ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Chevrolet Trailblazer Minorchange 2.5VGT มี 3 รุ่นย่อย //  (อ่าน 36038 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
มาแบบเดียวกับ Colorado คือเน้นราคาแพงกว่ารุ่นเดิมนิดหน่อย Active Safety จัดหนักจัดเต็มใกล้เคียงกับ Pajero Sport GT Premiem กับ Everest Titanium+ และแน่นอนเยอะกว่า Fortuner,Mu-X รวมทั้งเพื่อนร่วมค่ายอย่าง Captiva ที่ราคาแพงกว่าซะอีก แต่พอมาเป็น Passive Safety เหลือถุงลมแค่ 3 ใบลงมากอดคอคู่กับ Mu-X ไปเลย โดยรวมผมว่าโอเคครับราคาไม่แรงเทียบกับข้าวของที่ให้มา มีจุดบอดให้บ่นคือถุงลมยังมีแค่ด้านหน้ากับไฟหน้าฮาโลเจนเท่านั้น นอกนั้นดีหมดเลย

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ง่ะ !!! airbag 3 ลูก
จะงกไปไหนฟร่ะ !!! MC ทั้งที
คนไทยก็กลัวตายเหมือนฝรั่งเน่อ พ่อคุณเอ๋ย !!!

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
ใส่ชุดแต่ง เปลี่ยนล้อ  8)
ป๊าดดด ชุดแต่งนี้ โดนใจอย่างแรง :-* ไม่เหมือนชุดแต่งทั่วไป ที่แต่งๆ กัน รับไม่ได้เลย :-X

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถุงลมยังกั๊กอีก

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
กับปาเจโร ใครน่าเล่นกว่ากัน ลำบากใจเลย ราคานี้
ปาเจโร่ดีกว่าแค่ถุงลมกะเกียร์ครับ 0พอกันทั้งคู่
ถ้าเชพได้เครื่อง2.8นี่น่าสนเลย เครื่องตัวนี้ต้องมาลุ้นอีกจะมีดีเฟคใหม่
เชพงกถุงลมจัง โดยรวมดีขึ้น ถ้าถุงลมรอบคัน น่าสน

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

คนไทยก็กลัวตายเหมือนฝรั่งเน่อ พ่อคุณเอ๋ย !!!

แต่ต่างจังหวัดแถวบ้านผม รถคันไหนไม่มีของเล่นอย่าง จอ ระบบเตือนต่างๆ เขาไม่สนใจน่ะครับ 555+ (หมายถึงอะไรที่มองไม่เห็นเขาจะไม่ค่อยใส่ใจเท่าไรอย่าง Airbag)

แต่ต่างจังหวัดแถวบ้านผม รถคันไหนไม่มีของเล่นอย่าง จอ ระบบเตือนต่างๆ เขาไม่สนใจน่ะครับ 555+ (หมายถึงอะไรที่มองไม่เห็นเขาจะไม่ค่อยใส่ใจเท่าไรอย่าง Airbag)

เรื่องจริงเลย ผมเคยคุยกับเจ้าของ Fortuner ใหม่คนนึง เทียบกับ Mu-X เค้าบอกว่าเนี่ยรถเค้าไม่มีจอเพดานต้องไปหาใส่เพิ่มเอง ผมเลยแกล้งแซวไปว่าเอาน่ารถพี่มีถุงลมตั้ง7ใบรอบคันเลยนะ เค้าดันบอกผมว่าเวลาชนค่าซ่อมไม่แพงตายเหรอเนี่ย มีแค่ด้านหน้าก็พอแล้ว =_=

http://www.chevrolet.co.th/content/dam/Chevrolet/asia/thailand/en/02_Vehicles/01_PassengerCars/trailblazermy17-pre-launch-form/190816/chevrolet-thailand-leaflet-trailbalzer-my17-4page.pdf

โบร์ชัวร์รายละเอียดมาแล้วครับ ตัว LT ไม่ได้พวก BSM,LDW,FCS แต่ได้พวก HDC กับ Remote Start อยู่ ส่วนตัว LTZ ขับสองและขับสี่เหมือนกันทุกประการ ราคาต่างกัน1แสนบาทแค่ระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ Parttime เท่านั้น

