ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม จะซื้อกระบะ ไทรทัน ครับ ..............................  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามครับ
พอดีมีงบดาวอยู่ 3 แสน สนใจกระบะไทรทัน 4 ประตู

ถ้าซื้อตอนนี้ ดาว 3 แสน ผ่อน 72 งวด ดอกน่าจะอยู่ที่เท่าไรครับ แล้วซื้อตอนนี้จะคุ้มไหมครับ

ถ้าตัวไมเนอเชนจ์จะมา จะมาช่วงเดือนไหนครับ จะมาปีหน้าหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ IS

• **
Re: รบกวนสอบถาม จะซื้อกระบะ ไทรทัน ครับ ..............................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 21:39:04 »
เรื่องดอกเบี้ยอาจต้องลองโทรถามศูนย์ที่ท่านสนใจ

ส่วนตัวผมว่ารอไมเนอร์ก็ดีครับ เผื่อกระจังหน้าใหม่จะดูโอเคขึ้น
เดาว่าน่าจะสักปลายปีนี้

ขอแชร์การขับขี่นิดนึงละกันเพราะผมก็ใช้อยู่. Mt. plus. Cab Top
เครื่องและอัตราเร่งดีน่าพอใจ , พวงมาลัยปาสวยครับ , ราคา+ส่วนลดค่อนข้างน่ารัก
, ช่วงล่างก็พอได้มีดีดเล็กๆ
แต่ขอแนะนำนิดนึงครับ
เนื่องจากผมขับ Fd 2.0. มาก่อนจึงเคยชินกับพวงมาลัยแบบนั้น
พอมาใช้ all new triton เลยค่อยข้างเหวอครับ เพราะพวงมาลัยมันเบามาก(สำหรับผม)
อาจต้องใช้ความเคยชินสักพัก. ถ้ายังไม่เคยทดลองขับ แนะนำลองดูก่อน
หาศูนย์แถวชานเมืองก็ได้ครับ วิ่งสัก 100-110 แล้วลองเหวี่ยงๆดู ว่ารับได้หรือไม่
นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไร
deflec ที่หลายๆท่านกล่าวกันรถผมไม่เป็นสักอย่าง อาทิเช่น
นมค.รั่ว ,แหนบดัง ,เฟืองหอน ,อินเตอร์รั่ว (รถผมปี2016)

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
Re: รบกวนสอบถาม จะซื้อกระบะ ไทรทัน ครับ ..............................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 22:15:20 »
พอดีมีงบดาวอยู่ 3 แสน สนใจกระบะไทรทัน 4 ประตู

ถ้าซื้อตอนนี้ ดาว 3 แสน ผ่อน 72 งวด ดอกน่าจะอยู่ที่เท่าไรครับ แล้วซื้อตอนนี้จะคุ้มไหมครับ

ถ้าตัวไมเนอเชนจ์จะมา จะมาช่วงเดือนไหนครับ จะมาปีหน้าหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ผมถามมาเมื่อกลางสัปดาห์ตัว4ประตูขับ2AT ยกสูง(ย่านถนนวิ_____)ดาวน์25%ขึ้นไป ผ่อน48 ดอก2.4% ผ่อน60 ดอก 2.5% ส่วนลด40,000 ของแถมก็ทั่วไป ส่วนผ่อน72เดือน ไม่ได้ถาม

ส่วนตัวผมได้ลองขับแล้วสมรรถนะนี่กลบหน้าตาได้ แต่สิ่งที่ผมว่ายังขาดอยู่คือระบบความปลอดภัย ผมคงรอดูปีหน้าว่าจะมีการปรับอะไรเพิ่มเติมมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2016, 22:16:52 โดย zgmx9900 »

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 22:25:34 »
เรื่องดอกเบี้ยอาจต้องลองโทรถามศูนย์ที่ท่านสนใจ

ส่วนตัวผมว่ารอไมเนอร์ก็ดีครับ เผื่อกระจังหน้าใหม่จะดูโอเคขึ้น
เดาว่าน่าจะสักปลายปีนี้

