ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยใช้น้ำมันเครื่องของ Total มั่งครับ เป็นไงมั่ง ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5960 ครั้ง)

ออฟไลน์ adaptz

• Newbie
  • *
ผมเล็งตัว 5 w 30 ไว้ครับ แนะนำทีครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ infoman

• Full Member
หาแหล่งซื้อดีๆละกัน ถ้า ตจว ยี่ห้อนี้เสี่ยงจะเจอของปลอม เยอะ

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
ใช้ดีมากๆ ครับ ผมใช้เบอร์ 10W40 อยู่ครับ ใส่ในเครื่อง XU10J4R ของ Citroen XM ตรงรุ่นครับ

เทียบกับ Max Life ของ Valvoline แล้ว Total กินขาดครับ Maxlife แค่ 3-4 พัน ก็เริ่มเปลี่ยนสีให้เห็นแล้ว Total ยังโอเคอยู่เลยครับ
แล้วก็ ถึงจะเป็นเบอร์เดียวกัน แต่ผมว่า Total ในรอบจัด มันหวานกว่า Maxlife ครับ

ใช้ได้ประมาณ 6 พัน กม ก็เปลี่ยนทิ้งครับ แนะนำให้ไปซื้อที่อู่ VG Garage ซอยมหาดไทย แยก 25 ครับ ตรงนั้นเป็นผู้นำเข้าโดยตรง ราคาถูกกว่าแถววรจักรครับ

ถ้าเงินถึง ซื้อเป็น Total Quartz Gold เลยก็ได้ครับ ราคาไม่โหดมาก ^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ StrawHat

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ Quartz INEO MC3 5W-30 กับ f10 ตั้งแต่ถ่ายน้ำมันเครื่องงวดแรก จนตอนนี้ 60,000km ละครับ โดยรวมถือว่าโอเคนะครับ เครื่องเร่งดี ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ sarangkul57

• Newbie
  • *
ใช้ประจำครับ Total ตัว Quart 9000 full syn ตั้งแต่คันเก่า คุณภาพเกินราคา ใช้แล้วลื่น ประหยัดน้ำมันอยู่นะ ลองไปหาดูตามอู่หรือพวกศูนย์ซ่อมที่มีตราโททาลเอาหน่ะครับ