ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ครับ navara frontier at 2013 vs mazda vt50pro ตัวไหนน่าคบกว่ากันครับ  (อ่าน 3134 ครั้ง)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
นิสสันเป็นรุ่น LE Grand Titanium ออโต้
มาสด้าเป็นรุ่น ขับ 2.2 ยกสูง เกียร์ธรรมา

ตัวไหนน่าคบกว่ากันใน 2 ตัวนี้ มีปัญหาอะไรไหม ตัวไหนจุกจิกกว่ากัน ราคาพอๆๆกันครับ
เอามาขนของไม่หนักมาก ขนไม่บ่อย อะไรน่าคบกว่ากันครับ 
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ถ้า2คันนี้ ผมไปbt50proครับ เพราะรถคนละเจนกัน ได้ความสดใหม่ที่มากกว่า

แต่ก็ยังแอบชอบความทนทานของd40 อยู่น่ะ ใช้มา8ปีจนขายไป ไม่เคยซ่อมอะไรหนักๆเลยขนาดตะบี้ตะบันใช้ทุกวี่วัน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เป็นผมคงไปนาวาร่าตัวเก่า เพราะลึกๆไม่ค่อยไว้ใจ 2.2 ในบีทีกับเรนเจอร์เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ bobsan

เอามาขนของใช้งานเยอะไป navara ครับ

เอามาขับแบบทั่วๆไป bt ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
bt50pro ครับ..
ปัญหาจุกจิกมีพอๆกัน แตกต่างกันไป

แต่การขี่นี่คนละเรื่องเลย..
นาวาร่าตัวเก่าช่วงล่างแข็งมากก เบาะนั่งก็ไม่สบายเท่า bt

ขนของไม่หนัก ไม่บ่อย bt50 ดูน่าใช้กว่า
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SM.

Mazda สิครับ ใหม่กว่า สดกว่า ถ้าไม่ติดเรื่องเกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ carenaruk

นาราวาตัวนี้ เบาะหลังแคบมาก เน้นนั่งเลือกบีทีคับ

ออฟไลน์ Megalodon

ถ้าส่วนตัวผมเลือกมาสด้านะครับ หล่อกว่า ทั้งภายนอกภายใน ช่วงล่างน่าจะดีกว่า  :D

ออฟไลน์ WASADM

ขนไม่หนัก ขนไม่บ่อย ผมเลือก bt ครับ สดกว่าใหม่กว่า ;)

ออฟไลน์ cadherin

เทียบกับ civic fb, bt 50 เงียบดี วัสดุภายในดี ครับ

แต่ไม่เคยลอง navara นะครับ

• -*-
ขอบคุณครับ มาาด้าตัวนี้เกียร์ มีปัญหาไรไหมครับ เพราะจำได้ว่าฟอร์ดออกมาใหม่ๆๆ defect อยู่ ไม่รู้ว่าฝั่งมาสด้ามีไหม
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
Navara ตัวนี้ช่วงล่างแข็งมากๆ ถ้ามีครอบครัวอาจจะโดยสารไม่สบายนัก แต่เกาะถนนดีมากครับ บรรทุกของย้ายบ้านขับแล้วไม่ค่อยโยน. พี่ชายใช้อยู่ ยังไม่มีปัญหาใหญ่ๆ
Bt 50 pro ช่วงล่าง พวงมาลัย ดีสไตล์ Mazda ใครขับก็น่าจะติดใจได้ง่าย แต่เป็นเกียร์ธรรมดา เรื่องดีเฟค จำได้ว่าตอนออกใหม่ๆ มีปัญหาน้ำหยดลงฝาครอบเครื่องจนสนิมขึ้นหัวฉีด แต่รู้สึกว่ามีวิธีแก้แล้ว
รอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มเติม
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

• -*-
Navara ตัวนี้ช่วงล่างแข็งมากๆ ถ้ามีครอบครัวอาจจะโดยสารไม่สบายนัก แต่เกาะถนนดีมากครับ บรรทุกของย้ายบ้านขับแล้วไม่ค่อยโยน. พี่ชายใช้อยู่ ยังไม่มีปัญหาใหญ่ๆ
Bt 50 pro ช่วงล่าง พวงมาลัย ดีสไตล์ Mazda ใครขับก็น่าจะติดใจได้ง่าย แต่เป็นเกียร์ธรรมดา เรื่องดีเฟค จำได้ว่าตอนออกใหม่ๆ มีปัญหาน้ำหยดลงฝาครอบเครื่องจนสนิมขึ้นหัวฉีด แต่รู้สึกว่ามีวิธีแก้แล้ว
รอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มเติม

-ขอบคุณครับ