ขอแชร์การขับขี่นิดนึงละกันเพราะผมก็ใช้อยู่. Mt. plus. Cab Top
เครื่องและอัตราเร่งดีน่าพอใจ , พวงมาลัยปาสวยครับ , ราคา+ส่วนลดค่อนข้างน่ารัก
, ช่วงล่างก็พอได้มีดีดเล็กๆ
แต่ขอแนะนำนิดนึงครับ
เนื่องจากผมขับ Fd 2.0. มาก่อนจึงเคยชินกับพวงมาลัยแบบนั้น
พอมาใช้ all new triton เลยค่อยข้างเหวอครับ เพราะพวงมาลัยมันเบามาก(สำหรับผม)
อาจต้องใช้ความเคยชินสักพัก. ถ้ายังไม่เคยทดลองขับ แนะนำลองดูก่อน
หาศูนย์แถวชานเมืองก็ได้ครับ วิ่งสัก 100-110 แล้วลองเหวี่ยงๆดู ว่ารับได้หรือไม่
นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไร
deflec ที่หลายๆท่านกล่าวกันรถผมไม่เป็นสักอย่าง อาทิเช่น
นมค.รั่ว ,แหนบดัง ,เฟืองหอน ,อินเตอร์รั่ว (รถผมปี2016)

เป็นกระบะคันแรกครับ ขับเก๋งมาทั้งชีวิต น่าจะพอปรับตัวได้ครับ ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 22:27:04 »

ขอบคุณครับ

ผมถามมาเมื่อกลางสัปดาห์ตัว4ประตูขับ2AT ยกสูง(ย่านถนนวิ_____)ดาวน์25%ขึ้นไป ผ่อน48 ดอก2.4% ผ่อน60 ดอก 2.5% ส่วนลด40,000 ของแถมก็ทั่วไป ส่วนผ่อน72เดือน ไม่ได้ถาม

ส่วนตัวผมได้ลองขับแล้วสมรรถนะนี่กลบหน้าตาได้ แต่สิ่งที่ผมว่ายังขาดอยู่คือระบบความปลอดภัย ผมคงรอดูปีหน้าว่าจะมีการปรับอะไรเพิ่มเติมมั้ย

งั้นถ้า 72 เดือนคง น่าจะราวๆ 2.7 แน่เลยครับ แต่ถ้าตัวไมเนอมา ราคาก็เพิ่ม ส่วนลดก็คงไม่มี งบมีจำกัด สงสัยต้องออกตัวเก่าแหละครับ

ออฟไลน์ IS

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 06:24:31 »

ขอบคุณครับ

งั้นถ้า 72 เดือนคง น่าจะราวๆ 2.7 แน่เลยครับ แต่ถ้าตัวไมเนอมา ราคาก็เพิ่ม ส่วนลดก็คงไม่มี งบมีจำกัด สงสัยต้องออกตัวเก่าแหละครับ

ถ้ายังไม่รีบใช้รอตอนเพิ่ง minor. มาแล้วซื้อรุ่นเก่าก็ได้ครับ
ส่วนลดคิดว่าได้มากกว่าตอนนี้แน่ๆ
ส่วนตัวผมได้ส่วนลด 50k. ซื้อช่วงเมษาครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 07:33:49 »
มาแอบดูส่วนลดไทรทัน ::)

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 08:33:47 »
เปิดเว็บคลับของไทรทัน เข้าไปตรงห้องรวมเซลล์ซื้อขาย  จากนั้นคุณก็ไล่โทนสอบถามเซลล์ที่มาตั้งกระทู้เลยครับ ว่าแต่ละคนมีโปรโมชั่นอะไรบ้าง ส่วนลด ดอกเบี้ยเท่าไร

วิธีนี้จะช่วยประหยัดเวลาในการเดินเข้าไปสอบถามตามศูนย์ได้เยอะครับ  และโปรในเว็บคลับก็แรงเอาเรื่องเพราะการแข่งขันสูงด้วย

ตอน New pajero ออกใหม่ๆ ในเว็บมีแถมประกัน ฟิลม์ ดอกเบี้ยไม่แพงมาก  แต่เคยเดินเข้าไปถามศูนย์นึง ประกันก็ไม่แถม ฟิลม์ต้องจ่ายเพิ่ม
สวัสดีทุกๆคนครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 09:26:42 »
เปิดเว็บคลับของไทรทัน เข้าไปตรงห้องรวมเซลล์ซื้อขาย  จากนั้นคุณก็ไล่โทนสอบถามเซลล์ที่มาตั้งกระทู้เลยครับ ว่าแต่ละคนมีโปรโมชั่นอะไรบ้าง ส่วนลด ดอกเบี้ยเท่าไร