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ราคาน่าใช้สมเหตุผลดีครับ

ออฟไลน์ bingoman

สวยยย
ผมให้สวยสุดในตลาด PPV บ้านเราเลย เรียงตามนี้
1. Trailblazer
2. Everest
3. Fortuner
4. MU X
5. Pajero Sport

ถ้าไม่ติดเรื่องเชื่อเสียงด้านลบของบริการหลังการขาย  ผมว่ามันน่าใช้สุดๆ เลย ราคาถือว่าดี  ไม่เอาเปรียบแบบ Fortuner นะ ออพชั่นก็เยอะดูโอเคกว่า 

promt

• บุคคลทั่วไป
http://www.chevrolet.co.th/content/dam/Chevrolet/asia/thailand/en/02_Vehicles/01_PassengerCars/trailblazermy17-pre-launch-form/190816/chevrolet-thailand-leaflet-trailbalzer-my17-4page.pdf

โบร์ชัวร์รายละเอียดมาแล้วครับ ตัว LT ไม่ได้พวก BSM,LDW,FCS แต่ได้พวก HDC กับ Remote Start อยู่ ส่วนตัว LTZ ขับสองและขับสี่เหมือนกันทุกประการ ราคาต่างกัน1แสนบาทแค่ระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ Parttime เท่านั้น

4x2 LTZ จัดเต็มมาก
ให้ระบบที่เจ้าอื่นๆ ไม่กล้าให้มา

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
สวยคับ ภายนอกลงตัว ภายในสวยมากกก ราคาไม่แพงม่านถุงลมคงต้องรอ mc
ทำไมพอแบรนด์ฝาแฝดเอาไปทำออกมาเป็นอะไรก็ไม่รู้ ถ้าไม่มีชื่อแบรนด์ช่วยพยุงจะมีคนซื้อไหม
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สวยคับ ภายนอกลงตัว ภายในสวยมากกก ราคาไม่แพงม่านถุงลมคงต้องรอ mc
ทำไมพอแบรนด์ฝาแฝดเอาไปทำออกมาเป็นอะไรก็ไม่รู้ ถ้าไม่มีชื่อแบรนด์ช่วยพยุงจะมีคนซื้อไหม
นี่ก็ mc แล้วนะครับ  :'(

ออฟไลน์ meeuwarn

- ถุงลมนิรภัย 3 ตำแหน่ง (คู่หน้า-หัวเข่า) >:(

น้อยไป สำหรับราคานี้

ผมว่ารถเกินล้าน ควรมี 6 ใบ

ออฟไลน์ kittiphat123

ใครจะว่าไงก็ช่างเถอะครับ ขอไปดูตัวจริงก่อน แอบสนใจรุ่นนี้ครับ 2.5 VGT LT 2WD AT  1,244,000 บาท

ออฟไลน์ kittiphat123

ขอสอบถามครับ ตัวMCนี้ ยังมีที่วางแก้ว ตรงคอนโซลหน้า ใต้แอร์ ซ้าย-ขวา อยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เอา option ฟรุ้งฟริ้งออก แล้วเพิ่มถุงลมแทนได้ไหม
รถเกินล้านถุงลม 3 ลูก !!!!!

ขอสอบถามครับ ตัวMCนี้ ยังมีที่วางแก้ว ตรงคอนโซลหน้า ใต้แอร์ ซ้าย-ขวา อยู่ไหมครับ

ตัว MC ที่วางแก้วใต้ช่องแอร์เป็นอุปกรณ์ตกแต่งไปแล้วครับ เอาไว้ขอเป็นของแถมคู่กับยางกันโคลนหน้า,หลังละกันครับ 555

ออฟไลน์ Darkart

Chevrolet Trailblazer Minorchange 2.5VGT มี 3 รุ่นย่อย //
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 14:02:45 »
ด้านหน้าสวย น่าจะปรับปรุงด้านท้าย ออฟชั่นอัดแน่น ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

ดูดีขึ้นเยอะเลย ราคามาพอๆกับ MU-X เลย