับว่ามีรถคันไหนที่ต้องออกจากไลนผลิตต้อง QC ดีเป็นพิเศษ มีแยกกันด้วยเหรอ 555+

มีเรื่องเล่าให้ขำในวงเหล้ากันอีกละ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ adis

ผมเคยซื้อรถเทสไดรฟ์ของ mazda นะ รุ่น 323
เจ้าของศูนย์เสนอขายให้ รถยังไม่ได้ใช้เทสเลยครับ เจ้าของบอกผมตรง ๆ ว่า ตอนเอาลงจากรถขนส่ง มีอุบัติเหตุ
ท้ายรถไปชนแผงเหล็กที่โชว์รูม ท้ายบุบไปไม่เยอะครับ มีรูปให้ดู แล้วก็ซ่อมมาเรียบร้อยแล้ว ซ่อมดี สีไม่เพี้ยนครับ
เค้าลดราคาให้ 50000 ผมเอาครับ  555

อีกคันผมสนใจรถ freed ตัวที่โชว์ ( ไม่ใช่ตัวเทสไดรฟ์นะครับ )
ที่สนใจเพราะเห็นว่ามันดูดี ติดฟิล์มมาเรียบร้อยแล้ว สภาพสีก็สวยไม่มีตำหนิ เคลือบสีมาแล้ว เข้าใจว่าคงจะเคลือบเกรดดี ๆ มานะ
แต่เจ้าของศูนย์ไม่ขาย

ออฟไลน์ SM.

เซลมาหลอกขายของแน่ๆครับ อย่าไปเชื่อครับ

ออฟไลน์ yourturle

ช่วยชี้แจ้งรายละเอียด ข้อดี ข้อพิเศษ หรือ เงื่อนไขที่ดี น่าถอยรถที่มีQC มากกว่ารถทั่วๆไป
ให้มาหักล้าง ข้อสงสัยผิดสังเกตุ ให้ทุกๆท่านทราบเถอะ พูดแค่ลอยๆ 1 ประโยค ทำให้ไปใน
หลายๆทิศทาง ให้คนแครงใจหรือ มาโปรโมทอะไร เพื่อ...???

ออกรถระดับนี้ได้ ป้ายแดงเถอะ !!!
One Day.

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เป็นผมไม่ซื้อกับเซลล์คนนี้เลยอ่ะครับ ดูไม่จริงใจเลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ oatekung

พูดมาแบบนี้ นึกถึงอวัยวะเพศชาย อยากให้น้องเซลเลย เห่อๆ -_- พอเขาขายหน้าที่เค้าจบแล้วนะครับอย่าลืม  :'(

• Newbie
  • *
นี้คือโปรที่ผมได้มาตอนแรก(ดูเป็นโคตรน้อยๆ)แต่เซล์บอกว่าถ้าเอาตัวที่ test drive(ที่ QC ดีเป็นพิเศษเหมือนรถใหม่ที่ว่ามา)จะโปรหนักกว่านี้เด๋ววันนี้เข้าไปคุย+ดูรถจะมาเล่าให้ฟังครับ
accord hybrid tech ราคา 1.849 ล้านบาท+8000 สีดำเป็น 1.857 ล้าน
 ดาวน์ 20 ส่ง 60 ดอก 2.19
 รายการของแถม
 1. ค่าจดทะเบียน 4500 โดยประมาณ
 2. ฟิลม์ lamina รอบคัน+หน้าเต็ม (เบอร์อะไรยังไม่ได้ถาม)
 3. พ่นกันสนิม
 4. กระบะใส่ของท้ายรถ
 5. คิ้วบันไดสแตนเลสพร้อมไฟ led
 6. กรอบป้าย
 7. น้ำมัน 500
 8. ส่วนลดประกันภัย (เกิดมาไม่เคยได้ยินเซล์บอกจริงๆประกันภัยชั้น 1 ประมาณ 39000 แต่ได้ส่วนลดตัวนี้เลยเหลือประมาณ 28000 ทุนประกัน 1400000)
 9. ดอกเบี้ยพิเศษ(ตรงไหนในเมื่อเรทนี้ก็แบบนี้อยู่แล้ว)
 สรุปวันออกรถ
 ดาวน์ 371400
 ประกันชั้น 1+พรบ. 28980
 รวม 400380

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แปลก ไม่เอาครับ เป็นผมเปลี่ยนเซลล์และเปลี่ยนศูนย์

ออฟไลน์ dht_tubes

เซลส์ที่พูดแบบนั้น ผมว่าพูดไม่คิดมากกว่าครับ

ถ้าจริง แสดงว่าบริษัทรถยนต์ที่เค้าทำงานให้ มีหลายมาตรฐานในการตรวจสอบรถที่จะส่งลูกค้า

แล้วรถรุ่นที่เอามาโละ ลดเยอะๆ ผมสามารถคิดได้มั๊ยว่า ของถูก ของลดราคา ก็ QC ต่ำกว่ารถที่ไม่ลดราคา

ไม่ก็ลองโทรถามบริษัทแม่เลยครับว่า มีแบบนี้จริงมั๊ย

ถ้ามีจริง ผมคงคิดหนักที่จะซื้อรถยี่ห้อนั้นนะ

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
จะคุ้มตรงไหนครับ ประกันเหลือ 3 หรือ 100,000 โล ยิ่งเป็นตัวไฮบริดด้วย ขนาดข้อมูลยังบิดเบือนมาผิดๆเลย ไม่จริงใจต่อลูกค้าครับ แต่ว่าทำไมเดาถูกกันว่าเป็น ฮอนด้า

ออฟไลน์ RL1234

• Jr. Member
  • **
เซล์ก็เอาแต่จะขายครับ

ผมไม่เน้นสิ่งที่จับต้องไม่ได้เลยครับ เวลาคุยกับ sale ทำเป็น เออ ออ ไปอย่างงั้น แต่สุดท้าย ผมเน้นที่ส่วนลดกับดอกเบี้ยอย่างเดียวครับ

ส่วนลดเยอะ ดอกเบี้ยถูกจบครับ ที่เหลือก็ทนๆฟังเค้าโม้ไป แทบไม่ได้จำเลยด้วยซ้ำ

ถ้าเป็นรถ test drive ส่วนใหญ่ได้ไม่คุ้มเสียครับ

ออฟไลน์ SLuang

การซื้อขายรถเทสไดรฟ์   มีครับ
แต่
1. ราคา ถูกกว่าปกติมาก
2. ไมล์รถไม่กรอ  ขายตามจริง รับประกันตามจริง  เช่น รับ 5 เทสแล้ว  1 ปี  ก็เหลือ 4 ปี
3. ประกันชั้น 1 ได้ใช้เท่าที่อายุเหลือขอกรมธรรม์  ปีต่อไป ต่อเองอยู่แล้ว
4. เซล สามารถพูดเสกก้อนหินเป็นเพชร ได้    อย่าเชื่อไปทุกอย่าง

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
ที่ ฮอนด้าอยุธยาลดไปเลย 100,000 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2016, 15:23:09 โดย JigkoBannok »
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