ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ประกันรถยนต์เคลมความเสียหายจากน้ำท่วมได้แล้วใช่มั้ยครับ  (อ่าน 3787 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
เหมือนเคยได้ยินว่าหลังปี 2554 ประกันภัยรถยนต์อนุญาตให้เคลมความเสียหายที่เกิดจากน้ำท่วมได้แล้วใช่มั้ยครับ หลักการคือเคลมได้เหมือนไฟไหม้รึเปล่า เช่นถ้าท่วมจนพังทั้งคันจะสามารถขอทุนประกันได้

พอดีเห็นข่าวรถท่วมชั้นใต้ดินคอนโดกับวันก่อนน้ำท่วมสนามหญ้าที่บ้านแล้วรู้สึกว่าไม่ใช่เรื่องไกลตัวเลย เลยอยากรู้ไว้ครับ

ออฟไลน์ adis

ก็มีรับประกันน้ำท่วมครับ แล้วแต่กรมธรรม์ที่จะขาย แล้วแต่บริษัทด้วย แต่เบี้ยประกันก็อาจจะสูงขึ้นมาด้วยนะครับ
ของผมนี่อยู่ทางใต้ ผมซื้อประกันกรณีการก่อการร้ายไว้ด้วยครับ ที่นี่มันเสี่ยง เบี้ยประกันก็สองหมื่นสี่ครับ ยอมซื้อ

เมื่อสามวันก่อน มีระเบิดโรงแรมที่ปัตตานี โชคดีครับ เพราะคืนนั้นผมก็ไปนั่งที่ผับ แต่กลับออกมาก่อน
ซึ่งตรงที่ผมจอดรถนี่จะโดนเต็ม ๆ ครับ ผมขับรถออกมายังไม่ถึงห้านาที    ////// ตูมมมมมมมม !!!!!!!
เสียหายเยอะครับ เสียชีวิตตอนนี้สองรายแล้ว เจ้าของโรงแรมนี่ก็เพื่อนสนิทกันครับ สงสารแกมาก แกร้องไห้เลยครับ พนักงานก็ร้องไห้กันระงม

เมื่อวานนี้ผมก็เอาพนักงานบริษัทผม เอาเครื่องไม้เครื่องมือ เอารถบรรทุกไปช่วยกันเก็บกวาดครับ

ขออภัยที่นอกเรื่องไปหน่อย ผมอยากระบายครับ ที่แค้นมากก็คือไอ้พวก ngo ไอ้พวกนักสิทธิมนุษยชน มันหายหัวไปไหนกันหมด
ที่เวลาทหารพลาดนิดหลาดหน่อย มันออกมาโจมตีกันไม่ได้หยุด ประนามเจ้าหน้าที่ นี่ประชาชนที่โดนกระทำ ผู้บริสุทธิต้องสูญเสีย
ทำไมไม่ออกมาประนามบ้าง จะแวะเวียนมาเยี่ยมให้กำลังใจกันบ้างก็ไม่มีเลย...

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มีครับ มีบริษัทใหญ่ไม่กี่บริษัทที่รับตอนนี้ ทุนก็ได้80%ของราคารถมั้งครับ
รถจะครบขวบละ เล็งไว้เหมือนกัน เห็นมีนี่ก็ ค่าย ว ค่าย ก ครับ

ออฟไลน์ alpha14

มีครับรถผมก็ทำอยู่ ไฟไหม้ น้ำท่วม

ออฟไลน์ dht_tubes

ที่แค้นมากก็คือไอ้พวก ngo ไอ้พวกนักสิทธิมนุษยชน มันหายหัวไปไหนกันหมด
ที่เวลาทหารพลาดนิดหลาดหน่อย มันออกมาโจมตีกันไม่ได้หยุด ประนามเจ้าหน้าที่ นี่ประชาชนที่โดนกระทำ ผู้บริสุทธิต้องสูญเสีย
ทำไมไม่ออกมาประนามบ้าง จะแวะเวียนมาเยี่ยมให้กำลังใจกันบ้างก็ไม่มีเลย...

