ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง X4 กับ Evoque SE Plus เลือกอะไรดีครับ ในราคา 3.99 เท่ากัน  (อ่าน 5281 ครั้ง)

ออฟไลน์ madzdoxx

• Newbie
  • *
X4 ก็ได้รุ่นท๊อป msportสวยมากๆ แต่ภายในออกจะธรรมดาไปหน่อย แต่ชอบที่ผ้าบุหลังคาสีดำ ( เลือกขาว เบาะมอคค่า)

evqoue รถในฝัน สวยสุดๆ แต่ราคานี้ได้แค่รุ่น SE PLUS ไม่มีไฟ ambience, ไม่มีลำโพง meridien, ได้ท่อเดี่ยว, กับ ชุดแต่งไม่dynamic แต่ไม่รู้ว่าอีกปีสองปี จะออกโฉมใหม่หรือเปล่าครับ (ได้ ขาวเบาะดำ)

พี่ๆว่า ระหว่าง สองรุ่นนี้ รุ่นไหนคุ้มค่าสุดครับ ใช้ยาวๆ 5 ปีขึ้น :-X :-X :-X :-X :( :( :( :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2016, 23:59:33 โดย madzdoxx »

ออฟไลน์ madzdoxx

• Newbie
  • *
ไม่ค่อยมี รีวิว X4 ให้เห็นเลย เลยอยากสอบถามพี่ๆ ว่าคิดเห็นยังไงบ้างครับ
ไม่ค่อยมีคนซื้อหรอครับ ทำไมไม่มีข้อมูลให้อ่านเลย

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
คุ้มค่า ยังไงก็ X4 อยู่แล้วครับ อะไรจะคุ้มค่าชนะ Benz และ BM ไปได้

ความเท่ เก๋ ตอนนี้ในสายตาผม X4 กิน อีโวคนะครับ เพราะอีโวคเก่าแล้ว เห็นกันมานานมากๆ

X4 ผมน่าจะเห็นบนถนน ไม่เกิน 5ครั้งเองมั้ง

สรุปสำหรับผม อีโวค มันปลายโมเดลไปอะครับ ความตื่นเต้นเลยหายไปหมด ถ้าตอนต้นๆโมเดลนี่ มันก็ล้ำเฉียบคม หาคู่แข่งยากเหมือนกัน

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
X4 M sport ครับ คุ้มค่า ยังสวยไปได้อีกหลายปี
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
X4 ครับ อีโวคมันก็สวย แต่ทรงมันเก่าไปนิดนึงครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ V221

นาทีนี้X4สดกว่าครับ หรือไม่รอดูF-Paceไหมครับ? ทรงสวยมากๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ AkE

x4 ครับใหม่กว่ากัน evoque มันสวยแต่เก่าไปแล้วครับ ถ้าชอบทรงจริงๆก้พอได้แต่ผมว่ามันไม่เตะตาเหมือนก่อนแล้วครับ ผมเชียร์

f pace เพิ่มนะแต่ราคาน่าจะเกินไปอีก

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
รีวิว เสิชยูทูปสิครับ ของฝรั่งเยอะแยะ ของไทยก็มีรายการทีวีช่องนึงทำไว้

ออฟไลน์ Amateur

• Jr. Member
  • **
แถวๆหมู่บ้านผม ( ตจว.) มีพี่ ผญ.คนหนึ่งแกใช้ X4 อยู่ครับ เพิ่งออกมาเมื่อช่วงต้นปีนี้ ก่อนหน้านี้แกใช้ NX ตัว Premium อยู่ ตอนนี้แกไม่ค่อยได้ขับ X4 เลย เห็นขับแต่ Fortuner แกบอกตอนนี้อยากกลับไปหา NX f sport มาขับจังเลย
ในความคิดเห็นของผมนะครับ Evoque เก่ากว่าก็จริง แต่รูปทรงตอนนี้ก็ยังดูสวยอยู่ ส่วน X4 ตอนเห็นใหม่ๆ เด่นมากครับ แต่พอมาตอนนี้ผมเฉยๆนะ

ออฟไลน์ sangjan

• Jr. Member
  • **
2 รุ่นนี้ผมเลือก x4  ใหม่กว่ามองจากภาพถ่ายดูธรรมดาๆ แต่คันจริงสวยเด่นมาก ๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Evoque สวย ทรงนี้ออกมานานแล้วและยังดูทันสมัยอยู่
แต่
x4 ทรงมันก็ดู แปลก ๆ ตลกดี ครับ (หรือเราตาไม่ถึงนะ) :P

ออฟไลน์ Mike

ผมหลงไหล ในความหล่อเหล่า ของ Evoque มาก ต้องหามือ 2 มาให้ได้  ;D
X4, X6 ไม่ชอบบั้นท้ายจริงๆ มันไม่ลงตัวอะ  :-X
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ SM.

Evoque ครับ สวยกว่าเยอะ

X4 ทรงดูแปลก ทั้งที่ๆเหมือนย่อส่วนลงมาจาก X6 แต่ผมกลับชอบ X6 แต่ไม่ชอบ X4 เลย

ออฟไลน์ WASADM

X6 สวยครับ แต่พอย่อขนาดมาเป็น X4 ผมว่ามันไม่สมส่วนยังไงไม่รู้สิ ถ้าให้เลือกจริงๆ ก็คงเอา X4 แหละ ขับสบายๆ 5 ปี ดูแลง่ายกว่า แถมเป็น BMW ด้วย แต่ถ้าให้เลือกตัวอื่นเพิ่ม ผมเอา GLC AMG ครับ สดใหม่ สวยด้วย :-X

ออฟไลน์ Sit: )

3.99 suv ขอเสนอชื่อ lexus rx เข้าประกวด

ออฟไลน์ yod artstu

พอผมถาม ร้านข้างๆที่ทำงานที่เป็นเจ้าของอีโวค
เค้าบรรยายซะผมไม่อยากถามเลยครับ
เรื่องระบบไฟฟ้าที่รวนๆ และไฟแอมเบี้ยนท์ที่มีปัญหาตลอด
แต่เค้าบอกขับดีขับสนุกดีครับ
ร้านเค้ามี อีโวค มีเรนเจอร์ เล่น VW
: )

ออฟไลน์ bingoman

ผมเลือก X4 นะครับ

เพราะผมชอบหล่อๆ ลุยๆ สมบุกสมบุนนิดๆ สไตล์ X4 มากกว่า

Evoque สำหรับผม มันดูสวย เปรี้ยว มากกว่าหล่อ  โดยส่วนตัวรู้สึกว่า Evoque ไม่ค่อยถูกจริตผมเท่าไหร่ บวกกับ BMW X4 ได้เครื่อง 20d 190แรงม้าแล้ว  ผมเลือกคันนี้อ่ะ
ที่จริงจะบอกว่า X3 ก็พอแล้ว  ถูกกว่า X4 ตั้งเยอะ แต่ใส่ในเหมือนกันเป๊ะๆ เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Evoqueแน่นอนครับ หล่อกว่า