ผู้เขียน หัวข้อ: // !! ประชาสัมพันธ์ !! เรื่องการล็อก - ถูกล็อกหัวข้อกระทู้ครับ //  (อ่าน 6050 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ที่ผ่านมาระยะหลัง สังเกตเห็นหลายกระทู้จะโดนล็อกตั้งแต่เริ่มตั้งหัวข้อกระทู้เลย
หรือ เจ้าของกระทู้มาตอบต่อ แล้วโดนล็อก โดยไม่มีสาเหตุ หรือ ความขัดแย้งใดๆ

หลายๆกระทู้ที่โดนล็อก ไม่ได้มาจาก Admin หรือ ทีมงานเว็บนะครับ
เท่าที่ดู การตอบ/ตั้งกระทู้ ผ่านทาง Browser บางตัว บน Smart Phone
บางครั้งอาจจะเกิดการล็อกกระทู้อัตโนมัติได้ครับ

ถ้าหากเป็นการล็อกด้วยตัวเจ้าของกระทู้เอง (โดยไม่ตั้งใจ) ก็สามารถ
กดปลดล็อกเองได้ ที่แถบด้านล่างสุดของหน้าเว็บบอร์ดนะครับ
จะมีปุุุ่มยกเลิกการล็อกหัวข้อ ให้กดปลดล็อกเองได้ครับ ในกรณี
ที่เจ้าของกระทู้เผลอล็อกด้วยตัวเอง

บางวันผมไม่ได้เข้ามาเช็คหน้าเว็บบอร์ดตลอดเวลา บางครั้งเลยไม่สามารถ
เข้ามาช่วยปลดล็อกให้ได้ทุกอัน ถ้าเจ้าของกระทู้ท่านใด เห็นว่าหัวข้อของตัวเอง
โดนล็อก เข้าไปดูด้านในกระทู้แล้ว ไม่ได้มีอะไรผิดปกติ ก็กดปลดล็อกได้ครับ
หรือ ถ้าหากปลดล็อกไม่ได้ แจ้งมาหลังไมค์ หรือ แจ้งไปทาง inbox messege
Fanpage Headlightmag.com ใน Facebook ก็ได้ครับ (จะรวดเร็วกว่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2016, 09:09:08 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
รับทราบครับ

ออฟไลน์ tubtup

เห็นอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ ตั้งกระทู้แต่ กระทู้ล็อค
ทางแก้ก็คือ ตั้งกระทู้เสร็จ จขกท.อย่าลืมตรวจดูว่า กระทู้ล็อคหรือไม่

ออฟไลน์ SM.

เห็นหลายทีเหมือนกันครับ ตั้งเอง ล็อคเองเลย

จขกท พอตั้งเสร็จ ช่วยกลับไปดูซักหน่อยครับ เผื่อเผลอกดล็อคไป

ออฟไลน์ เต๋า AV

เวลาตั้งกระทู้ใหม่ อย่ากดติ๊ก ที่ช่องนี้ คับ

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
สารภาพว่าใหม่ๆมีงงครับ  นึกว่า ล๊อคเพื่อให้กระทู้ใน COM เราเองอยู่หน้าแรกเสมอจะได้ติดตามง่าย
ปรากฎว่าไม่ใช่ 555 
Admin อาจต้องหาคำใหม่ให้เข้าใจง่ายๆนะครับ

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
ขอบคุณครับ เป็นคำถามในใจเช่นกันว่าหลายๆคนมาตั้งกระทู้แล้วทำไมโดนล็อคทั้งๆที่หัวข้อไม่ได้ล่อแหลมหรือผิดกฏเลย
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ alpha14

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณคำชี้แนะครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ps000000

ผมก็ งง โพสเดียวล็อคเลย (ของท่านอื่นนะ นึกว่ามีดราม่า เข้าไปดูก็ไม่มีอะไรดราม่า)  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ adis

ผมก็เคยตั้งล้อคเองโดยบังเอิญครับ ตอนนั้นใช้มือถือตั้งกระทู้ บังเอิญนิ้วไปโดนปุ่มตั้งล้อค

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขอบคุณครับ รับทราบ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
นึกว่าซัดมาม่ากันนัวอยู่เช่นกันครับ 5555

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เอาออฟชั่นล็อกกระทู้หลังจากตั้งกระทู้ออกเลยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมก็สงสัยอยู่ ผมเห็นกระทู้ล็อคบ่อยมากทั้งๆที่ยังไม่มีคนมาเม้นเลย

Nonlamer

ขอเสนออีกอย่างครับ ถ้าจะล็อกกระทู้ ให้ทำเป็นแบบให้กด confirm อีกทีก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ TDCI

ถึงว่า...เคยงง! นึกว่ามีมาม่า

promt

เอาออฟชั่นล็อกกระทู้หลังจากตั้งกระทู้ออกเลยก็ดีนะครับ

เป็นเทมเพลตของบูสต์แท็บที่ซื้อมารึเปล่าครับ เอาออกไม่ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

เหมือน Chrono Legionnaire

ยับยั้งความขัดแย้ง..ก่อนที่มันจะเกิดขึ้น

ออฟไลน์ jumpon77

รับทราบครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003