ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างซื้อรถที่ใช่และชอบ กับซื้อรถเพราะความจำเป็น ทุกท่านจะเลือกแบบไหนครับ  (อ่าน 4486 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมคงตัดใจไม่เลือกรถตอนนี้ดีกว่า

รอซื้อ MU-X ทีเดียว หรือไม่ขั้นต่ำก็เอา Altis 1.6 ซึ่งอาจไม่เท่า MU-X แต่ว่าก็ขับดี ราคาผมซื้อได้สบายๆ ครับ

ออฟไลน์ SM.

อาจจะเพราะราคาต่างกันมาก ทำให้ จขกท ต้องมาคิดอะไรแบบนี้

ผมอยากให้คิดเรื่องเงินก่อนแหละครับ จขกท อยากได้ MU-X ซึ่งผมก็คิดว่าเหมาะสมนะ แต่รอดูความแน่นอนของธุรกิจก่อนดีกว่าครับ ปีหน้า MU-X อาจจะมีตัว MC ออกมาด้วยนะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ก็ซื้อที่ชอบ แล้วใช้ยาว ๆ เถอะครับ

จะได้ไม่ต้องมาตำหนิตัวเองทีหลังว่า น่าจะซื้อรุ่นนี้นะ
555
คือตอนนี้ผมเป็นอยู่  :P

ออฟไลน์ J_Serie5

ใช้ March ไปก่อนครับ ไว้รอธุรกิจลงตัว หรือดีอย่างที่คิด ค่อยเลือกก็ยังไม่สาย เศรษฐกิจตอนนี้ขาลง อย่าเพิ่งสร้างหนี้เลยครับ

สรุป รอมีเงินค่อยซื้อรถที่ชอบและมีสมรรถนะดี จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ หมูปิ้ง

• Jr. Member
  • **
  • "น้ำใจบนท้องถนน"
เลือกที่ชอบชิครับ

หากเงินไม่ใช่ปัญหา
+1 ครับ อยู่กับสิ่งที่ชอบ แล้วจะมีความสุข