วิธีนี้จะช่วยประหยัดเวลาในการเดินเข้าไปสอบถามตามศูนย์ได้เยอะครับ  และโปรในเว็บคลับก็แรงเอาเรื่องเพราะการแข่งขันสูงด้วย

ตอน New pajero ออกใหม่ๆ ในเว็บมีแถมประกัน ฟิลม์ ดอกเบี้ยไม่แพงมาก  แต่เคยเดินเข้าไปถามศูนย์นึง ประกันก็ไม่แถม ฟิลม์ต้องจ่ายเพิ่ม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 09:31:48 »
นึกถึงเมื่อสองเดือนก่อน ได้รับข้อเสนอจากเซลล์ใกล้บ้าน ตัวยกสูง 4 ประตูสีขาว 816,000 มั้งรวมค่าสีด้วย ได้ส่วนลด 120,000 ตีคร่าวๆก็ 700,000 น่าสนดีนะมีอยู่สองคันแปปเดียวไปซะละ ไม่รู้ว่าเป็นรถแบบไหนทำไมส่วนลดเยอะมากก็ไม่รู้เค้าบอกมีแค่สองคันส่วนตัวอื่นลด 50,000
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ IS

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 09:57:04 »
นึกถึงเมื่อสองเดือนก่อน ได้รับข้อเสนอจากเซลล์ใกล้บ้าน ตัวยกสูง 4 ประตูสีขาว 816,000 มั้งรวมค่าสีด้วย ได้ส่วนลด 120,000 ตีคร่าวๆก็ 700,000 น่าสนดีนะมีอยู่สองคันแปปเดียวไปซะละ ไม่รู้ว่าเป็นรถแบบไหนทำไมส่วนลดเยอะมากก็ไม่รู้เค้าบอกมีแค่สองคันส่วนตัวอื่นลด 50,000

เป็นรถ lot. 2015. ครับผม พวงมิราจครับผม

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 13:30:53 »
สรุปว่าไม่รอแล้วครับ ได้ศูนย์แระครับ
ดอกอยุ่ที่ 2.75 เท่าๆกันหมด
ส่วนลด 6 หมื่น ศูนย์ดังย่านสมุทรปราการ

ขอบคุณครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 19:49:22 »
ยินดีกับรถใหม่

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 11:30:43 »
ปกติมิตซูฯส่วนลดระดับแถวหน้าเมืองไทยเลย แต่แปลกใจตัวนี้ยอดขายก็กลางๆ ส่วนลดน้อย จะสู้ค่ายอื่นเขาได้ไหมละนั่น
ทำหยั่งกะตัวเองเป็นพี่ซุซะได้ รูปทรงรถก็ใช่ว่าจะสวยเวอร์ ผมสอบถามไทรทันเป็นสิบๆ ศูนย์ส่วนลดได้น้อยจริงๆ ของแถมก็พื้นๆด้วย
ปล.รีโว่/เรนเจอร์ ส่วนลดเพียบ

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 11:53:35 »
ปกติมิตซูฯส่วนลดระดับแถวหน้าเมืองไทยเลย แต่แปลกใจตัวนี้ยอดขายก็กลางๆ ส่วนลดน้อย จะสู้ค่ายอื่นเขาได้ไหมละนั่น
ทำหยั่งกะตัวเองเป็นพี่ซุซะได้ รูปทรงรถก็ใช่ว่าจะสวยเวอร์ ผมสอบถามไทรทันเป็นสิบๆ ศูนย์ส่วนลดได้น้อยจริงๆ ของแถมก็พื้นๆด้วย
ปล.รีโว่/เรนเจอร์ ส่วนลดเพียบ

ผมได้ส่วนลด 60,000 ครับ ฟรัค่าจดทะเบียน ฟิล์ม
ไลเนอร์ กล้องบันทึกหน้ารถ แล้วก็ของตกแต่งทั่วไป เต็มพิกัดครับ

ดอก 2.75 ผ่อน 8479 ครับผม ก็โอเครนะครับ ไปถามรีโว่ ตัว พลัส 91xxxx ลดให้ 3-6 หมื่น