ผู้เขียน หัวข้อ: เซล์แนะนำให้ซื้อรถ test drive แต่ยังไม่ได้ให้ลูกค้าขับ(รถใหม่)บอกว่า QC ดีเป็นพิ  (อ่าน 10363 ครั้ง)

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
เซลล์ พลาดแล้วละ

ทำให้ลูกค้ามองว่า ฮอนด้า มี 2 มาตรฐาน
รถที่ผลิตส่งลูกค้า QC แย่กว่ารถ Test Drive

หรืออาจจะมี 2 มาตรฐานจริงก็ได้นะครับ
เพราะเคยเจอกับ HRV มา
รถผมเป็นโน่นนั่นนี่ เยอะแยะไปหมด
แต่รถ Test ไปลองกลับไม่เป็นอะไรเลย

ออฟไลน์ Darkart

จะซื้อรถที่test drive ไม่คุ้มเลย อย่าซื้อเลย
เปลี่ยนศูนย์อื่นๆดีกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
รถพวกนี้ ถ้าไม่มีปัญหา คนวงในจองไปหมดแล้วครับ ที่หลุดมานี่ มีเรื่องผิดปกติแน่

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ปกติ มันมีเงื่อนไขการซื้อและประจำตำแหน่งของ รถทดลองขับอยู่แล้วครับ
ไม่มีทางที่จู่ๆ จะนำมาปลดระวางก่อนอายุ 1 ปี ได้แน่นอน

นอกเสียจาก

รถคันนี้ ลูกค้าซื้อไป ไม่พอใจ โวยวาย ต้องซื้อคืน แล้วเอามาขายเป็นรถทดลองขับ (ก็ทดลองจริงๆนะ)

รถเทสท์ส่วนใหญ่ต้องคาดลายสติกเกอร์ด้วยนะครับ จุ๊บๆ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
มีนะครับรถเทสไดร์ท ที่ไม่ผ่านการทดสอบ
ผมเคยได้รับการเสนอจาก Nissan teana L33
เป็นรถที่สั่งมาเพื่อเทส แต่ยังไม่ได้เทสเลย ไมล์รถ ไม่เกิน 10 กม.
ทางเจ้าของศูนย์จะขายให้ในราคาถูกกว่าซื้อปกติ
60,000 บาท แต่มีข้อแม้ว่า ถ้าบริษัทแม่มาตรวจ
จะต้องเอารถเข้ามาที่ศูนย์เพื่อติดสติ๊กเก่อร์รถเทสไดร์ท
หลอกคนมาตรวจ เดือนละ 1 ครั้ง ครับ รับประกันตามปกติ

แต่ของเคส จขกท.แปลกในเรื่องเงื่อนไข
การรับประกัน แบบนี้อย่าเอาเลยครับ
โอ้ว ความรู้ใหม่
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"