มันมี 2 พวกครับ สิทธิมนุษยชน กับ มนุษยโจร

ออฟไลน์ kittiphat123

สอบถามข้อมูลให้ละเอียดก่อนทำสัญญาครับ ว่าครอบคลุมอะไรบ้าง พอตกลงทำสัญญาแล้ว ได้กรมธรรม์ ก็ตรวจดูด้วยนะครับว่าคุ้มครองอะไรบ้าง

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
อ่านกรมธรรม์ให้ชัดเจนครับ ง่ายที่สุด

เบี้ยเท่ากัน ความคุ้มครองไม่เท่ากัน โดยเฉพาะ อุบัติเหตุรวมต่อครั้ง และค่ารักษา/ประกันต่อคน
บางทีมาถูกๆ พวกนี้ Cover จริงน้อยมาก ดูดีแค่ Total Loss ของตัวเองคันเดียวก็มี

สมัยรถผมจมน้ำปี 2554 ไทยวิวัฒน์ก็คืนทุนครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ rut191

รู้สึกชั้น1จะคุ้มครองทุกอย่างที่ไม่ได้อยู่ในข้อยกเว้นนะครับ
แต่ชั้น2-3จะเป็นแบบระบุภัย อาจจะต้องซื้อพวกน้ำท่วมไฟไหม้เพิ่มครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ก็มีรับประกันน้ำท่วมครับ แล้วแต่กรมธรรม์ที่จะขาย แล้วแต่บริษัทด้วย แต่เบี้ยประกันก็อาจจะสูงขึ้นมาด้วยนะครับ
ของผมนี่อยู่ทางใต้ ผมซื้อประกันกรณีการก่อการร้ายไว้ด้วยครับ ที่นี่มันเสี่ยง เบี้ยประกันก็สองหมื่นสี่ครับ ยอมซื้อ

เมื่อสามวันก่อน มีระเบิดโรงแรมที่ปัตตานี โชคดีครับ เพราะคืนนั้นผมก็ไปนั่งที่ผับ แต่กลับออกมาก่อน
ซึ่งตรงที่ผมจอดรถนี่จะโดนเต็ม ๆ ครับ ผมขับรถออกมายังไม่ถึงห้านาที    ////// ตูมมมมมมมม !!!!!!!
เสียหายเยอะครับ เสียชีวิตตอนนี้สองรายแล้ว เจ้าของโรงแรมนี่ก็เพื่อนสนิทกันครับ สงสารแกมาก แกร้องไห้เลยครับ พนักงานก็ร้องไห้กันระงม

เมื่อวานนี้ผมก็เอาพนักงานบริษัทผม เอาเครื่องไม้เครื่องมือ เอารถบรรทุกไปช่วยกันเก็บกวาดครับ

ขออภัยที่นอกเรื่องไปหน่อย ผมอยากระบายครับ ที่แค้นมากก็คือไอ้พวก ngo ไอ้พวกนักสิทธิมนุษยชน มันหายหัวไปไหนกันหมด

น่าเห็นใจมาก และไม่อยากให้เกิดเลย

หากพ่อแม่เด็กเล็กเสียชีวิตไป
อนาคตลูกเปลี่ยนเลยครับ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตครับ

ออฟไลน์ SM.

มีขายนะครับ เวลาจะซื้ออาจจะต้องลองถามดูครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อ่านกรมธรรม์ให้ชัดเจนครับ ง่ายที่สุด

เบี้ยเท่ากัน ความคุ้มครองไม่เท่ากัน โดยเฉพาะ อุบัติเหตุรวมต่อครั้ง และค่ารักษา/ประกันต่อคน
บางทีมาถูกๆ พวกนี้ Cover จริงน้อยมาก ดูดีแค่ Total Loss ของตัวเองคันเดียวก็มี

สมัยรถผมจมน้ำปี 2554 ไทยวิวัฒน์ก็คืนทุนครับ

ตามนี้ครับ อย่างรถจด7ที่นั่ง บางที่ที่ถูกเพราะคุ้มครองแค่ไม่เกิน5คน ถ้านั่ง7แล้วเกิดเหตุ จะมี2คนที่ไม่ได้รับความคุ้มครอง

ตอบ จขกท. มีแล้วครับ รถหาย ไฟไหม้ น้ำท่วม รวมอยู่ในชั้น1