ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอะไรรถนอกกระแส TOYOTA HARRIER ถึงมีคนไทยซื้อครับ  (อ่าน 26791 ครั้ง)

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
Re: เพราะอะไรรถนอกกระแส TOYOTA HARRIER ถึงมีคนไทยซื้อครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 23:14:27 »
มันสวยน่ะซิครับ
น่าใช้น่ะแต่ติดที่เครื่องมันแรงน้อยไปหน่อย
อยากได้แรงขึ้นต้องไป hybrid มันก็เสียวๆอยู่ทั้งเกรย์แถมhybridอีก

ออฟไลน์ Barracuda

Re: เพราะอะไรรถนอกกระแส TOYOTA HARRIER ถึงมีคนไทยซื้อครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 23:28:44 »
นี่คือรถคันต่อไปของผม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 00:03:02 »
ผมว่าชื่อชั้นตัวรถคุ้นหูกับคนไทยพอสมควรนะ
ดีไซน์ก็สวย วัสดุดี ดูพรีเมี่ยม ก็เลยขายได้
แต่หลายๆคนอาจจะไม่ชอบโฉมนี้เพราะเอาRAV4มาทำ ไม่ใช่RXแบบรุ่นก่อนๆ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 07:57:28 »
เพราะคนไทยอยากได้ D-sec SUV มั๊งครับ
Size นี้ นึกไม่ออกว่าค่ายไหนทำเอง นอกจาก subaru outback
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 08:15:42 »
สวยดีนะ ทุกรุ่นเลย รุ่นแรกออกมาก็ดังพอสมควร พอรุ่น2ออกมา ดังมากๆๆ ฮิตมากๆๆ รถดีจริงๆ พอรุ่น3ออกมา แน่นอนครับว่า คนซื้อเยอะแน่นอน ชื่อเสียงสะสมมาตั้งแต่รุ่นแรก ทำให้รุ่นต่อมา ก็ยอดขายดีไปด้วย

ออฟไลน์ Shimura

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 09:28:27 »
สงสัยอยู่พอดีครับว่า   มันต่างจาก  crv  เยอะมั้ยครับ 
เหมือนน่าจะเป็นคู่แข่งของ crv  เห็นทรงมันคล้ายกัน

ผมขาย CRV มาซื้อ Harrier ครับ ไม่ผิดหวังเลย นุ่มกว่า เก็บเสียงได้เงียบกว่า นั่งสบาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2016, 09:31:56 โดย Shimura »
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 09:44:50 »
ฮิตถึงขนาดบ้านเราทำชุดแต่งมาขาย
ผมเคยโทรไปสอบถามเจ้าชุดแต่งสำนักนี้ ค่าตัวครึ่งแสน เป็นลมแพ๊พ

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 11:12:02 »
แต่รุ่นล่าสุดเมื่อเทียบกับ Fortuner ผมว่า Fortuner ดูดีกว่าครับ Hairier ดูเยอะไป แถมเครื่องยนต์ อะไหล่ ชนะขาด จนผมไม่รู้จะเอาเหตุผลไรไปซื้อ Hairier

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 15:46:04 »
ผมว่าชื่อชั้นตัวรถคุ้นหูกับคนไทยพอสมควรนะ
ดีไซน์ก็สวย วัสดุดี ดูพรีเมี่ยม ก็เลยขายได้
แต่หลายๆคนอาจจะไม่ชอบโฉมนี้เพราะเอาRAV4มาทำ ไม่ใช่RXแบบรุ่นก่อนๆ
ตัวนี้สร้างจาก RAV4 จริงครับไม่ได้เหมือน RX แบบ 2 GEN แรกแต่เป็น RAV4 ฐานล้อยาวนะตัวใหม่นี้สร้างบนพื้นฐาน RAV4 ฐานล้อยาวหรือ Toyota Vanguard

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 16:39:55 »
ตอน Hariier ตัวใหม่ออกมาแรกๆ ผมว่ามันสวยมากกก เลยเมื่อเทียบกับ RX ตัวเก่า
พอ Fortuner ใหม่ออกมา ไฟท้าย กับทรงรวมๆ มันคล้ายกันเลย Harrier เลยดูธรรมดาไปเลย
พอ RX ใหม่ เปิดตัว จบกัน RX สวยกว่าจม แต่ก็แพงกว่าจมเช่นกัน 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 22:18:34 »
ตัวนี้สร้างจาก RAV4 จริงครับไม่ได้เหมือน RX แบบ 2 GEN แรกแต่เป็น RAV4 ฐานล้อยาวนะตัวใหม่นี้สร้างบนพื้นฐาน RAV4 ฐานล้อยาวหรือ Toyota Vanguard

ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 13:48:33 »
ถือเป็นรถแปลก ในปีใกล้ๆกันมือสองแพงกว่าอัลพาร์ดอีก เอากะเค้าสิ ภายในนุ่ม เงียบ ทน หาตัวเทียบยาก
อะไหล่หายากกว่าอัลพาร์ด จุดซ่อมเยอะกว่าหน่อย เนื่องจากหลานคันมาแบบ 4wd / ช่วงล่างถุงลม แต่เป็นรถที่ขับดีมาก
ถ้ามีงบบูรณะดีๆ ถึงๆ คหสต.ว่าขับแล้วดูดีกว่าซื้อรถป้ายแดงต่ำกว่า 2 ล้านเยอะ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 18:25:37 »
น่าใช้ตรงที่มันเป็น SUV ที่หรูหราเกินตรา Toyota

Harrier นี่มันหรูน้องๆ Lexus เลย

แต่ปัจจุบันผมว่าราคาแพงไป  บวกกับ Lexus นำเข้า NX มาแบบราคาโอเค  คือราคา 2ล้านปลายๆ  ทำให้ผมว่า LExus NX น่าสนใจกว่า Harrier  ยกเว้นว่าจะได้ข้อเสนอ Harrier ที่ราคาโดนจริงๆ ถึงจะน่าใช้  เพราะเครื่องก็แค่ 2.0

ออฟไลน์ n

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 16:00:52 »
แต่รุ่นล่าสุดเมื่อเทียบกับ Fortuner ผมว่า Fortuner ดูดีกว่าครับ Hairier ดูเยอะไป แถมเครื่องยนต์ อะไหล่ ชนะขาด จนผมไม่รู้จะเอาเหตุผลไรไปซื้อ Hairier
ผมว่ามันเทียบกันไม่ได้ครับ การวางsegmentของรถ เกรดของรถ พื้นฐานของรถ ราคาของรถ การทำตลาดเจาะกลุ่มคนซื้อ คนซื้อHARRIERคือคนระดับหนึ่ง อาจมีเงินเหลือใช้และมากมาย ไม่สนกับการจ่ายเงินค่ารถราคา2-3ล้านบาท แต่คนซื้อFORTUNERก็คนอีกระดับ มองความคุ้มค่า จ่ายเงิน1ล้านได้รถใหญ่ เรื่องอะไรจะไปจ่าย3ล้านได้HARRIER ที่ตัวรถไม่ได้ใหญ่ไปกว่าFORTUNER

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 11:44:57 »
น่าใช้ตรงที่มันเป็น SUV ที่หรูหราเกินตรา Toyota

Harrier นี่มันหรูน้องๆ Lexus เลย

แต่ปัจจุบันผมว่าราคาแพงไป  บวกกับ Lexus นำเข้า NX มาแบบราคาโอเค  คือราคา 2ล้านปลายๆ  ทำให้ผมว่า LExus NX น่าสนใจกว่า Harrier  ยกเว้นว่าจะได้ข้อเสนอ Harrier ที่ราคาโดนจริงๆ ถึงจะน่าใช้  เพราะเครื่องก็แค่ 2.0
Harrier มีเครื่องไฮบริดด้วยน่ะครับ เป็นเครื่องตัวเดียวกับที่ใช้ใน NX 300h และ RX 300h ครับ